• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM cho HTC Universal (Chinese)

khanhquan

bác ơi sao mình down về chỉ có 1 file nk.nbf .vậy làm sao up hả bác?hay có phải bị lỗi trong lúc mình down không vậy.

HungUTD

Dễ nhất là bạn lấy bản ROM nào đó mà bạn đã úp trước kia. bản PV 11 chẳng hạn, sau khi giải nén xong. Bạn chọn và xóa file "nk.nbf", sau đó copy file "nk.nbf" mà bạn down load vào đó. Sau đó là úp, và đợi cho nó xong theo đường dẫn. Vậy là úp được lên Rom của bạn rồi Cứ thử đi, có gì úp lại hết cả bản ROM mới.

Chỉnh sửa cuối:

hlp

Dễ nhất là bạn lấy bản ROM nào đó mà bạn đã úp trước kia. bản PV 11 chẳng hạn, sau khi giải nén xong. Bạn chọn và xóa file "nk.nbf", sau đó copy file "radio_.nbf" mà bạn down load vào đó. Sau đó là úp, và đợi cho nó xong theo đường dẫn. Vậy là úp được lên Radio. Cứ thử đi, có gì úp lại hết cả bản ROM mới.

Bác dạy thế chết người ta à...bạn ý đang hỏi up rom ..bác lại dạy up radio..bạn thay file nk.nbf vào thư mục của các rom khác bạn đã up..( có đầy đủ các file) và tiến hành úp bình thường..nếu muốn úp cả radio thì để cả file radio.....chúc thành công

HungUTD

thôi chết cho mình xin nỗi nhé mình đánh nhầm ở trang kia rồi
cho mình xin nỗi nhé minh sủa lại rồi đó

khanhquan

mình up được rồi,cám ơn bác zhangguobao2111 va các bác đã giúp đỡ,rom này chạy good lắm,không chê vào đâu được,

Chỉnh sửa cuối: