• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM JE3 TF3D ROM308MB RAM83MB 16MBPP

roseghost

Mình đang tập cook ROM , bản này là bản mình làm thử dựa trên tool của Web58 , script của twu2 ( modaco ) mọi người dùng thử và góp ý cho mình nha .
Thông tin ROM :
ROM trống 308MB
RAM sau khi khởi động trống khoảng 83MB , sử dụng bình thường sau 1 ngày RAM trống còn 75MB . Nếu không sử dụng TF3D mà dùng Resco Plugin thì RAM trống sau khi khởi động là 96MB , sử dụng bình thường sau 1 ngày RAM trống còn 88MB .
PIN : ở chế độ chờ : nếu không sử dụng TF3D thì 2h hết 1% , nếu dùng TF3D thì 1h hết 1% ( hao pin ) .
ROM chỉ bao gồm : Power on off animation , Office , Acrobat reader , java , radio , Audio recoder , Samsung keypad ( chỉ tiếng anh ) .
Tích hợp thêm : TF3D bản Manila1.3 Edition cho Omnia2 ( từ modaco ) , Resco Explorer 2010 + Registry + plugin , SRS cho Omnia2 , VN Key 2.5 ( chỉ skin mặc định ) , Clear Temp , Ti Calculator ( máy tính đa năng , tính được nguyên hàm , đạo hàm theo biến số nha ) , Đèn pin , SKTool ( chưa full , chương trình đa năng ) .
Link PDA : http://www.mediafire.com/?yg3o0ytyrni
Link CSC : http://www.mediafire.com/?jonuiimj2ju

bynight85

Hic mình mới bán máy hôm nay ko đc thưởng thức ROM của bạn rồi :( bản này RAM trống nhiều chắc là mượt lắm :((

maichua77

mình cũng mơi côk rom, ban chỉ cách add touch flo 3d vao rom cook vơi, mình add vào nhưng khi up xong nó không chạy, mơi cái khác thì chạy bình thường. cảm ơn bạn đã có 1 rom tốt

roseghost

Bạn phải đưa phần registry vào file .rgu để khi cook kitchen sẽ đưa vào registry .
Để đưa registry vào bạn flash clean rom rồi cài TF3D vào . so sánh sự thay đổi registry để biết cần điều chỉnh key nào , thông số ra sao để tạo thông số cho .rgu , hoặc bạn có thể backup registry thành file .reg và cook vào phần csc của rom khi reset lần đầu rom sẽ nạp phần này vào ( tuy nhiên giải pháp này hơi chậm ) , bạn cũng có thể tạo file .cab chỉ bao gồm registry để rom tự cài đặt khi reset lần đầu ( phải chép vào thư mục gì đó mình quên rồi ) hoặc dùng mortscript để tự cài lần đầu cũng được . Nếu vẫn làm ko được thì kiu mình sẽ gởi thư mục TF3D của mình để bạn tham khảo ( chỉ cần chép vào _Template\OEM khi cook rom ở bước buildos nó sẽ hỏi có tích hợp không , tuy nhiên mình đang chỉnh sửa nên chưa được như ý đâu bạn tham khao thôi nhé ) .

maichua77

cảm ơn bạn đã hướng dẫn, bạn gửi cho mình thư mục tf3d của bạn để mình kham thảo được không

roseghost

Tối zia mới gởi được , giờ mình đang ở công ty ko down hay up gi được hit hit .

maichua77

bạn co manila 2016 không, up lên cho minh với, minh côk thử xem sao, hích giao diện đó quá

roseghost

Manila2016 sẽ ko dùng được một số tính năng , cần mod lại mới dùng được nên mình ko cook nó .