• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM]█ ELEGANCIA™ Rom Series [Mar 17] [v3.3.5], [Theme Sense 3.6 Beats] hay!!!!!

ferick

bản 2.3 nếu set cpu 1,2 thì mình thấy rất đơ, ấn vào phần mềm fai tầm 5s mới vào mà bthường ấn chọn j đó trên màn hình mình thấy có độ trễ. cảm thấy chậm và k mượt. có bác nào thế k a. đang flash bản 2.4 xem sao.

banxaydung

bản cũ cũng có, nhưng hôm qua không hiểu sao up rom nó lỗi không hiển thị cái mục quản lý thiết bị đấy, lúc cài ứng dụng nó cũng hiện lên cái mục cài đặt để mình tích nhưng cũng không có cái ô đấy, và tất nhiên là không cài được ứng dụng, ng dùng androi thì bước này nó phải là quá nắm rõ rồi ấy chứ. Thế nên mình mới nói. Còn sau khi up lại rom, vẫn bản đấy luôn thì nó mới hiện lên, và đã tích -> đã cài được ứng dụng ngoài. Ý mình muốn nói ở đây là có ai gặp cái lỗi như thế chưa ? và mình muốn xác định xem là lỗi do bản rom hay là lỗi trong quá trình up rom? để mình có biện pháp xử lý. Mọi người không hiểu ý, nào là tích này tích nọ. Có éo đâu mà tích và chả toác. Điên tiết lên super wipe luôn. Nhanh \-/

Mình cài b ản 2.4.0 vẫn thấy trong phần cài đặt, có b ản 2.3.0 thì không thấy, bạn thử super wiper cài lại xem, bản rom này không lỗi bạn à, cài lại xem nào.....

fantasies

mình cảm tưởng bản 2.4.0 này ngốn pin ac..... mới up xong .... ngồi up app khoang 15p mà pin đang 78% sụt còn 52%... chẹp chẹp .... chắc về lại 2.3.0 quá

ferick

mình thấy bản 2.4 này ngon hơn 2.3, 1 vài phần mềm ở 2.3 mình vào market down nhưng máy báo k thik hợp nên k cho down về, 2.4 thì chạy ngon, ví dụ: skype, boatbrower. mượt và ít bị trễ hơn so với 2.3 khi vào phần mềm hay thực hiện chấm trên màn hình, pin thì chưa rõ vì mới up xong, đang test tiếp.
và 1 cái nữa là ko thấy mở máy bằng phím volum,khi up rom cũng ko thấy hỏi.

ferick

bản này ăn ram nhiều hơn các bản rom khác mình cài, cùng từng ấy phần mềm nhưng dùng tí ram xuống ngay còn 80MB, bt mình dùng ram lúc nào cũng tầm 120MB ( số lượng phần mềm cài như nhau và thời lượng dùng máy như nhau)

fantasies

bản này ăn ram nhiều hơn các bản rom khác mình cài, cùng từng ấy phần mềm nhưng dùng tí ram xuống ngay còn 80MB, bt mình dùng ram lúc nào cũng tầm 120MB ( số lượng phần mềm cài như nhau và thời lượng dùng máy như nhau)

uhf mình cũnig thấy vậy.... ram chiếm nhiều quá .... up xong rom cài số ít app mà ram báo free chỉ được 170 ...
còn bạn muốn mở phím = volume thì lúc bạn up rom ... có phần nó hỏi bạn co up không thì tích vào đó...
nó nằm ngày đầu tiên...xong đến mục nó hỏi có muốn remvo máy cái Widget của HTC không ... bạn thích thì tích vào ...g thấy vậy.... ram chiếm nhiều quá .... up xong rom cài số ít app mà ram báo free chỉ được 170 ...
còn bạn muốn mở phím = volume thì lúc bạn up rom ... có phần nó hỏi bạn co up không thì tích vào đó...
nó nằm ngày đầu tiên...xong đến mục nó hỏi có muốn remvo máy cái Widget của HTC không ... bạn thích thì tích vào,không thì kệ cũng được. sau đó up rom là ok

jinsakura

Mình cài b ản 2.4.0 vẫn thấy trong phần cài đặt, có b ản 2.3.0 thì không thấy, bạn thử super wiper cài lại xem, bản rom này không lỗi bạn à, cài lại xem nào.....
Mình cài rom insertcoi roài, bởi vì thấy bản rom này nó ít bị chỉnh sửa, gần với gốc hơn, ý mình là các giao diện, chứ hệ thống thì không nói đến nhé. còn rom elegancia thì tuỳ biến giao diện nhiều quá, mình không thích cái bàn phím của nó và theme. có cài lại bàn phím khác và theme khác thì thấy bị lỗi lặt vặt vài thứ nên wipe luôn rồi.

jinsakura

đã nói với bạn rồi .... up rom xong thì vào cài luôn thì sẽ thấy mục đó....bạn chỉ việc tíck vô đó là ok...
khi bạn up rom xong ma bạn cài app luôn thì nó bắt bạn phải cài đặt,nhưng lúc bạn vô cài đặt sẽ không thấy ứng dụng đó...
bạn phải up lại rom thì mới thấy lại mục đó .....
nói mãi bạn vẫn chưa hiểu à....
không phải lỗi rom... lỗi la do bạn không vào tuỳ chỉnh ngay lúc đầu thôi...
Bạn trích dẫn bài viết của mình mà không đọc ah? đã nói rõ ràng là lần up rom đó nó bị sao nên không hiển thị cái mục đó để tích, up rom lại mới thấy, đầu tiên để cài được app thì cái điều bạn nói với mình ở trên cái 4rum này ai chẳng rõ, mình cũng rõ điều đó. Bạn hiểu rõ chưa ? tóm lại là nó bị lỗi trong quá trình up rom, ok ? và dừng ở đây. Bạn có gạch cứ ném. mình né hết. Phòng thủ vật lý hơi cao đấy. Max def, đếch sợ.

