• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM HyperSense và cách up ROM

HMUboy

các bản ROM SENSE khác cũng tương tự, bao gồm các điều kiện : HBOOT, EXT4 >= 1GB, full Wipe, và flash ROm ^^. Mình đang dùng Runny ROM sense 3.5, GB 2.3.5 , rất là smooth :))

dacminhm

cái radio 5.12 đó chỉ dành cho hàn quốc, chứ chả hơn gì 5.08! Vậy chúng ta ở VN thì up bản đó làm gì

HMUboy

vì họ yêu cầu như thế mà.có thể cái radio này ổn định,để chạy đc blackrose?
mình ko phai pro nên ko rõ lắm.bạn có biết ko?
mình update radio với HBOOT theo hướng dẫn này từ hồi dùng MIUI
www.tinhte.vn/threads/855081/

dacminhm

vì họ yêu cầu như thế mà.có thể cái radio này ổn định,để chạy đc blackrose?
mình ko phai pro nên ko rõ lắm.bạn có biết ko?
mình update radio với HBOOT theo hướng dẫn này từ hồi dùng MIUI
www.tinhte.vn/threads/855081/
Thế dùng nó thế nào rồi? chắc up lâu rùi thì khó cảm nhận được với bản cũ. Vì mình đọc bài này http://forum.cyanogenmod.com/topic/26586-radio-difference-5080004-5120008/
Có 1 người nói "Tried 5.12 in the US and had nothing but issues (bad reception, slow download/upload speeds) "
Tạm dịch " Thử dùng 5.12 ở mỹ và không có gì khác nhưng có vấn đề (nhận tin kém, tốc độ tải và up kém)"
Chuyện thấy khác biệt như vậy có thể rõ ràng với tốc độ truyền khủng như nước Mỹ, nhưng không chắc là ở VN không bị!

HMUboy

hypersense Nova dùng rất mượt,ram trống khoảng 300mb :)
đang dùng Runny rom,v6.0.5. ram trống chỉ khoảng 100 nhưng vẫn mượt ^^
vấn đề download dữ liệu ,lướt web thoải mái.mình đang dùng 3G vịt teo,gói Mimax mà down tối đa khoảng 1Mb/s.hết 500mb thì tốc độ trung bình là 50kbps :-D
wifi thì thoải mái :))
nói chung là ko thấy vấn đề gì :)

dacminhm

hypersense Nova dùng rất mượt,ram trống khoảng 300mb :)
đang dùng Runny rom,v6.0.5. ram trống chỉ khoảng 100 nhưng vẫn mượt ^^
vấn đề download dữ liệu ,lướt web thoải mái.mình đang dùng 3G vịt teo,gói Mimax mà down tối đa khoảng 1Mb/s.hết 500mb thì tốc độ trung bình là 50kbps :-D
wifi thì thoải mái :))
nói chung là ko thấy vấn đề gì :)
Nói vậy nghĩa là dải tần VN sử dụng giống với Hàn Quốc hả? :D vậy thì up thôi

dacminhm

À mà máy mình thừa 100mb thì chắc vào facebook thôi cũng giật :)) vì ở máy mình nó chiếm 71mb lận chưa kể cái khác

dacminhm

Thôi rồi up xong cái HyperSense thì khi reboot lại nó đứng im mãi, các đèn thì sáng, tá hỏa vào bootloader thì báo Passiondiag.zip not image... Clear all data vào lại thì thấy màn hình đen xì ngoại trừ cột sóng + pin, và các biểu tượng status bar là chạy...bó tay
Đang tìm cách sửa đây...>.< đừng ai dại nhé, chả biết mình làm sai bước nào

HMUboy

ban update cái Radio với Hboot chưa?
cài Blackrose và custom Hboot đc ko?
repartition SDcard được ko?
cài recovery gì?
có flash cái Alignment_cool.zip rồi mới flash rom ko

HMUboy

thế c cứ an phận đi nhé :))
lúc nào hứng thì đem sang t làm giúp cho.t ở Mễ Trì nhé.chắc khoảng 30' là xong ;))

2ndFACE

thế c cứ an phận đi nhé :))
lúc nào hứng thì đem sang t làm giúp cho.t ở Mễ Trì nhé.chắc khoảng 30' là xong ;))
Bạn ở Mễ Trì à, mình đang mắc ở đoạn resize bộ nhớ theo phương pháp
http://www.pdaviet.net/showthread.php?111223-HƯỚNG-DẪN-Resize-bộ-nhớ-NAND-(system-cache-data)
Mình k đọc kỹ là cho Derise, nhưng lỡ làm rồi nên tặc lưỡi cho qua vì nghĩ 2 em nó cũng như nhau thôi, nào ngờ uprom nào giỡ cũng treo ở bootscreen, máy mình giờ đang đắp chăn, bạn có time thì giúp mình mới!

HMUboy

vẫn vào đc bootloader chứ :D.có gì mang sang xem mình có giúp đc ko.tầm 3h nhé