• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Diamond_HTC_WWE_2.03.405.2_Radio_1.09.25.23 (Ship)

mobiAnd

RapidShare
Mã:
http://rapidshare.com/files/185259575/RUU_Diamond_HTC_WWE_2.03.405.2_Radio_Signed_Diamond_52.51.25.26_1.09.25.23_Ship.exe

Megaupload
Mã:
http://www.megaupload.com/?d=WTS8UQKB

Lưu ý: nếu không up được theo cách thông thường, bạn cần up từ Internal Storage.

Cách up rom từ Internal Storage

1. Mở nén file .exe bên trên bằng WinRAR.
2. Sẽ thấy file RUU_signed.nbh, đổi thành DIAMIMG.nbh và copy sang thư mục gốc trên Internal Storage.
3. Reset máy, liền theo nhấn Vol_Down + Back button, chờ đến khi vào Boot loader (các sọc màu). Đến đây, máy sẽ load file DIAMIMG.nbh, nhấn Power button để tiến hình upgrade.

Upgrade xong, bạn có thể Hard Reset máy - lời khuyên của nhiều người.

Nicholas_Chu

Xin chào Mobiand
Bạn có thể cho biết detail của phiên bản này có những gì mới không?

AnhPheCT

Lưu ý: nếu không up được theo cách thông thường, bạn cần up từ Internal Storage.

Cách up rom từ Internal Storage

1. Mở nén file .exe bên trên bằng WinRAR.
2. Sẽ thấy file RUU_signed.nbh, đổi thành DIAMIMG.nbh và copy sang thư mục gốc trên Internal Storage.
3. Reset máy, liền theo nhấn Vol_Down + Back button, chờ đến khi vào Boot loader (các sọc màu). Đến đây, máy sẽ load file DIAMIMG.nbh, nhấn Power button để tiến hình upgrade.

Sau khi đổi RUU_signed.nbh đổi thành DIAMIMG.nbh và copy sang thư mục gốc trên Internal Storage. Sau khi coppy 1 file DIAMIMG.nbh bỏ vào thư mục gốc trên Internal Storage xong!! Đưa máy về Bootloader = Vol_Down+ Reset giử cả hai (có 4 sọc màu ). Máy đứng luôn ko load đước file DIAMIMG.nbh gần 15 phút chả thấy gì!! đành Reset máy lại!!! Ko Up được Rùi!!

===============================================================================
====> Đã làm được: Bấm nút Volumdown và nút Back button cùng lúc rồi lấy bút chọt Reset và giữ thêm một lúc thì máy sẽ bắt đầu load Rom xong nhấn Power button bắt đầu Up Rom Xong lấy bút chọt Reset .

Một vài hình ảnh Rom Ship:

Cơ bản chạy tốt nhưng chỉ có lỗi nhấn *101# là ko được!!! Ko biết tại lỗi mạng hay seo ấy!!

Flash Diamond from Internal Storage

Now we're able to Flash Diamond Image without any APP directly from Internal Storage.

To Flash your Diamond simply follow these steps:

Connect Diamond to PC in Disk Mode
Rename your Image to DIAMIMG.NBH
Copy DIAMIMG.NBH to Internal Storage root
Put Diamond to "USB Trigger Mode" through holding VolDown+Back while pressing reset
- After a few seconds Diamond will ask you to flash DIAMIMG.NBH
Press PowerButton to start flashing
that's it, now you're done!

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Sau khi đổi RUU_signed.nbh đổi thành DIAMIMG.nbh và copy sang thư mục gốc trên Internal Storage. Sau khi coppy 1 file DIAMIMG.nbh bỏ vào thư mục gốc trên Internal Storage xong!! Đưa máy về Bootloader = Vol_Down+ Reset giử cả hai (có 4 sọc màu ). Máy đứng luôn ko load đước file DIAMIMG.nbh gần 15 phút chả thấy gì!! đành Reset máy lại!!! Ko Up được Rùi!!
bạn bấm nút volumdown và nút back button cùng lúc rồi lấy bút chọt reset và giữ thêm một lúc thì máy sẽ bắt đầu load rom vào kế đến làm theo các chỉ dẫn trên máy.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Hướng dẫn Up Rom Ship bằng PC (Chỉ Up OS : Operating System)

Thể theo yêu cầu của một số Men trên diễn đàn trong thời gian qua muốn Up Rom Ship cho Touch Diamond nhưng Không thể chạy trực tiếp bằng file *.exe

Hướng dẫn Up Rom Ship khi PPC đã HardSPL. (Có thể tham khảo Up các Rom Ship cho PPC khác tương tự)

File Rom Ship thường có đuôi là file*.exe, Up thường bị lỗi phải làm sao?

Ta dùng WinRaR giải nén ra, bằng cách Click phải chuột chọn:

ta chỉ coppy 1 file duy nhất có tên là RUUR_signed.nbh.

Tạo 1 thư mục mới dán file: RUUR_signed.nbh, và coppy DiamonCustomRUU.exe ở các Rom Build bất kỳ bỏ chung thư mục vừa tạo

Chạy file: DiamonCustomRUU.exe Up Rom bình htường.

(Chú ý Các Rom trước đã bun nén có tên file: RUUR_signed.nbh ta ko dùng nữa nên nén lại để máy tính ko hiểu nhầm sẽ load file Rom củ nhé!! )

Link DiamonCustomRUU.exe đình kèm:

cotaomobile

Mình k tài nào up rom con này đc.
lý do là : nếu dùng PC và trình : DiamonCustomRUU.exe
khi chay đc 1% là máy đá ra báo lổi liền : Erro 294 : invalid vender ID
còn nếu dùng theo cách copy file vào ổ cứng và đổi tên file laị thì báo lổi :
Load file thì báo NOT alow và tiếp theo baó lổi : Trigger USB Host...
bạn naò biết giúp mình với.
máy mình thì bị tình trạng này nữa : nếu đùng chế độ nhận dạng trên PC chọn HDD thì k thể nào chép file nào dù nặnng hay nhẹ vào,chép vào là báo lổi,còn dùng theo cách SYNC thì chép Ok all luôn.
đã fotmat Hdd theo nhêìu cách,hdd vẫn dùng tốt.
bạn nào giúp mình với
thân

thanhgia123

Chạy cái HardSPL trước rồi mới uprom lung tung được. Rom ship thường check ID của máy nên bạn ko up được. Trường hợp của bạn có thể up rom xem có giải quyết được vấn đề lỗi khi chép dữ liệu ko. Thân.

cotaomobile

Chạy cái HardSPL trước rồi mới uprom lung tung được. Rom ship thường check ID của máy nên bạn ko up được. Trường hợp của bạn có thể up rom xem có giải quyết được vấn đề lỗi khi chép dữ liệu ko. Thân.

Mình chưa hiểu rỏ vấn đề,mong bạn giúp mình chút với.
để mình xem thông tin trước đã.
cảm ơn bạn

AnhPheCT

máy mình thì bị tình trạng này nữa : nếu đùng chế độ nhận dạng trên PC chọn HDD thì k thể nào chép file nào dù nặnng hay nhẹ vào,chép vào là báo lổi,còn dùng theo cách SYNC thì chép Ok all luôn.
bạn nào giúp mình với
thân

1. Máy báo: Invalid vender ID: là máy của Bạn chưa HardSPL hoàn thành hoặc Bạn chưa HardSPL.
2. Bạn nên Up Rom bằng WindowsXP, và nên dùng cổn USB sao đích máy 2.0(Thường cổng USB trước mặt máy là cổng 1.1 nên hơi bị khó Up).
3. Máy của Bạn đã bị nhiểm virus nên ko nhận các file, hoặc HDD bị bad rồi!! HDD nên format cấp thấp và dấu đi những Bad setor!
4. Ban nên Sync PPC và PC bình thường thôi!! Chú ý file giải nén có bị lổi ko....!!

archvuong

bạn nào giúp mình với
thân

Bữa mình cũng up rom ship cũng bị tương tự (dùng SPL-1.40.OliNex). Sau khi up cái SPL-1.93.OliNex xog mìn úp bằng cách sync thì ok. =>>> Dùng SPL-1.93.OliNex up bằng sync (nên up bằng latop). Hehe :-?:-??

AnhPheCT

Bữa mình cũng up rom ship cũng bị tương tự (dùng SPL-1.40.OliNex). Sau khi up cái SPL-1.93.OliNex xog mìn úp bằng cách sync thì ok. =>>> Dùng SPL-1.93.OliNex up bằng sync (nên up bằng latop). Hehe :-?:-??

Bạn nên chú ý đổi tên RUU_signed.nbh thành DIAMIMG.nbh bằng chữ HOA thử nhé!! Mình Up bao lần bằng thẻ có bị gì đâu!! Hi! Hi!

anhhtcvc

Cho mình hỏi cái, tôi đã tạo một Folder mới trên I. Storage rồi copy DiamonCustomRUU.exe vào và đổi tên RUU_signed.nbh thành DIAMIMG.nbh copy vào IS và chạy file DiamonCustomRUU.exe nhưng thấy báo lỗi:
File or assembly name 'System,
Version = 2.0.0.0, Culture=neutral,
ACublicKey, Token= B77A5C561934E089', or one of its depndencies, was found.
Rồi khi ấn và Quit thì lại báo .NET CF Initialization Error rồi ko cài được nữa mà mình đã cài NET CF 3.5 rồi.
Chỉ dẫn giúp mình với.

cotaomobile

mình đã bị gióng bạn.nhưng mình đã khắc phục ok rùi chỉ cần :
UNLOCK CID lại là sẽ ok thôi.

Tool UnlockCID v1.40 OliNex

=== HTC DIAMOND ===

Olipro và Cmonex đã có Tool tuyệt vời dành để UnlockCID cho HTC Diamond (với tất cả các SPL khác nhau).

