• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom good cho HTC wildfire S

max1397

Member
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1494480
ai có thể test thử bản rom này và làm 1 bài nhận xét và hướng dẫn mọi người đi, mình đang muốn test trước nhưng hiện ko có thời gian để thử..rom này là Cyanogen mod 7.2.0 nightlys/kernels.
đã up bản này.rất đẹp.mượt.up xong bộ nhớ trong còn 112MB :D và có tiếng việt
p/s:cho mình hỏi là cách phân vùng thẻ nhớ để chuyển app vào đó thì toàn bộ nội dung của app đó sẽ vào lun hả ??vì mình xài link2sd chuyển qua thẻ nhớ nhưng chỉ chuyển 1 phần của app đó thôi ko vào hết,và vẫn chiếm bộ nhớ trong !!

venusian

Moderator
Ok. Bạn gưi mình link down cái rom đấy. Tối về mình tai về đổi thành zip cho bạn.

huynhphuc705

Ok. Bạn gưi mình link down cái rom đấy. Tối về mình tai về đổi thành zip cho bạn.

Máy mình mua ở VN. Máy nào ở VN cũng có chung 1 rom ship hả bạn, bạn kiếm dùm mình luôn đc ko, mình sợ tải sai bản rom ship. HTC wildfire s a510e

mocthienthuan

đã up bản này.rất đẹp.mượt.up xong bộ nhớ trong còn 112MB :D và có tiếng việt
p/s:cho mình hỏi là cách phân vùng thẻ nhớ để chuyển app vào đó thì toàn bộ nội dung của app đó sẽ vào lun hả ??vì mình xài link2sd chuyển qua thẻ nhớ nhưng chỉ chuyển 1 phần của app đó thôi ko vào hết,và vẫn chiếm bộ nhớ trong !!

ban cho minh xin cai link di. minh ko thay link.
xin loi minh dang tren dt

mocthienthuan

MARVEL PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.08.0099
MICROP-0451
RADIO-7.53.39.03M
Nov 28 2011,19:09:21
Phiên bản Android 2.3.3
Phiên bản HTC Sense 2.1
Số phần mềm 1.35.707.3

max1397

Member
máy mình up rom cook đang xài ngon thì sáng nay máy khơi động lên nhưng lúc vào home screen thì đen thui lun.mặc dù đèn báo cuộc gọi nhỡ vẫn sáng !!!h up lại bản rom cook khác hay là rom ship thì đc !!thanks

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
MARVEL PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.08.0099
MICROP-0451
RADIO-7.53.39.03M
Phiên bản Android 2.3.3
Phiên bản HTC Sense 2.1
Số phần mềm 1.35.707.3

MARVEL PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.08.0099
MICROP-0451
RADIO-7.53.39.03M

Phiên bản Android 2.3.3
Phiên bản HTC Sense 2.1
Số phần mềm 1.35.707.3

Mình bận quá, giờ mới lên diễn đàn đc. Đang up lên Mediafire cho các bạn rồi.

h2tolove

up rom bạn vừa đưa lên vẫn báo lỗi.ko về đc rom ship của máy(main vesion is order.Failer).hình như bản này radio ko đúng

h2tolove

máy mình đang dung rom custom sense 3.5, mình relocked để cài lại rom ship ma cứ báo lôĩ hoài.huhu

mocthienthuan

uh ko hỉu sao nó báo fail, cài từ thẻ thì main is older vesion. ko hỉu sao lun. bác Phúc đâu rùi, có làm đc hk hướng dẫn ae đi.

mrj145

bản này là JxMatteo - ROM - V1.1. mình đã thử trước đó rồi, đúng là nhanh, còn ổn định thì chưa biết vì nó được OC sẵn, lúc đó mình chưa biết là OC sẽ bị đứng máy và nhanh hết pin nếu mình để mặc định luôn là 860mhz, trong vong 1 tiếng bị đứng máy 2 lần, font chữ mảnh mảnh đó ko hỗ trợ cho tiếng việt, chữ ko dấu thì ko sao, có dấu là mất nguyên âm., chỉ xài được 1 tiếng mình up lại rom khác liền, nếu thích thì bạn hãy thử ,mình chỉ ko thích vụ font chữ của nó,cài xong cũng chiếm 1 nữa bộ nhớ trong của máy, giống các rom custom khác thôi,nếu để defaut 600mhz thì chắc ko bao giờ bị treo và pin cũng sẽ trâu như giới thiệu của nó.
hiện trên XDA mới vừa update 1 loạt rom có sense 3.5, mình chưa thử đc. nghe nói là chưa có fb for htc, với vài lỗi nhỏ nhỏ, bạn nên test những rom này hơn.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1503426
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1503162

huynhphuc705

uh ko hỉu sao nó báo fail, cài từ thẻ thì main is older vesion. ko hỉu sao lun. bác Phúc đâu rùi, có làm đc hk hướng dẫn ae đi.

Tình hình là up qua PC báo lỗi 140. Lúc venusian chưa up file rom.zip thì mình đã up rom cook khác và đang xài nên chưa thử up = file, nhưng nghĩ cũng sẽ bị lỗi giống bạn. Àh relock mà còn root vẫn up rom cook đc nhé.

huynhphuc705

bản này là JxMatteo - ROM - V1.1. mình đã thử trước đó rồi, đúng là nhanh, còn ổn định thì chưa biết vì nó được OC sẵn, lúc đó mình chưa biết là OC sẽ bị đứng máy và nhanh hết pin nếu mình để mặc định luôn là 860mhz, trong vong 1 tiếng bị đứng máy 2 lần, font chữ mảnh mảnh đó ko hỗ trợ cho tiếng việt, chữ ko dấu thì ko sao, có dấu là mất nguyên âm., chỉ xài được 1 tiếng mình up lại rom khác liền, nếu thích thì bạn hãy thử ,mình chỉ ko thích vụ font chữ của nó,cài xong cũng chiếm 1 nữa bộ nhớ trong của máy, giống các rom custom khác thôi,nếu để defaut 600mhz thì chắc ko bao giờ bị treo và pin cũng sẽ trâu như giới thiệu của nó.
hiện trên XDA mới vừa update 1 loạt rom có sense 3.5, mình chưa thử đc. nghe nói là chưa có fb for htc, với vài lỗi nhỏ nhỏ, bạn nên test những rom này hơn.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1503426
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1503162

Link trên chưa thử. Đang test link dưới vì tác giả này đã tửng làm rom rất tốt. Đang xài lấy ổn định, đầy đủ chức năng thậm chí có vài cái dư (chủ yếu ko biết xài), có OC, chỉnh max 806 min 480 ko thấy hiện tượng treo, pin xài tạm ổn nếu tắt các chức năng ko cần thiết. Chỉ có 1 nhược điểm là lỗi chia sẽ kết nối (lấy internet từ PC) là ko xài được, còn các loại kết nối khác tốt (chỉ sạc, kết nối dữ liệu, chia sẽ internet cho PC, Sync). Ai biết sữa lỗi đó chỉ giúp.