• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] BOYPPC HTC Raider

vichou

link v1 ở cuối bài 1 đấy bạn, RUU_Holiday_SKT_KR_1.59.911.4_Radio_1.10.1020.20_3 0.73.551050.02L_release_216280_signed.exe la rom ship đấy bạn.
bạn chạy kernel này thử xem nhé
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1369056

cái flash this file by recovery em thử rùi, ko dc bác ơi, thật sự em rất thích ver 2, bất đắc dĩ lắm mới về rom ship.Bác có yahoo ko, add nick support em với, hiện giờ em chẳng cài dc app gì do ko có wifi, nick em là : manager_ductuyen . thanks bác nhiều lắm, nếu ở SG, em xin mời bác 1 chầu càe, xem dùm em cái máy T_T

ppcboy

sao ky vậy nhỉ. Bạn thử wipe cache, wipe partiton, wipe dakvil cache rồi cài lại bản V2 xem sao.

ppcboy

bạn dùng 7zip hay winrar add file "bcm4330" ở trong cái boot fix wifi "system\lib\modules" rồi đưa vào đường dẫn tuơng ứng trên bản v2 rồi cài lại bản v2 nhé.

diemhen_mobile

bản rom này vẫn bị lỗi, lâu lâu gọi tới treo, trướt vòng tròn lên không được. để ý là mấy con sài sen 3.0 hay bị lỗi này. hay bác boyppc mod cái kiểu vuốt khóa phim như sen 2.1 là ok.
bản này bác boyppc test gps tốt chưa ạ. mình thấy gps yếu quá.

vichou

hiện tại em cài ver1 và fix dc wifi rùi, nhưng không thích cái âm thanh cho lắm, Beats mà thua cái default, còn ver2 thì em chịu thua, ko fix dc wifi, vẫn ghiền ver2 hơn.Nếu bác làm ver 3, mong bác làm hoàn chỉnh good phần âm thanh và cái wifi, ROM raider hiện tại rất hiếm, mà có bản ROM do người Việt làm như bác thì quả thất rất đáng mừng, VN mình cũng đâu thua kém gì ai

ppcboy

hiện tại em cài ver1 và fix dc wifi rùi, nhưng không thích cái âm thanh cho lắm, Beats mà thua cái default, còn ver2 thì em chịu thua, ko fix dc wifi, vẫn ghiền ver2 hơn.Nếu bác làm ver 3, mong bác làm hoàn chỉnh good phần âm thanh và cái wifi, ROM raider hiện tại rất hiếm, mà có bản ROM do người Việt làm như bác thì quả thất rất đáng mừng, VN mình cũng đâu thua kém gì ai
Bạn dùng v2 cùng với kernel này sẽ fix được wifi nhé
Bạn dùng thử kernel này nhé
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1359656

lan160583

Bác ppcboy ơi có Rom CM7 nào dành cho HTC Raider ko vậy, nhìn mấy cái theme Lunar CM7 đẹp quá......

diemhen_mobile

bản rom này cài xong vẫn phải fix wifi. nhận xét mấy ngày nay là chưa bị treo cuộc nào cả, máy cũng không tự khởi động điên điên nữa. trong khi các bản khác kể cả ver 1, ver 2 đều bị. bản này ngon lắm.

longnv1981

Bản rom này có fix được gửi tin nhắn 80 ký tự của bản Raider Hàn Quốc không. Mình dùng bản rom gốc, phải dùng Handcent SMS nhưng không thích bằng dùng phần mềm sms đi kèm máy.

vichou

bản rom này cài xong vẫn phải fix wifi. nhận xét mấy ngày nay là chưa bị treo cuộc nào cả, máy cũng không tự khởi động điên điên nữa. trong khi các bản khác kể cả ver 1, ver 2 đều bị. bản này ngon lắm.

bác cho em hỏi fix wifi cách nào? trước em cài ver2 ko fix dc, xong cài ver1 thì fix dc, nhưng âm thanh tệ quá, giờ đang xài bản ROM của tụi nước ngoài có beat audio, mọi thứ ok trừ việc lâu lâu tự tắt máy or auto reboot T_T . Muốn test bản ver 3 này mà cứ lo cái vụ wifi, bác chỉ em fix với

All : ai có ROM ship máy Raider cho mình xin với, mediafire càng tốt, về zin ^^

diemhen_mobile

muốn flash rom ship không dể tý nào đâu. nhiều khi phải relock bootloader lại mới cho flash nữa. cực lắm. fix wifi dễ mà. bạn xem lại các bài viết đi. bản ver 3 này quá tuyệt. sài chưa chưa bị treo cuộc gọi lần nào. tuy nhiên lâu lâu vẫn tự khởi động nếu vào ứng dụng nào đó không thích hợp.

forest_mufc

muốn flash rom ship không dể tý nào đâu. nhiều khi phải relock bootloader lại mới cho flash nữa. cực lắm. fix wifi dễ mà. bạn xem lại các bài viết đi. bản ver 3 này quá tuyệt. sài chưa chưa bị treo cuộc gọi lần nào. tuy nhiên lâu lâu vẫn tự khởi động nếu vào ứng dụng nào đó không thích hợp.
Bác trả lời vui vãi... Ver 3 bác nói quá tuyệt ở chỗ nào chứ tuyệt do chưa bị treo cuộc gọi, wifi vẫn phải fix và lâu lâu khởi động lại thì em thấy cũng ko tuyệt lắm. Gọi là ổn định hơn thôi.
Cao thủ nào cài lại dc rom ship chia sẻ cho ae với, em relock bootloader rồi, vẫn ko flash dc. Em làm theo cách update file PH39IMG.ZIP

vichou

bác cho em hỏi là muốn quay phim màn hình như bác thì dùng app nào vậy? có thể share em luôn được không? em tìm mãi không ra

ppcboy

bác cho em hỏi là muốn quay phim màn hình như bác thì dùng app nào vậy? có thể share em luôn được không? em tìm mãi không ra
Bạn dùng screencast nhé. Có thể google để có bản full nhé

hienvv59

help, help...ai hướng dẫn giùm mình unlock bootloader !

:(:)(( chào cả nhà !
có ai biết unlock bootloader HTC Vivid không, mình làm mãi mà không được(mặc dù đã thực hiện step by step theo hướng dẫn trên HTCdev, đến bước cuối cùng trên HTCdev thì nó báo là không được...:((
thanks cả nhà nhé)

[video=youtube;j7Y1U4Whi2I]http://www.youtube.com/watch?v=j7Y1U4Whi2I&feature=player_embedded[/video]

BOYPPC-RAIDER-V3

vichou

chủ theard up len dùm em mediafire được không, ver3 của bác em muốn xài quá mà 2 link đều không down được T_T

phamnhuphongvt

chào bác BOYPPC. từ hồi chạy hd2 theo rom của bác suốt. giờ chuyển qua raider gặp lại rom của bác là an tâm rồi, chỉ buồn cái là mình root mấy lần rồi vẫn chưa thành công lên chưa có cơ hội thử rom của bác