• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] [KERNEL] LeeDrOiD Flyer |FAST|STABLE|WIFI/3G

caothanhhai

[ROM]LeeDrOiD Flyer V2.1.0 [KERNEL]LeeDrOiD Flyer V2.0.0|26th Oct|FAST|STABLE|WIFI/3G

Giới thiệu dòng Rom và Kernel của tác giả Lee Bailey - Đã rất nổi tiếng qua các dòng HD2, DHD, Sensation ....

The ROM - Base 100% Android 2.3.4 - Latest HTC WWE 2.23.405.4

Chi tiết các bạn tham khảo tại : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1314334#

Quan trọng nhất là sự khác biệt và cảm nhận sử dụng với các Rom khác :

- Enabled USB storage mode (Under development)
- Random reboots fixed!
- Added TV out functionality under display settings
- Advanced power menu (additional Hibernate & reboot options)

Tính năng TV out tớ đã thử qua cable chuyển đổi - Tốt - Phù hợp cho các bạn cần trình diễn
Tính năng USB OTG - Đã thử vẫn chưa được - Lee đang phát triển tiếp

Chỉnh sửa cuối:

hdanhbka

Bác thử cái TV out rồi à, chỉ dùng cable AV thôi là được phải ko. Tín hiệu đầu ra thế nào? ra LCD 37" hình có vỡ lắm không?, tks

hdanhbka

Chà, cái cable này mắc thật, ở VN toàn 70$ không à!, thôi để Tết lấy tiền lì xì của cu Tôm đi mua vậy :D :))

caothanhhai

Chà, cái cable này mắc thật, ở VN toàn 70$ không à!, thôi để Tết lấy tiền lì xì của cu Tôm đi mua vậy :D :))

Mua luôn đi, không phải trộm tiền của con đâu

http://thuonggiado.vn/hdmi-tivi-out...i-s2-i9100-mhl-micro-usb-to-hdmi-adapter.html

Gồm 2 cổng HDMI và Micro USB( cổng micro để cung cấp nguồn cho máy và cáp HDMI-cái này bắt buộc phải được cung cấp nguồn bằng việc cắm sạc hoặc kết nối cáp usb với máy tính thì mới dùng được)
chuẩn ra HDTV

*Thông tin thêm về MHL

MHL (Mobile High-Definition Link) là chuẩn công nghệ mới của hiệp hội HML bao gồm các nhà sản xuất: Nokia, Samsung, Sony, Toshiba và Silicon Image. Nó cho phép kết nối trực tiếp từ cổng MicroUSB của Mobile hay các thiết bị gia dụng khác tới HDTV và màn hình.

MHL ver 1.0 thành lập trên 5-pin cổng MicroUSB có sẵn của thiết bị, tương thích với chuẩn 1080p. Nó còn cho phép sạc pin từ HDTV và dùng điều khiển TV để điều khiển thiết bị di động cũng như các phụ kiện kèm theo.

Một trong những lợi thế của MHL là cho phép các nhà sản xuất sử dụng cùng 1 cổng kết nối phổ biến sẵn có của sản phẩm nhằm tận dụng và tiết kiệm không gian cũng như chi phí. Người dùng sẽ thấy rất tiện lợi khi sử dụng 1 cổng giao tiếp cho nhiều chức năng khác nhau. Các tính năng như sau:

◎ Chất lượng video đạt độ phân giải HD 1080p/60 hình.

◎ Âm thanh 192 kHz và có thể truyền tải nội dung âm thanh 7.1 từ thiết bị di động.

◎ Sử dụng ít chân nên giúp cho thiết bị di động nhỏ gọn hơn, và ít tốn kém hơn.

◎ Khi hoạt động trong chế độ HML thiết bị di động cũng được cung cấp nguồn 5v/500mA từ HDTV.

◎ Hỗ trợ đầy đủ công nghệ HDCP (High-bandwidth Digital Content Protection).

Các model điện thoại hỗ trợ HML:
Samsung: Galaxy S II, Infuse, …
HTC: EVO 4G, EVO 3D, Flyer, Sensation,…

hdanhbka

Quá tuyệt đấy! Mình mua ở đây mấy thứ rồi mà ko nghĩ ra cái này! Tks cậu nhé ^^!, Nếu mà hướng dẫn cho mình đc cách kết nối DLNA với PC thì tuyệt ;))!!!

gobig2006

Bác Hải dùng Rom Ledroid thấy có ổn không vậy, em theo dõi nó ở trên XDA thấy ra Rom liên tục, sợ chú này chỉ giỏi trên Sen và Evo thôi

caothanhhai

Bác Hải dùng Rom Ledroid thấy có ổn không vậy, em theo dõi nó ở trên XDA thấy ra Rom liên tục, sợ chú này chỉ giỏi trên Sen và Evo thôi

Đang dùng đây, ổn thôi. Tớ cái gì cũng ổn .....cho đến lúc bất ổn

caothanhhai

Bản Rom này đã ra đến 2.2 rồi nhưng vẫn Boot loop random .... chắc lỗi kernel

gobig2006

Bản Rom này đã ra đến 2.2 rồi nhưng vẫn Boot loop random .... chắc lỗi kernel
vừa lên 2.2 sáng nay bây giờ nó lại ra 2.3. botay.com, chuối thế. Không biết nó sửa lỗi gì Bác Hải nhỉ ? thấy 2.3 có mấy MB.

olbaid

Bác caothanhhai cho em hỏi nếu kết nối được usb như bản Rom trên thì gắn usb 3G vào có chạy được ko nhỉ?? tại em đang xài wifi only

minhmbabk

Bác Hải ah...

Em hỏi hơi ngu ngu tí... không hiểu cái Honeycomb SB3 thì có up được ROM này ko bác nhỉ... Em khoái cái Tivi out bác ah...

Có gì bác chỉ giáo từ từ giúp em nhé.

Cám ơn bác nhìu

caothanhhai

Bác cho em hỏi dây nè cắm được USB vào không :D
Em dùng bản HC leck của châu Á up lên, thấy có mục cắm USB không biết thế nào nhờ?

Dây bạn hỏi là dây HDMI - không phải USB

Muốn cắm USB vào HTC HC cần phải có cái HUb USB có nguồn nuôi ngoài - Tớ cũng chưa có để thử