• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM gốc cho HTC P3300?

duy_ctytvxdkg

Invalid Model tức là lỗi 244, ID của thiết bị không tương thích với bản ROM đang UP, có unlock CID cũng không được đâu (CID chỉ dùng để hạ SPL xuống v1.11.0000 dành cho UP các bản ROM đã cook). Như con P3300 của em đây, đang dùng bản WM6 tiếng Anh, nhưng khi HTC cho phép update ROM nguyên bản từ WM5 lên WM6 thì em chỉ update được = bản tiếng Đức (tức là máy của em gốc là nước Đức), chứ update bản tiếng Anh báo lỗi 244 ngay (giống như bác nhưng khác về ngôn ngữ thôi).

Vì vậy theo em, nếu bác muốn dùng ROM gốc thì phải chấp nhận việc device chỉ chấp nhận ROM gốc, hai là bác Up lên 1 bản ROM khác có trên các forums chuyên về dòng máy này như PDAVIET đây hoặc forum.xda-developers.com

Các bạn hoàn toàn có thể up Rom gốc các ngôn ngữ mà bạn muốn bằng cách: tải rom gốc về,sau đó
Các bạn có thể sử dụng Tool của Dutty: Nbhtool để tách chúng ra.
NBH_Tool_v1.1
sử dụng Tool này để tạo *.nbh để chạy lại tất cả những gì mà bạn vừa tách ra
HTC_ROM_Tool
và UP.
Các bạn lưu ý đó là máy đang chạy bình thường và bạn phải unlock CID rồi mới chạy được còn để nguyên vậy mà up khả năng máy thành gạch là rất lớn.
:D:D:D:D

b_x_vinh

Bạn đã unlock CID chưa,bạn nhớ unlock kĩ trước khi up nhé!chúc bạn thành công.

Các bạn lưu ý đó là máy đang chạy bình thường và bạn phải unlock CID rồi mới chạy được còn để nguyên vậy mà up khả năng máy thành gạch là rất lớn.
:D:D:D:D
nếu mà chưa unlock CID thì teo từ trước rồi=)) còn đâu mà thử ngôn ngữ Rom khác?
với lại nếu máy chạy ko bình thường thì còn gì để mất.
theo dòng lịch sử thì mấy bro đều đã sử dụng unlock cid, nên mình thiết nghỉ là ko cần nhắc nữa!
tuy nhiên ko thừa.=D>

Xuanlap

Có ai down được bản tiếng pháp không cho em xin với.............