• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM BlackDragon WM6.5, Manila 2.5 - HTC TouchHD

chaukyo

Chỉ có thể giúp bạn extract nó ra file.nb /nén lại file.nbh thôi nhé.Còn "bung ROM" ra để sửa lại theo ý thích thì không được và cũng không đơn giản vậy.

Cảm ơn bạn nhé!

cutamthat

[ROM][17.04.2010] BlackDragon Final [Manila 2.5, WM 6.5] Build 21887 Final:

Rapidshare:

http://rs888.rapidshare.com/files/377032992/BlackDragonFinalWWE.7z

MegaUpload:

http://www.megaupload.com/?d=1NHF6FJA

Có ai download được ROM này rồi up lên mediafire cho anh em không down được với. Em là 1 trong số đó. Mega or Rapid là em cười trừ ah

AnhPheCT

Có ai download được ROM này rồi up lên mediafire cho anh em không down được với. Em là 1 trong số đó. Mega or Rapid là em cười trừ ah

Link MegeUpload khi download chỉ cần nhập chuỗi xác nhận là DL được ngay tốc độ gần 200Kbps. Còn gì bằng MF làm sao bằng.

hanhfam

Hic, em cũng vừa up bản tiếng Đức, rom đẹp nhưng chưa biết cách chuyển sang tiếng Anh thế nào? Các bác ơi, giúp em với.

peyenquynh

Mấy anh chị ơi, mình cài mấy bản rom này thấy có Clean Ram và Format SD card, 2 cái này có tác dụng gì vậy, mình lỡ nhấn vô có bị mất chương trình trong máy hay thẻ nhớ gì không?:-/

AnhPheCT

Mấy anh chị ơi, mình cài mấy bản rom này thấy có Clean Ram và Format SD card, 2 cái này có tác dụng gì vậy, mình lỡ nhấn vô có bị mất chương trình trong máy hay thẻ nhớ gì không?:-/
Formart SD card thì mất hết dự liệu trên thẻ, nhấn vào ko thì ko mất khi nào chọn chức năng format/OK thì mới mất. Còn clearRAM chỉ giúp máy giải phóng bộ nhớ RAM khi chạy các ứng dụng ngầm... Giúp máy chạy nhanh hơn, chức năng tương tự như Bạn mới Reset máy vậy, nhưng nó kém hơn.....! Chạy nó ko sao!!

hunter_tht

Em dùng mấy ngày nay thấy OK. Kết nối Wifi và GPRS ổn.
dy
Đúng phải nhanh mới quan trọng giao diện đẹp nhưng chậm thí cũng bỏ đi. Hôm trước mình up baen maxsensor giao diện đẹp nhiều cái mới nhưng hoi chậm nên cũng đành dừng ko dùng nữa.

doquangduc

Well-Known Member
dy
Đúng phải nhanh mới quan trọng giao diện đẹp nhưng chậm thí cũng bỏ đi. Hôm trước mình up baen maxsensor giao diện đẹp nhiều cái mới nhưng hoi chậm nên cũng đành dừng ko dùng nữa.
Đồng ý với bạn. Cho đến thời điểm này mình vẫn dùng bản Rom của Black Dragon và hài lòng với bản này. Một vài hình ảnh của Rom

Chỉnh sửa cuối:

hunter_tht

Đó là tính năng My location tích hợp trong rom, tự động cập nhật giờ và thời tiết theo vị trí của điện thoại. Hầu hết các bản rom mới bây giờ đều có nên bác không phải cài. Nhưng nếu bác ở HN thì chức năng này lúc được lúc ko, không ổn lắm, hầu hết là ko thấy hoạt động, theo cảm nhận cá nhân của mình thôi còn không biết mọi người thì thế nào. Hôm mình đi công tác SG thì chức năng này lại hoạt động rất tốt trong thời gian mình ở đó.

MÌnh ở HÀ nôi dùng bản rom của bác Quang V97 thấy mọi thứ vẫn bình thường thời tiết up vô tư kể cả bằng GPRS

haicasper

E cũng mới dùng HD1, thấy Rom của bác đẹp quá mà nhiều người ca ngợi là chạy nhanh và ổn định, vậy chính xác ở đây bản nào là ổn định và nhanh nhất, theo bác chủ top thì đang là bản 1.9.3 nhưng còn bản 2.xx gì đấy có phải là bản mới nhất có 5 cột ko. Bác giúp e với e cũng muốn thử Rom của bác, đang dùng Rom V101 của Bác Quang cũng chưa có vấn đề gì. Cám ơn bác cho ý kiến.

Kien_nc

Bản này hạy rất với điều kiện là các bác không nên cài thêm chương trình nào thêm trên thẻ nhớ ngoài, nếu không nó chạy cũng rùa. Hơn nữa em không thể thay font Tahoma unicode để chạy Vietmap R12 hiển thị tênđườg cho đúng được.
Mình cũng bị như ông bạn, đã sửa được rồi nay mách lại ông bạn nhé: up ROM xong -> HR -> cài Vnsysfont (main memory) -> cài VM R12 -> cài tiếp fontvietfix (lấy bên tinhte.com) -> SR -> rồi mới cài tiêp các phần mềm khác -> OK.

bachtuyen

cho minh hỏi chút,không biết bản rom này có dùng được cho prophet không hả mấy bạn (cụ thể là O2 XDA NEO)
thanks !

AnhPheCT

cho minh hỏi chút,không biết bản rom này có dùng được cho prophet không hả mấy bạn (cụ thể là O2 XDA NEO)
thanks !

Trời hỏi một câu xanh lè luôn, ROM máy nào thì Up cho dòng máy đó! Hình như prophet có 2 chíp G3 và G4 Up lộn nhau còn chết chắc, huốn hồ Up ROM máy khác....!

bachtuyen

Trời hỏi một câu xanh lè luôn, ROM máy nào thì Up cho dòng máy đó! Hình như prophet có 2 chíp G3 và G4 Up lộn nhau còn chết chắc, huốn hồ Up ROM máy khác....!

hj hj
tại lười đọc nên hỏi cho nhanh ý mà.
dù sao cũng thanks nhé!