• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM HTC_HERM_3.54.255_CoolStyle

dangtuan

Để HERMES ROM thêm phong phú, tui cũng xin đóng góp 1 cái tạm đặt tên là ROM HTC_HERM_3.54.255_CoolStyle,
Nó được cook trên cơ sở của HTC_TyTN_WWE_3.54.255.3_6275_1.48.00.10_108. 1 số hình thể hiện thông số cơ bản:
,
(Các thông số Storage và Program đều lấy ở trạng thái máy đã cài thêm các soft ứng dụng khác và đang sử dụng)
,

Đặc điểm chủ yếu (add App hoặc thay skin):
1. Thay 2 Splash do cá nhân thiết kế (logo SoftBank X01HT)
2. Font tiếng Việt
3. Added 1 số lite Game, (Bowling, color, D caro)
4. App added: Mobile TiVi (trail ware), online Audio station, Mobile Antivỉus, Lịch việt, Screen Capture v.v..
5. Để bàn phím QWERTY mặc định cho X01HT (có thể dùng Schap's Advanced tool để đổi tương thích cho các máy khác)
6. 10 buton Commanager
7. Three in one (Storage+ Program+ Power) meter Today Plug in
8. Không kèm Radio ROM

* Chú ý: 2 App Mobile TiVi (trail ware) và Audio station chỉ hoạt động được khi PPC đã online (Wifi hoặc SYNC)

Cách up: Download file dưới đây và chạy trực tiếp
Download-Link:
http://rapidshare.com/files/52842965/HTC_HERM3.54.255CoolStyle.exe.html
Nếu ai đó có dịp test thì cho xin ý kiến quý báu ;;)

Chỉnh sửa cuối:

Anbis

Thx bác dangtuan đã có lòng cook giúp anh em, bác thử dùng bản base của dopod thử chưa bác ? Em thấy cái base đó chạy nhanh và ngon phết :)

dangtuan

Thx bác dangtuan đã có lòng cook giúp anh em, bác thử dùng bản base của dopod thử chưa bác ? Em thấy cái base đó chạy nhanh và ngon phết :)

Tui đã dùng qua bản đó nhưng không "kết nó" vì:
1. Nó có báo lỗi SIM đối với mạng di động tui đang dùng
2. Nó không có Windows Live (mà tui lại rất thích cái này)
3. Bản ROM đó đã được nhiều người Cook và cho ra nhiều sản phẩm rất tốt rồi, ví dụ: PHAMQUANG's 3.54.07.05 PDAVIET, Schap's 3.54c v.v... .
Tiện đây cũng mạn phép xin MAN PHAMQUANG cái Audio Mannager với gam màu xanh lá cây để có dịp lại cook thử các bản ROM khác. Nhìn nó đẹp quá, tui định nhặt nó từ bản 3.54.07.05 PDAVIET nhưng ngại mất công nhiều quá.
Thanks! =D>

Anbis

Ủa, bác dùng SIM gì mà bị conflict với bản đó nhỉ ? Em đang dùng TNT 2.5 (re-cook lại từ 2.0) base trên nó đây, cả 3 mạng ở VN em thử cả rồi, ko vấn đề gì :) Nếu bác đang ở nước ngoài thì em bó tay :D
Nhưng nó có Windows Live mà bác ^^ em vẫn dùng đây :D
Em thích cái dopod hơn cái 3.54 là vì nó ít xuống RAM hơn, chạy nhanh hơn ở hầu hết các ứng dụng :) em cũng thử Schap's 3.54 & 3.60 rồi nên mới thấy vậy ^^

dangtuan

Ủa, bác dùng SIM gì mà bị conflict với bản đó nhỉ ? Em đang dùng TNT 2.5 (re-cook lại từ 2.0) base trên nó đây, cả 3 mạng ở VN em thử cả rồi, ko vấn đề gì :) Nếu bác đang ở nước ngoài thì em bó tay :D
Nhưng nó có Windows Live mà bác ^^ em vẫn dùng đây :D
Em thích cái dopod hơn cái 3.54 là vì nó ít xuống RAM hơn, chạy nhanh hơn ở hầu hết các ứng dụng :) em cũng thử Schap's 3.54 & 3.60 rồi nên mới thấy vậy ^^
Ồ xin lỗi, có thể chúng ta đang nói về 2 cái ROM khác nhau. Cái mà tui nói là: 838Pro_SEA_ENG_WM6_Upgrade_20070712.zip
Còn bạn nói về cái nào nhỉ?

ducdl2

Sao Storage và program còn ít vậy bác Tuấn?Nó cài đủ chương trình chưa vậy?Dể mình up thử xem sao,Thanks!

dangtuan

Sao Storage và program còn ít vậy bác Tuấn?Nó cài đủ chương trình chưa vậy?Dể mình up thử xem sao,Thanks!

Tui dump hơi nhìu thứ, và đây lại là trạng thái đã cài thêm những App khác.

hoatienii

Một màu xanh đầy sức sống của cây lá :D. Down về rồi chạy như thế nào vậy Bác. Máy tôi có ipl: 1.04, spl: 2.10

dangtuan

Một màu xanh đầy sức sống của cây lá :D. Down về rồi chạy như thế nào vậy Bác. Máy tôi có ipl: 1.04, spl: 2.10

Download về rồi chạy trực tiếp file exe đó, chọn SSPL, next and next -> finished:-??

dangtuan

Ồ, sory, phần này mình sẽ fix lại. Nhưng Game vẫn chơi được bình thường đấy!

dangtuan

ví dụ như Home, weather, launcher

Thanks! Nhưng vấn đề chủ yếu ở đây là:
1. Cái này là HTCHome 6 buton new version , tui chỉ chọn và thay các Icon có sẵn khác nhau thui, không thay đổi kích thước vốn có của nó.
2. Nhìn các Icon nho nhỏ, gọn gàng, xinh xắn cũng hay đấy chứ?

mryeknom

Bác dangtuan có thể giúp mình lấy file cab của trò chơi solitaire được không?
Mình cài các bản rom ultra lite nên không có trò chơi này trong rom (mình hay chơi trò này relax lắm).
Thanks bác nha

dangtuan

Bác dangtuan có thể giúp mình lấy file cab của trò chơi solitaire được không?
Mình cài các bản rom ultra lite nên không có trò chơi này trong rom (mình hay chơi trò này relax lắm).
Thanks bác nha
Tui chưa tách được từ trong bản ROM, nhưng mryeknom thử tìm kiếm game xem,có khả năng có loại game đó đấy.

dangtuan

Thay Icon của HTCHome

Nhìn Icon Audio Manager trên HTCHome bé xíu, không rõ ràng. Icon của Ringtone lại dễ nhầm thành Music Player. Tui làm File CAB này để đổi lại cho rõ ràng hơn:
,

File CAB đính kèm bên dưới:-?

Chỉnh sửa cuối: