• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Cook Sensation CoreDroid 2.1 - Giao diện đẹp, Version 2.3.4, Sense version 3.0

namhungtlc

Lang thang trên mạng tìm được Rom Sensation CoreDroid 2.1, Đã Up thử, Sài khá ổn định, Share cho anh em nào sài Sensation đã Root cùng UP bản Firm mới này.

Đặc điểm
- Version: 2.3.4
- Đồ hoạ đẹp từ khi Boot máy
- Chạy khá nhanh,
- Tích hợp 1 số công cụ sau Root
- Thấy âm lượng loa trong khi thực hiện cuộc gọi to hơn bản Firm gốc khi chưa Root
- Tích hợp tính năng chụp ảnh Screen shot (Bấm phím nguồn + Home)
- Pin: Chưa Test (Vì mới up) chưa có đánh giá rõ ràng. (Mời anh em đánh giá về PIN)

- Yêu cầu:

+ Máy đã S-OFF + Root

Hướng dẫn Cài

Sau khi Down về, có tên là CoreDroid_Sensation_V2.1_RV.zip thì bạn cần Đổi tên File bạn Down về thành PG58IMG.zip bạn Copy File đó vào thẻ nhớ (Copy trực tiếp trên thẻ nhớ, và không được đặt cái File PG58IMG.zip trong bất cứ 1 thư mục nào) , khởi động máy ĐT dưới dạng Recovery mod, và tiến hành cài từ thẻ nhớ, Thời gian cài đặt từ thẻ nhớ khoảng 3-4 phút, Sau khi cài xong từ thẻ nhớ, bạn chỉ cẩn khởi động lại máy và tận hưởng thành quả.

Download: Bấm vào đây (Dung lượng 412MB)

Sau đây là 1 số hình ảnh

Mời anh em Comment đánh giá Rom Cook cho HTC SENSATION

.

dienluc510

Bản này mình cũng đã dùng qua thấy : nhanh, mượt và đẹp nhưng với cá nhân mình không được ưng ý vì một lý do nhỏ đó là kết nối internet thông qua laptop và sử dụng wifi từ laptop hơi chậm và giao diện có vẻ hơi nặng nề, nếu ai không có nhu cầu trên thì bản này rất đáng dùng. Giờ chuyển sang dùng Android_Revolution_HD-Sensation_3.0.0 thấy mọi thứ tạm ổn .

Snownee91

Chả hiểu sao mình up sang máy cái ROM khác thì thấy ko được ưng ý lắm, chỉ xài được mỗi LeeDroid. Mặc dù Revolution thấy khá mượt và nhanh nhưng mỗi tội ăn pin quá. Với cả ko biết nên chọn kernel nào hợp với ROM cả. Quẩn quanh vẫn hợp với LeeDroid từ Desire - Desire HD và bây h lại đến Sensa

twantoan

xin chủ theard cho hỏi tại sao lại phải đổi tên khi down về rồi mới up rom

namhungtlc

Mình sài bản này thấy pin ổn nhất trong cac bản rom cook đã từng sài. Nếu trước kia sài các bản rom khác cùng 1 khoảng thoài gian và nghịch như nhau cũng như nhắn tin l. Đàm thoại mà mất 70% pin. Thì với bản này chỉ mất 30% pin. Mình thấy bản rom này khá ổn về mọi thứ. Khuyên bạn là nên sài bản rom này

namhungtlc

xin chủ theard cho hỏi tại sao lại phải đổi tên khi down về rồi mới up rom

Hihi, nếu ko đổi tên trong hệ thống nó sẽ không chạy, Để nguyên tên đó, để mọi người biết nó là bản Rom nào, sau khi biết nó là bản Rom nào rồi thì đổi tên theo hệ thống Recovery được gán sẵn nhận những bản Rom có tên PG58IMG.zip nó mới chạy nhé. Bạn tham khảo thêm phần S-off, recovery của ancona66 (Thớt đặc biệt được đính trên trang 1 ấy)

lonebeast

Bạn có thể up qua Recovery mà.
Cá nhân tôi thấy bản này có lỗi là một số phần mềm trong market khi down thì bị lỗi force close (ví dụ như: talking tom cat)

xichlo1

Bạn có thể up qua Recovery mà.
Cá nhân tôi thấy bản này có lỗi là một số phần mềm trong market khi down thì bị lỗi force close (ví dụ như: talking tom cat)

Trò Talking Tom này lỗi k chơi được trên Htc Sensation nhé, còn Maket bản mới vẫn còn lỗi nhiều , bạn nên down bản cũ về mà xài, chứ chắc k lỗi Rom đâu

lyvu

Cảm nhận và các giải pháp.

