• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM của Ranju: IN8 v7.6 WM6.1 19209 (BETA)

Lesangmd

Bản này chắc cũng chả khác gì bản v26 Build19209 của Bác Quang ?

djtrungkien

tớ thích nhất các bản của Ran nhất là 74 ko biết bản này có tốc độ hơn ko???down về test xem sao,hy vọng phiên bản mới luôn tốt

lams-blu

Đả up từ 13h đến giờ cảm nhận cá nhân của tôi thấy bản ROM 7.6 nầy tương tựa như 7.1 ram ít nhưng chạy nhanh và ổn không bị treo như 7.4 chưa nhận thấy lổi gì. Nếu phamquang lấy bản nầy để buil lại thì là bản rom tốt. Vừa có 12.16mb+Storage 9.96mb

youandmebl

bạn nào tét rồi pót , ưu và nhược điễm cũa bản rom này với mấy bản trước đi , fix được lổi gì ? tốc độ , độ tương thích soft ,uhm , mấy rom ò ranju có hiễn thị real VGA không mấy pác ?

rockone1909

bạn nào tét rồi pót , ưu và nhược điễm cũa bản rom này với mấy bản trước đi , fix được lổi gì ? tốc độ , độ tương thích soft ,uhm , mấy rom ò ranju có hiễn thị real VGA không mấy pác ?
đây là một bản rom tốt, tuy nhiên ranju lại hay tích hợp nhiều pm quá, nhưng được cái k tốn bộ nhớ, main mới up xong là khoảng 40mb nên có thể bỏ qua việc tích hợp, chạy rất ổn, pin ít hao, có flash disk, theo cá nhân mình thì bản rom này có thể chấm được 8/10 điểm, ver 7.6 hơi khác một chút, hình như bỏ bớt mấy ứng dụng bị lỗi trên bản 7.4, đến thời điểm này thì bản rom vẫn còn rất chuẩn, chưa lỗi gì cả
ps; k hiển thì real VGA nhé bạn, cũng như các bản rom khác thôi

O2XDAEXEC

Hay quá,đã lâu không thấy Rom mới,nay đã có rồi.Mình sẽ Up và test xem sao!!!

djtrungkien

đúng là bản này ko khác mấy bản trước FD ít hơn nếu muốn cài sử dụng Storage ko bị lỗi thỉ Up thêm ms_.nbk ở đây tốc độ có nhích hơn it hao pin hơn nhưng vẫn còn 1 số lỗi nhỏ Hibernate chọt ko chạy

connguab

Mình thích Rom của Ranju vì ít hao pin, thật kỳ lạ, mình xài đến 3% mà k tắt máy luôn, còn nhưng Rom khác thì 18-20% là toi, hic hic....

rockone1909

mới đọc trên xda thì đây mới là bản beta của ranju, ông ấy k khuyến khích dùng, tuy nhiên mình test thấy rất ổn định, có thể sắp tới ông ấy sẽ cho ra bản xịn,

xin hỏi các bác mấy bản ranju đều không thể cài ct windowslive pocket vậy? có bác nào biết cách cài thì giúp tui với.
xin cảm ơn nhiều!

rockone1909

xin hỏi các bác mấy bản ranju đều không thể cài ct windowslive pocket vậy? có bác nào biết cách cài thì giúp tui với.
xin cảm ơn nhiều!
có thẻ cài mà bạn, bạn tìm ở pda4x.com nhé, hình như mình thấy có window live ms mà, trích từ máy nào ra thì mình k nhớ lắm, nhưng mình nghxi đây cũng chỉ là soft thôi, quan trọng là tìm ra nó và cài trên máy của bạn

Lesangmd

Mình thích Rom của Ranju vì ít hao pin, thật kỳ lạ, mình xài đến 3% mà k tắt máy luôn, còn nhưng Rom khác thì 18-20% là toi, hic hic....

Bác có nhầm không đấy !
làm gì có chuyện máy còn 3% mà không tắt được !
Máy em còn 30% mà vừa gọi một phát đã tự khởi động lại rồi !:D

TLV

Active Member
Bác có nhầm không đấy !
làm gì có chuyện máy còn 3% mà không tắt được !
Máy em còn 30% mà vừa gọi một phát đã tự khởi động lại rồi !:D
Không nhầm đâu. Pin của tôi xài mức dưới 3% vẫn còn nhận được card. (Có những bản Rom, khi pin còn 8-10% là không còn nhận được card)

vanhuan

mình rất thích tin nhắn kiểu Chat của wm6.1 nhưng bản này tác giả đã chỉnh lại như cũ 6.0 .Bạn nào làm ơn chỉ mình cách chỉnh lại nguyên bản 6.1 ko?Cám ơn!

Lesangmd

Không nhầm đâu. Pin của tôi xài mức dưới 3% vẫn còn nhận được card. (Có những bản Rom, khi pin còn 8-10% là không còn nhận được card)

Trời , chắc là bản ROM này đáng được đưa vào kỷ lục !
Nếu thế về em UP bản ROM này luôn .
Các Bác dùng bản ROM này kết nối Bluthooth bình thường chứ .
Có tình trạng chỉ gửi mà không nhận được file qua Blutooth không:D:-? ?!

có thẻ cài mà bạn, bạn tìm ở pda4x.com nhé, hình như mình thấy có window live ms mà, trích từ máy nào ra thì mình k nhớ lắm, nhưng mình nghxi đây cũng chỉ là soft thôi, quan trọng là tìm ra nó và cài trên máy của bạn

vâng ạ.cái windows live tui có khoản 4 phiên bản rùi..
từ lúc up rom ranju là bị tình trạng cài nữa chừng là báo thành công.
lúc trước up rom bác PhamQuang vẫn cài bình thường.
mình cũng không hiểu tại sao..
bác nào biết chỉ giùm với...thanks...!

rosa

Cứ có rom là phải vọc cái đã. Các bác cho hỏi chút, đã ai so sánh thử mức độ hao pin của mấy bản rom do Ranju build chưa? Tôi dùng 7.4 mà thấy pin xuống nhanh dã man.

Đồng thời, khi sạc thì mới được khoảng 15p là đã báo đầy rồi (pin mới mua nhé, bảo hành đến 9 tháng luôn)