• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM cho ETEN V900?

huythi1983

em đang dùng con máy ETEN gloFiish V900 nhưng em tìm mãi kô thấy bản ROM nào cả các anh ai có up lên cho em xin với bản hiện tại của em là WM6.1 VER B13 WWE 060 0372 em xin chân thành cảm ơn các anh

JongZiZi

Từ từ nào bạn.
Vấn đề Hard Reset bạn còn chưa thông suốt. PPC mà bạn cài font Symbian. Bạn nên từ từ nghiên cứu tìm hiểu đã. Chưa gì đã post ngay 1 bài đòi ROM mới ghê.
Cứ từ từ bạn ơi. Không khéo post lung tung bị del bài thì ko ai help bạn đc đâu.
Điện thoại xài lâu dài mà. Từ từ vọc.
Còn vụ HardReset đã có hướng dẫn. Bạn từ tìm hiểu nhe.

huythi1983

anh ơi HardReset em tìm mục hưỡng dẫn nhưng kô thấy ở đâu cả nó làm như thế nào hả anh

PhamQuang

Manager
em đang dùng con máy ETEN gloFiish V900 nhưng em tìm mãi kô thấy bản ROM nào cả các anh ai có up lên cho em xin với bản hiện tại của em là WM6.1 VER B13 WWE 060 0372 em xin chân thành cảm ơn các anh

Link 2 bản cho ETEN V900 mới hơn của bạn đây:

* WWE B13 060 0410
Mã:
http://www.mediafire.com/file/tyhdzzityzo/(LogtoRAM)ETEN_V900_WWE_B13_060_0410_E2A58586.exe
* WWE B13 060 0432
Mã:
http://www.etencorp.com/Support/downloadfile/rom/200903191632131237451457.exe

huythi1983

các anh ơi em chưa up rom con này bao giừo cả kô biết up chết có up lại được kô nữa ,em có khó khăn gì các anh giúp em với nha:-??

PhamQuang

Manager
các anh ơi em chưa up rom con này bao giừo cả kô biết up chết có up lại được kô nữa ,em có khó khăn gì các anh giúp em với nha:-??

Up các ROM ship (của hãng) với các Tool đã patch thì khả năng chết máy là rất nhỏ.
Nên nạp đủ PIN, giải phóng PC các c/t đang chạy thì Update ROM cho V900 rất ổn và nhanh, không ngại chết máy đâu.

huythi1983

anh phamquang ơi giúp em với em cài đặt font tiếng việt của con máy này mà kô đựoc, em đã cài các font PPC_VNFonts,VIETNAMESE TAHOMAFONT,TahomaUnicode.cab,vnsysfont.cab em cài vào cả thẻ nhớ và cài vào cả máy mà cũng kô đựoc các chữ nó toàn bị ô vuông anh có thể giúp em vụ này kô ạ máy của em xài WM6.1

JongZiZi

anh phamquang ơi giúp em với em cài đặt font tiếng việt của con máy này mà kô đựoc, em đã cài các font PPC_VNFonts,VIETNAMESE TAHOMAFONT,TahomaUnicode.cab,vnsysfont.cab em cài vào cả thẻ nhớ và cài vào cả máy mà cũng kô đựoc các chữ nó toàn bị ô vuông anh có thể giúp em vụ này kô ạ máy của em xài WM6.1

PhamQuang
Nơi cư ngụ: Volgograd - RUSSIA

anh phamquang ơi giúp em với <--Vậy chú gần = tuổi chú Quang hả.
Sao chú cài font nhìu vậy? Bên topic kia chú bảo đọc đc văn bản mà. Nó bị vuông trong trình nào vậy chú. :D

huythi1983

trước tiên cháu xin lỗi chú PhamQuang nhé vì cháu chưua biết chú lớn tuổi vậy chú đừng trách cháu nha ,còn anh jongzizi ơi em đã HardReset máy về nguyên thuỷ rồi cho lên bây giừo em cài lại nó bị vậy àh em đã cái mấy loại font khác nhau nhưng mà kô đựoc anh ạ thế mưói lạ mà sao em cài cái vietmap vào là lỗi font anh nhỉ