• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Energy(05/06/2009) tuyệt vời (WM6.5 giao diện HTC Touch Pro 2 )

the_sea

Bản ngày 27/06 vẫn bị lỗi nút start mất tác dụng khi sử dụng chương trình Wktask dù đã chỉnh trong chương trình như 1 bạn đã hướng dẫn.
Có bạn nào có kinh nghiệm vụ này làm ơn chỉ với. Cám ơn

vhvu

Trời ơi sao ra bản rom mới chóng mặt luôn vậy mình mới vừa up bản ngày 27 bây giờ lại ra bản mới, đúng là quá đã, cám ơn bạn. Mình nghĩ rằng tác giả không ngại ra bản mới thì mình cũng chẳng sợ gì mà kg up thử xem sao. :-?

ichirumama

ui trời, sao mình up bản rom này nó cứ bắt mình align screen wài vậy ???? cả chục lần lun...... sao chỉnh đây T_T đến h vẫn chưa vào dc màn hình chính...... T_T
Với cho mình hỏi cách đổi theme với, mình search ko thấy. Thanks nhìu

levanquyen

ui trời, sao mình up bản rom này nó cứ bắt mình align screen wài vậy ???? cả chục lần lun...... sao chỉnh đây T_T đến h vẫn chưa vào dc màn hình chính...... T_T
Với cho mình hỏi cách đổi theme với, mình search ko thấy. Thanks nhìu

Chịu khó up lại bản ROM mới ngày 05/7/2009.

ichirumama

đã up bản của ngày 6/7/09, khá ổn nhưng ko hỉu sao đang xài thì ở mục mess của Touch FLO3D ko vào trả lời tin nhắn trực tiếp dc, nó văng ra và khởi động Touch FLO lại....... phải vào start hoặc All mess. HR vẫn bị, sao đây T_T

ichirumama

mình đã down lại về rom ngày 30/6, thấy ổn định hơn.... thôi vậy cho lành hehe.

toohot

bản 30/6 và 06/7 vẫn bị lỗi bàn phím, em chẳng nhấn được phím số và phím Fn. hy vong energy sẽ sớm khắc phục lỗi này.

ichirumama

mình xài bản 30/6 nè, vẫn bấm phím số dc, hay là bạn chưa chỉnh Keyboard lại???

onlyloveP990i

bản 30/6 và 06/7 vẫn bị lỗi bàn phím, em chẳng nhấn được phím số và phím Fn. hy vong energy sẽ sớm khắc phục lỗi này.

chắc chắn bác chưa chỉnh keyboard lại là xiềng.tìm trong programe đó,có chương trình đại loại như keyborad select(mình ko nhớ rõ) chọn touch pro sau đó restart lại máy.okie ngay mà!

Chỉnh sửa cuối:

vhvu

Mới ra bản ngày 09/07/2009 các anh em up tiếp tục xem còn bị lỗi nữa kg?

the_sea

Bản 9/7 thấy có 2 bản standard và standard_RD, có bạn nào đã up thử chưa cho xin kinh nghiệm với

ichirumama

hiện h vẫn thấy bản 30/6 ổn định ^^, chắc chưa up lên ngay. Rom hơi nặng mà trong Rom có vài soft chẳng bao giờ xài tới.

toohot

bản 30/6 bị lỗi khi mở bàn phím nhắn tin khi add receipt nó ko hiện contacts và tốc độ xử lý rất chậm đồng thời khi đóng bàn phím thì màn hình vẫn ko chuyển kịp về potrait.

toohot

khác nhau giữa bàn phím Fuze và Pro, bạn vào Tweak tool được build sẵn trong ROM để thay đổi cho phù hợp.

the_sea

Bản 9/7 bị lỗi mất thanh call history trên màn hình today, chắc phải xuống lại bản 30/6 quá

DucLong

Super V.I.P
Các bản Rom của Energy nhình chung chạy mượt, tốc độ rất nhanh nhưng cũng tốn Ram và máy mau hết pin.

ichirumama

Mình dùng bản 30/6 thấy trung bình Ram mất 55%, pin xài khoảng 1,5 ngày tới 2 ngày. Wifi tốt, GPRS lúc có lúc ko, còn GPS thì chẳng bao giờ bắt dc. Ái chà chà

onlyloveP990i

Up lộn tùng phèo cuối cùng cũng up lại bản Rom gốc ngày 19-2 cho đỡ tốn pin.Rom mới up xong chỉ sài đúng 24h là cùng=>tốn pin kinh khủng.