Mình đã xài coreDroid roài, bản 2.0 và 2.1 lun. Sau 1 thời gian sử dụng thì mình có những cảm nhận như sau:
  • Giao diện đẹp nhất trong tất cả rom mình đã cài.
  • Mượt, nhanh.
  • Nhưng cực kì tốn pin, và cũng làm máy nóng lên rất nhiều.

Và sau khi tìm rom thích hợp thì mình đã chọn LeeDroid V2.2.0, và mình có những cảm nhận như sau:
  • Giao diện không đẹp bằng CoreDroid, nhưng nếu chấm điểm thì là 8.5 điểm nếu so với CoreDroid là 10 điểm.
  • Cũng mượt và nhanh không thua kém CoreDroid.
  • Cực kì tiết kiệm pin, hiện tại mình có thể xài 2 ngày cho con Sen của mình, nghe gọi mỗi ngày 20 cuộc, nhắn và nhận 40 tin, nghe nhạc 1 tiếng/ ngày, chơi game 30 phút/ ngày. Wifi 30 phút.

Và do đó mình quyết định fix lun rom LeeDroid v2.2.0 vì tất cả những điểm trên.

Bạn nào đã xài thử thì đóng góp ý kiến cho anh em nhé.

mars_huce

Mình đã cài bản coredroid 2.2. Cảm nhận là quá đẹp, nhưng tốn pin thì vô đối. Hixx
Bác nào biết bản room cook nào ổn định và cải thiện được khả năng bắt GPS khi chạy map offline không?

Chỉnh sửa cuối:

LouisFong

ở VN thì rom cook nào cũng ko boost nổi 3G và gps. mình đang dùng revolution hd 3.0.1, Gps vẫn cùi bắp, đc cái bản này nhẹ và rất mượt, free ram~ 360MB mới ghê.

B

bugboy09

Guest
Mình đã test thử coredroid 2.2,Revolution 3.0,Lee 2.2,Đang dùng P3DNeon 4.1 (kernel RCMix v1) thấy khá ổn định,giao diện đẹp,cảm giác độ mượt hơn các Rom khác.Mỗi cái khó chịu là lỗi font tiếng Việt.Hi vọng version update sẽ fix cái lỗi này.

thuydung5

bãn room gốc thì chup màn hình duoc,cũng giũ nút nguồn và home là chup hình ok,nhung mỗi tôi hao pin quá,máy cũa mình tối truoc khi ngũ khoãng 10h sac full 100 ,không xài gì hết mà sáng ra chĩ còn có 40,không biết tai sao nua ?

mars_huce

bãn room gốc thì chup màn hình duoc,cũng giũ nút nguồn và home là chup hình ok,nhung mỗi tôi hao pin quá,máy cũa mình tối truoc khi ngũ khoãng 10h sac full 100 ,không xài gì hết mà sáng ra chĩ còn có 40,không biết tai sao nua ?
Thế trước khi đi ngủ bạn có tắt hết kết nối 3G, GPS đi không? Nếu đã tắt rồi thì máy bạn có vấn đề gì về pin rồi. Máy mình để qua đêm chỉ mất khoảng 4-5% thôi.

TuanHung1

mình mới là thành viên. mới chuyển từ aple sang HTC nên bác nào có bản room cook nào đẹp không poss lên cho em với. sài bản nào tốt được ạ.
à bác chủ pic ơi cái nền xanh xanh trên màn hình giao diện đó thay đổi được chứ. bác poss link qua mediafile được ko?. chả hỉu sao em chả dawload được. thank pacs. pacs nào poss room mà poss cả hình như thế thì tốt quá.
em ko biết tiềng anh nên đọc bên XDA chả hỉu gì