ferick

các bác chỉ là hiểu nhầm nhau thôi, cùng là 1 vấn đề nhưng cách giải thích lại khác nhau thôi. bạn jinsakura nói rằng do lỗi rom là ko có tùy chọn đó. bạn fantasies thì ý là bạn cứ cài 1 phần mềm nào đó bất kỳ nó sẽ hiện lên báo và vào tick là đc nhưng đã lỗi rom ko có thì k tick đc.
mình xin phép vắn tắt lại thế. 2 bạn cùng up rom và cảm thụ tiếp nào :)

fantasies

Bạn trích dẫn bài viết của mình mà không đọc ah? đã nói rõ ràng là lần up rom đó nó bị sao nên không hiển thị cái mục đó để tích, up rom lại mới thấy, đầu tiên để cài được app thì cái điều bạn nói với mình ở trên cái 4rum này ai chẳng rõ, mình cũng rõ điều đó. Bạn hiểu rõ chưa ? tóm lại là nó bị lỗi trong quá trình up rom, ok ? và dừng ở đây. Bạn có gạch cứ ném. mình né hết. Phòng thủ vật lý hơi cao đấy. Max def, đếch sợ.
max def....gặp daam cao...cung ngất...tôi thấy con người bạn vào 4rom chỉ gây sự...bạn kiếm cái 110i mà dùng ... đơn giản...đỡ loằng ngoằng...

fantasies

các bác chỉ là hiểu nhầm nhau thôi, cùng là 1 vấn đề nhưng cách giải thích lại khác nhau thôi. bạn jinsakura nói rằng do lỗi rom là ko có tùy chọn đó. bạn fantasies thì ý là bạn cứ cài 1 phần mềm nào đó bất kỳ nó sẽ hiện lên báo và vào tick là đc nhưng đã lỗi rom ko có thì k tick đc.

bao nhiêu người cũng gặp vấn đề như vậy...ae chia sẽ họ làm đều ok...
nhưng hok biết là ..... vào hiểu thì ít .... suy nghĩ thì lâu ... mà nói 1 câu thì rõ ngu ...... {xin lỗi tôi không nói bạn }.... phí lời....

fantasies

mình thấy up rom 2.3.0 là pin chuẩn nhất... tets qua 2.3.5 ... 2.4.0 ... pin sụt nhanh quá ... chắc quay về up 2.3.0 :D

jinsakura

max def....gặp daam cao...cung ngất...tôi thấy con người bạn vào 4rom chỉ gây sự...bạn kiếm cái 110i mà dùng ... đơn giản...đỡ loằng ngoằng...
Bạn thấy tôi gây sự với ai ? Bạn bảo tôi nói câu nào ngu ? Tôi nói rõ sự cố tôi gặp phải và hỏi xem ai gặp thế chưa là ngu ah? hay là não của bạn có vấn đề không hiểu được ý tôi nói gì nên bảo tôi ngu ? Bạn nghĩ bạn pro chăng ? Tôi cũng có khiến bạn nói hay góp ý gì với tôi đâu mà bạn kêu phí? Bạn rảnh rỗi quá ha. Tôi định sử dụng 1 số từ ngữ mang tính chất phi văn hoá với bạn, như thế hợp với bạn hơn, nhưng thôi, ở đây còn nhiều người khác nên tôi thôi, với lại nếu chấp bạn thì tôi bằng bạn ah? Bạn cho rằng tôi ngu, uh thì ngu? dc chưa? Không Chấp.

jinsakura

good, ai cũng hiểu vấn đề nhanh như bạn thì tốt quá rồi. chủ thớt cũng đẫ lên tiếng xác nhận bản rom 2.3 là không có mục quản lý thiết bị. Mình up rom 3 lần, lần đầu up xong, vào cài app thì nó có hiện lên thông báo là điện thoại được bảo vệ không cài được app ngoài và yêu cầu cài đặt, lúc ấy chọn cài đặt thì nó có chỗ để tích vào, nhưng do nghịch ngợm nên up lại rom lần 2, lần này thì cái ô ấy nó mất tích luôn, không có, kể cả lúc đầu up rom xong vào cài app nó cũng không có, thế nên mình mới hỏi xem có ai bị thế chưa ? lần 3 up rom thì lại được, có khả năng chưa wipe hết. giờ up bản rom khác rồi.

ferick

good, ai cũng hiểu vấn đề nhanh như bạn thì tốt quá rồi. chủ thớt cũng đẫ lên tiếng xác nhận bản rom 2.3 là không có mục quản lý thiết bị. Mình up rom 3 lần, lần đầu up xong, vào cài app thì nó có hiện lên thông báo là điện thoại được bảo vệ không cài được app ngoài và yêu cầu cài đặt, lúc ấy chọn cài đặt thì nó có chỗ để tích vào, nhưng do nghịch ngợm nên up lại rom lần 2, lần này thì cái ô ấy nó mất tích luôn, không có, kể cả lúc đầu up rom xong vào cài app nó cũng không có, thế nên mình mới hỏi xem có ai bị thế chưa ? lần 3 up rom thì lại được, có khả năng chưa wipe hết. giờ up bản rom khác rồi.

theo mình bạn dùng chức năng full wipe (exept SD card) của recovery, nó cũng giống cái super wipe kia mà thôi.mình toàn dùng cái đó.