• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][EXCA][* 3VOLUTION SERIES *][WM6.5 STD 21854][Build 3VO.3.00.112509]

VuThienVuong

Bản ROM mới nhất của dòng "3VOLUTION". Mình đã test thử chạy ngon.

Download Tại Đây

Thông tin chi tiết tại đây

Một số hình ảnh để anh em tham khảo:

bbaby

mấy bác ui, cái bản này đã sửa lỗi wifi chưa thế? Mấy bác cho ý kiến cái, em đang định up lên :D

VuThienVuong

Bản này mới ra ngày 25/11 vừa rồi. Làm gì mà bạn kia đã dùng được từ lầu rùi nhỉ. Chắc bạn ý tự COOK được ROM đây. Đáng nể đấy.

WIFI chạy mượt từ mấy bản chước rồi. Bản mới này chủ yếu là Update drivers và scripts. Có CORE mới "21854" Và tối ưu hệ thống để máy chạy mượt hơn thôi

HTC_VUTHANH

Moderator
Bản này mới ra ngày 25/11 vừa rồi. Làm gì mà bạn kia đã dùng được từ lầu rùi nhỉ. Chắc bạn ý tự COOK được ROM đây. Đáng nể đấy.

WIFI chạy mượt từ mấy bản chước rồi. Bản mới này chủ yếu là Update drivers và scripts. Có CORE mới "21854" Và tối ưu hệ thống để máy chạy mượt hơn thôi

ổ bác update rom chậm wa'.mỉnh thấy bên xda lâu rủi.cam? nhận ban? rom 6.5 nảy thật tuyệt:))

bbaby

Đâu mà, m thấy bản 8/8/09 bị lỗi wifi có vào đc đâu. Hjhj nghe bạn nói vậy thì mình phải thử luôn cái mới đc. Nóng hổi, phù phù >..<"

trucza

ổ bác update rom chậm wa'.mỉnh thấy bên xda lâu rủi.cam? nhận ban? rom 6.5 nảy thật tuyệt:))

vân thưa Bác bản này đả có từ lâu từ tháng 7 2009 nhưng bản trên kia là 1 bạn dc update vào ngày 25-11-2009 thây cho bản 25-9-2009 Bác có sài hết dc cả 4 bàn chưa hay chỉ 1 bản từ tháng 7 hay tháng 9 đến giờ???

Thank's Bác chủ thớt đả update test thôi=D>

chanhbidien

em theo dõi các pác cuối cùng chẳng biết wifi đã dùng được hay chưa
sẵn tiện cho em hỏi cái Răng xanh của nó tốt không, em là em chán WM 5.0 với 6.1 khoản này đấy:((

VuThienVuong

Chẳng hiểu sao các bác kứ kêu lỗi WIFI nhỉ? Em ngồi trà đá WIFI ở gần văn phòng em kứ thấy chạy ầm ầm, vù vù luôn. Có lẽ bác nên đi xem lại cái cột WIFI của bác còn chạy hay không...???

chanhbidien

em ngồi trong thư viện trường em sóng gió bao la luôn nè pác
vẫn chọn mạng wifi, bắt sóng được, hiện tên mạng bên dưới ngày giờ luôn rồi nhưng 1 hồi nó lại unavailable xong rồi chẳng xơ múi gì được sất

VuThienVuong

Bó tay luôn. Với lại ĐT thì bắt sóng không khỏe = LAPTOP được. ngồi hản trong quán cafe cũng chỉ được có 3.5 vạch trong khi con LAPTOP thấy tận 5 vạch

chanhbidien

thôi kệ cứ up xem sao. chứ bản rom của pác NhatHoa cũng bị lỗi free memory rồi. thanks bạn nhá;)

chanhbidien

tình hình rất là tình hình. sau khi up rom và mày mò cài font tiếng việt cho em nó thì cái đồng hồ nó ra như vầy luôn rồi

có ai giúp dùm em với. sv nghèo toàn xem giờ = đt mà nó ... thì làm sao mà xem [ở chế độ unlock keypad thì cái đồng hồ bên dưới của thằng smart toolkit không hiện nhá các pác]:((

VuThienVuong

cái này thì phải thì phải edit lai cái file CPR la hết.

còn nếu bạn ngại làm thì lấy cái của tui đã sửa mà thay: Titanium_320x240.cpr

replace vào thư mục Windows rồi restart lại là okie

echvang

các bác ơi, em vừa up Rom xong, nhưng tình hình là Wifi thì ngon nhưng không vào được net, cứ vào được 3-5% lại báo lỗi.

chanhbidien

thanks pác. cái đồng hồ đã nhảy vào giữa
mai lên trường test luôn wifi với bluetooth thử coi sao

lilzorro

tình hình rất là tình hình. sau khi up rom và mày mò cài font tiếng việt cho em nó thì cái đồng hồ nó ra như vầy luôn rồi

có ai giúp dùm em với. sv nghèo toàn xem giờ = đt mà nó ... thì làm sao mà xem [ở chế độ unlock keypad thì cái đồng hồ bên dưới của thằng smart toolkit không hiện nhá các pác]:((

bạn cài font tiếng việt khác là okie ngay.

chanhbidien

mình fix lại được rồi bạn
@ chủ thread: đã test wifi, nói chung xài được nhưng vẫn chập chờn, có khi đang lướt ngon lành thì nó bảo mất kết nối, có khi thì chả vào được luôn. Mà thôi méo mó có vẫn hơn không:((

VuThienVuong

Cũng công nhận là hơi bị chập chờn. Nhưng cũng không đến nỗi quá tệ đâu. mất thì tắt wifi đi rồi bật lại là okie. muốn đẹp thì đành chấp nhận vậy