• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Chính hãng mới nhất của HTC UNIVERSAL

hdh03101976

Đã cài bản tiếng Anh và dùng thử 2 ngày: ROM chạy nhanh, không hao pin, không kén soft, camera ok, bộ nhớ cực kỳ ổn định: > 29MB khi mới khởi động, chưa bao giờ xuống dưới 25MB nếu cài thêm soft free mem (Sidekick chẳng hạn). Chỉ có 1 lần bị lỗi không nhận thẻ 1G (tôi có cài HDSD).
Tips: Chạy file exe tải về, vào thư mục temp lấy rom và extd rom, không lấy radio, chép vào thư mục uprom.
Tôi không cho chạy extd ROM (soft reset), sau đó unlock và unhide extd ROM thì có thêm 6,6MB để cài soft hoặc làm build in storage.

lams-blu

Bản rom nầy sau tui không úp Được cứ EXIT luôn đành phải up 2.10.11pv thôi . có bạn nào biết chĩ dùm

connguab

Bản rom nầy sau tui không úp Được cứ EXIT luôn đành phải up 2.10.11pv thôi . có bạn nào biết chĩ dùm

mình và mọi người vẫn up được bình thường mà, bạn có thể nói rõ hơn là bị lỗi như thế nào, hoặc bạn chụp hình lên cho mọi người xem để mọi người giúp bạn ! :D :D :D

chắc là bị lỗi ID rồi, bác tìm file nk.nbf của nó rồi đưa vào bộ tool no id để up là được hà

lams-blu

chắc là bị lỗi ID rồi, bác tìm file nk.nbf của nó rồi đưa vào bộ tool no id để up là được hà

Đạt ơi mấy bản rom khác giải nén thì mở ra được cả 3 pile còn bản nầy không mở được bác đang up bản rom 2.11.14 của pham quang đây. cháu chĩ cho bác cách mở đi. cám ơn cháu nhiều