Link tải Tool:
Code:
http://rapidshare.com/files/123408636/Unsigned-Hard-SPL-Diamond-OliNex.7z
Các bước:
- Tải và giải nén Tool ra 1 thư mục
- Cho máy kết nối và sync thành công với PC
- Cho ROMUpdateUtility.exe chạy và đợi
- Màn hình sẽ biến đổi thành màu đen và quá trình Up SPL tiến hành và hoàn thành.
Sau khi hoàn chỉnh, các bạn hãy vào Bootloader (Power + Volume Down.) sẽ thấy màn hình 3 màu và thông tin:

SPL-1.40.OliNex

Là hoàn chỉnh, máy của bạn có thể Up bất kỳ ROM mới nào.
cảm ơn anh PHAMQUANG nhiều
bản ROM này rất Ok nâh1t là pin dùng ngon lại nhiều lắm đó bạn ơi

anhhtcvc

mình đã bị gióng bạn.nhưng mình đã khắc phục ok rùi chỉ cần :
UNLOCK CID lại là sẽ ok thôi.

Tool UnlockCID v1.40 OliNex

=== HTC DIAMOND ===

Olipro và Cmonex đã có Tool tuyệt vời dành để UnlockCID cho HTC Diamond (với tất cả các SPL khác nhau).

Link tải Tool:
Code:
http://rapidshare.com/files/123408636/Unsigned-Hard-SPL-Diamond-OliNex.7z
Các bước:
- Tải và giải nén Tool ra 1 thư mục
- Cho máy kết nối và sync thành công với PC
- Cho ROMUpdateUtility.exe chạy và đợi
- Màn hình sẽ biến đổi thành màu đen và quá trình Up SPL tiến hành và hoàn thành.
Sau khi hoàn chỉnh, các bạn hãy vào Bootloader (Power + Volume Down.) sẽ thấy màn hình 3 màu và thông tin:

SPL-1.40.OliNex

Là hoàn chỉnh, máy của bạn có thể Up bất kỳ ROM mới nào.
cảm ơn anh PHAMQUANG nhiều
bản ROM này rất Ok nâh1t là pin dùng ngon lại nhiều lắm đó bạn ơi

Sao mình đã down về và giải nén rồi kết nối và sync thành công với PC, phần ROMUpdateUtility.exe vẫn ở máy tính nhưng vẫn ko chạy được (ngoài ra tôi cũng copy toàn bộ vào IS để chạy cũng báo lỗi ko chạy đc.
Bạn có thể hướng dẫn cụ thể tui được hông
Cảm ơn nhiều nhiều!

Help me, help me
Tôi mở máy cài theo cách nối PC nhưng khi update xong 100% thì máy hiện lên 4 mầu đỏ, xanh lá cây, xanh da trời, trắng và báo:
Upgrade ROM code error
Please try again
Tôi đã làm lại hai lần nhưng toàn bị thế. Hiện tại cứ bật lên là xuất hiện màn hình này thôi. Ko bít máy có bị hỏng ko biết????????????

AnhPheCT

Help me, help me
Tôi mở máy cài theo cách nối PC nhưng khi update xong 100% thì máy hiện lên 4 mầu đỏ, xanh lá cây, xanh da trời, trắng và báo:
Upgrade ROM code error
Please try again
Tôi đã làm lại hai lần nhưng toàn bị thế. Hiện tại cứ bật lên là xuất hiện màn hình này thôi. Ko bít máy có bị hỏng ko biết????????????

Mấy Bác này chả chịu đọc gì hết!!! Đụng chuyện rồi rối lên hỏi tùm lum!!
Up Rom build thì tải Rom về kết nối PC Up bình thường!! Nếu Up rom gốc, Rom Ship thì tách OS ra mà Up có hướng dẫn Up Rom Ship qua PC và Qua bộ nhớ trong của Touch Diamond rồi mà!!
Nhớ HardSPL trước khi Up các Rom!!

anhhtcvc

Hướng dẫn cụ thể đi bạn ơi, tôi làm mà ko hiểu ntn cà

Chỉnh sửa cuối:

congtukiem

cho hỏi copy file vào thư mục gốc trên thẻ nhớ ! Thư mục gốc là thư mục nào vậy ? Lúc loading thì nó hiện No Image File... Do copy file ko đúng chỗ chăng ?

Chỉnh sửa cuối:

phuonganh81

cho hỏi copy file vào thư mục gốc trên thẻ nhớ ! Thư mục gốc là thư mục nào vậy ? Lúc loading thì nó hiện No Image File... Do copy file ko đúng chỗ chăng ?

Bác gì ơi!! V.I.P anhphe076 đã hướng dẫn cụ thể rồi sao mà chậm hiểu thế!! Thư mục gốc là chả bỏ vào thư mục nào cả mà chỉ bỏ vào Internal Storage thôi!! (Bỏ vào bộ nhớ trong của máy đừng tạo thư mục nào cho nó cả!!) Quang trọng là Bác có làm theo HD ko thôi!!