• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM của Ranju: IN8 v7.6 WM6.1 19209 (BETA)

DucLong

Super V.I.P
mình rất thích tin nhắn kiểu Chat của wm6.1 nhưng bản này tác giả đã chỉnh lại như cũ 6.0 .Bạn nào làm ơn chỉ mình cách chỉnh lại nguyên bản 6.1 ko?Cám ơn!

qua đây tải soft về cài là giải quyết được:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=18201&page=3

xin hỏi các bác mấy bản ranju đều không thể cài ct windowslive pocket vậy? có bác nào biết cách cài thì giúp tui với.
xin cảm ơn nhiều!

Windowslive có ở đây:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=18201

Last edited by a moderator:

benhtamthan

bạn cứ nhấn chuột phải vào file rom.exe đó rồi chọn extract here thì sẽ extract được file đó

Mình thì thấy là Pác nên up rom lun, rồi up radio riêng lẻ theo Pác thích là tốt nhất đó.

Chúc vui

benhtamthan

trong rom này có luôn tool chuyển đổi giao diện cho sms mà.

Chỗ nào vậy, chỉ mình với.

Rom này mình lại gặp vấn đề Extension Rom (bị khóa sau vài lần cài ctrình và softreset). Mình làm đủ cách mà chưa được, có Pác nào hướng dẫn mình làm với.

Cảm ơn thật nhiều.

rockone1909

Chỗ nào vậy, chỉ mình với.

Rom này mình lại gặp vấn đề Extension Rom (bị khóa sau vài lần cài ctrình và softreset). Mình làm đủ cách mà chưa được, có Pác nào hướng dẫn mình làm với.

Cảm ơn thật nhiều.

đã có box nói về vấn đề này rồi bạn ạ, bạn chỉ cần up thêm extdrom thôi, thêm lần nữa là okie ngay, file up có thể tìm trong 4rum nhé bạn, vì đưa lên nhiều rồi nên mình k đưa lên nữa

hsoncd

Cái này không có Java, mình thích nó nhưng không biết lấy ở đâu???

TLV

Active Member
Cái này không có Java, mình thích nó nhưng không biết lấy ở đâu???

Bạn vào Flash Disk/Software sẽ thấy chương trình "Jblend_Java_3D", và tiến hành cài đặt

hsoncd

Bạn vào Flash Disk/Software sẽ thấy chương trình "Jblend_Java_3D", và tiến hành cài đặt

Không có bạn à
chỉ có chương trình nhận dạng chữ viết tay và windows live thôi. bạn có cho mình xin đi nhé

duy_sadi

Link tải

Rom version: D.07.60 RAN
Rom date: 02/01/08
Radio version: 1.15.00
Protocol version: 42.51.P8
ExtRom version: 2.07.40 RAN

Ai đã dùng Ranju_v74_WM61 có thể yên tâm test bản Rom này. Tốc độ nhanh, mượt, Ram ổn định, có Flash Disk, các tính năng của phone, kết nối wifi, Bluetooth, GPRS tốt...

mình ko download dcx rom này bạn ơi cxo1 cách up nào khác hơn ko?khó down wa

datsabbath

Em up bản ranju 7.6 vào thì cài bee jivetalk(pm chat) v9.04 beta rồi khởi động thì báo lỗi, không chạy được. Bản 7.4 thì không active đc key bee jivetalk. Hiện tại đang ở bản rom ranju 7.6 bác nào biết cách nào để cho jivetalk chạy được không ạ? Em rất hay chat YM nên rất cần nó, bản rom 7.6 em lại rất ưng nhưng hai cái không chịu sống với nhau thì biết làm sao ạ?
Hoặc bác nào biết bản rom 6.1 nào chạy mượt lại ổn đinh với bee jivetalk thì giúp em ạ. Thank các bác nhiều.

link rom ranju 7.6 die rồi ..em đành tải 7.7 vậy ko biết 2 bạn này sạc đầy pin có bi đơ máy ko nhỉ..em dùng radio 1.15 nghe chừng ổn đó chú ...bạn rôm ranju khá tuyệt em còn dùng dài dài...thanks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
link rom ranju 7.6 die rồi ..em đành tải 7.7 vậy ko biết 2 bạn này sạc đầy pin có bi đơ máy ko nhỉ..em dùng radio 1.15 nghe chừng ổn đó chú ...bạn rôm ranju khá tuyệt em còn dùng dài dài...thanks

thông thường lỗi sạc đầy bị đơ là do máy của bạn dùng pin lô thôi chứ trước giờ mình dùng pin zin với tất cả các bản rom chưa bao giờ bị tình trạng vậy :D

NguyenTu

Super V.I.P
Em up bản ranju 7.6 vào thì cài bee jivetalk(pm chat) v9.04 beta rồi khởi động thì báo lỗi, không chạy được. Bản 7.4 thì không active đc key bee jivetalk. Hiện tại đang ở bản rom ranju 7.6 bác nào biết cách nào để cho jivetalk chạy được không ạ? Em rất hay chat YM nên rất cần nó, bản rom 7.6 em lại rất ưng nhưng hai cái không chịu sống với nhau thì biết làm sao ạ?
Hoặc bác nào biết bản rom 6.1 nào chạy mượt lại ổn đinh với bee jivetalk thì giúp em ạ. Thank các bác nhiều.

Bạn thử bản 8.2 xem, mình dùng thấy OK lắm

http://pdaviet.net/showthread.php?t=32181

datsabbath

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi datsabbath Xem Bài gửi
Bạn thử bản 8.2 xem, mình dùng thấy OK lắm

Sau khi xử lý bằng net frame 2.0 và sql 3.0 thì jivetalk đã ngon lành với ranju 7.6. :D