• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM HTC DROID INC 2 Android 2.3.5 & SENSE 3.5

hmh411

trong rom này mình không thích cái hiệu ứng chuyển trang khi vào 1 muc gì đấy hoặc thoát 1 mục gì đấy. vậy làm sao để bỏ ?????
Bác vào Settings/ display/ animation, tick vào no animations là ok.

huynhbanh

chào các bác e mơí tâụ con HTC DROID INC 2 của Vẻrizon không bít có dùng rom này được k ạ?e chưa bít mong các bác chỉ dùm thanks all, máy e hiênj là 2.3.3 sénse 2.1, máy đã rôot.

trongnh

chào các bác e mơí tâụ con HTC DROID INC 2 của Vẻrizon không bít có dùng rom này được k ạ?e chưa bít mong các bác chỉ dùm thanks all, máy e hiênj là 2.3.3 sénse 2.1, máy đã rôot.

Bác có chịu đọc cái tiêu đề không mà hỏi 1 câu .... >>>> ROM HTC DROID INC 2 Android 2.3.5 & SENSE 3.5
Sau nay chịu khó đọc kỹ trước khi hỏi cái

huynhbanh

Bác có chịu đọc cái tiêu đề không mà hỏi 1 câu .... >>>> ROM HTC DROID INC 2 Android 2.3.5 & SENSE 3.5
Sau nay chịu khó đọc kỹ trước khi hỏi cái
dạ e k bít là INC 2 này còn nhà mạng nào k nên e hỏi bác ah sơj up nhầm rom toi máy, sao khó tính thế jay bác...:-?

levanmanh1987

bản này dùng khá đẹp và tốt mỗi tội là nhanh hết pin quá. rút sạc lúc 6h chạy có chút mà 3h chiều còn có 35%.

neolinh

Chủ thớt cho em hỏi bác có rom này cho desire Hd ko bác. nếu có bác cho em xin link.thank bác nhiều

huynhbanh

ai có ROM CM7 xai đc thì share với. xai mấy cái sense này hao pin quá.
Rom CM7 cho INC 2 đây
Bác down về flash rồi nhớ cấu hình network mới xài được 3G nhe.
bác làm như sau sẽ xài đưoc 3g thôi
- vào setting --->wỉreless & network setting --->mobile network --->network mode chọn GSM/wcdma auto.
- tiêp theo chọn acesss point names--->nhân menu chon new APN (bưóc này là câú hình 3g viettel, nhà mạng khác câú hình khác các bác tham khảo trên mạng) -->names: nhâpj tên tùy ý--->APN :v-internet ---nhâns menu chọn save
vâỵ là có thê xài 3g CM7 cho Droi INC 2 rôì keke. nếu chưa có sóng thì khởi động lại là ok thôi
làm được nhớ thanks phát nhé!

levanmanh1987

Rom CM7 cho INC 2 đây
Bác down về flash rồi nhớ cấu hình network mới xài được 3G nhe.
bác làm như sau sẽ xài đưoc 3g thôi
- vào setting --->wỉreless & network setting --->mobile network --->network mode chọn GSM/wcdma auto.
- tiêp theo chọn acesss point names--->nhân menu chon new APN (bưóc này là câú hình 3g viettel, nhà mạng khác câú hình khác các bác tham khảo trên mạng) -->names: nhâpj tên tùy ý--->APN :v-internet ---nhâns menu chọn save
vâỵ là có thê xài 3g CM7 cho Droi INC 2 rôì keke. nếu chưa có sóng thì khởi động lại là ok thôi
làm được nhớ thanks phát nhé!
bạn có ROM ship của I2 ko share cho mình, link của bác QUang trên đầu bị bọn mỹ khóa megaupload zùi. thank!

idico

Chào bạn Hong Kong và tất cả các anh em đã sử dụng qua incredible 2.
Mình là người mới và cũng mới sử dụng in2. Xin cho hỏi máy mình mới mua incredible 2 Verizon rom ship 2.2.1 vẫn còn chưa chọc ngoáy gì cả. Có một thắc mắc rất mong bạn HongKong và các bạn khác cho ý kiến. Tất cả các chức năng của máy đều ok, chỉ duy nhất một vấn đề rất khó chịu là khi thực hiện cuộc gọi có cảm giác như đang ngồi trong một cái phòng rất kín, nghe giọng mình vang vang ở trong loa thoại. Rất mong anh em cho biết cánh xử lý, có phải up thêm rom khác hay làm cách nào, tình trạng này chỉ có máy in2 hay những loại máy dùng chung cdma và gsm mới bị hay sao? trước đây khi dùng dhd thì không gặp vấn đề trên.
Xin mọi người cho ý kiến giúp đỡ, chúc mọi người vui khỏe!

Chỉnh sửa cuối:
thank bạn! mà cho mình hỏi chút, làm sao để chọn bản ROM thích hợp? vì máy IS2 này thì chỉ có của bọn verizon thôi mà.
với bạn chỉ cho cách mình chạy đuôi EXE giúp mình nhé, thường mình chạy qua recovery nên ko biết.

Sau khi tải về xong chạy file setup.exe sau đó sẽ có tùy chọn next,
Có 2 cách up rom:
1. Không update qua PC mà qua Recovery nên ta không nhấn next mà sẽ tìm file có tên là ROM.ZIP mà trình setup giải nén ra, thường nó nằm trong C:\Users\tên User của máy bạn \AppData\Local\Temp hoặc vào ổ C rồi chon search type zip (đối với win 7) bạn sẽ thấy một file rom.zip có dung lượng khoảng 248MB hoặc hơn tuỳ theo bản rom. Copy vào thẳng thư mục gốc của thẻ nhớ và đổi tên thành PG32IMG.zip. Lúc này bạn tắt setup đi. Vào recovery nó sẽ tự động up rom, bạn chờ ít phút và thưởng thức thành quả.
2. Update qua PC. Chạy File setup.exe, sau đó cứ bấm next theo hướng dẫn trên màn hình. (Lưu ý phải cài đặt HTC driver, để PC nhận thiết bị, đồng thời trên ĐT bạn nhấn chọn vào USB debugging nhé)
Chúc bạn thành công.