• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM ICS 4.0.3][Sense 4.0/AOSP][APR.9] OrDroid 2.0

thaingocduan

ai biết cách sao lưu lại cài đặt trên máy không .mỗi lần up lại phải cài lại rồi sắp xếp lại màn hình mệt lắm .ai có cách gì hay chia sẻ đi

LinhKu

đã full wipe rùi thì làm sao mà sao lưu lại cài đặt của mình được nữa hả bạn

duyhiencntt

ai biết cách sao lưu lại cài đặt trên máy không .mỗi lần up lại phải cài lại rồi sắp xếp lại màn hình mệt lắm .ai có cách gì hay chia sẻ đi
bạn dùng Titanium backup
Backup lại cái [DESKTOP] HTC Sense (Có thể tìm để check hoặc dùng công cụ fillter của TB để lọc)
Lưu ý là chỉ dùng trong cùng một Sense Version thôi nhá. HOK là nó lỗi đấy

KOK

đã full wipe rùi thì làm sao mà sao lưu lại cài đặt của mình được nữa hả bạn

Dùng advance restore - restore data của CWR hoăc 4Ext thôi. Có gì đâu.
Lưu ý chỉ dùng được 4.0 sang 4.0. Ko dùng được 3.6 sang 4.0.

thaingocduan

mình up theo cũng thấy nản không hiểu người ta mod thì mệt thế nào nhỉ kể biết tiếng anh qua cảm ơn người ta mấy câu

rockman1507

đang dùng 3.0.0 thấy bị lỗi tự động reset + lúc có người gọi đến có lúc kéo khóa mở lên để nghe hoài ko được để up lên 3.0.1 xem còn bị lỗi nữa ko ? :-/

thaingocduan

Rebased to 1.70.666.1 này không ổn rồi .lướt web tý nóng lắm .mình có cảm giác các bản sau ra đều tốn pin hơn các bản trước , lúc trước dùng 3.6 đi chơi cả ngày về dùng cũng bình thường pin vẫn còn trên 70 %

KOK

Rebased to 1.70.666.1 này không ổn rồi .lướt web tý nóng lắm .mình có cảm giác các bản sau ra đều tốn pin hơn các bản trước , lúc trước dùng 3.6 đi chơi cả ngày về dùng cũng bình thường pin vẫn còn trên 70 %

Lỗi nóng máy hầu như là do Kernel. Chứ không phải lỗi build đâu bác ơi.