• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM MOD lại từ ROM của LeeDroid

sexyboyk53c

Member
Đã có king corba 1.2 bên XDA, : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1647674
Có thể dùng chức năng "Volume to wake" của LeeDroid Tweak để mở máy được không Bro????????????
Em thích ....cái này nhất

đáng tiếc là LeeDroid Tweak không xuất hiện trong ROM nên chẳng có mà dùng. (hiện tại LeedDroid Tweak chưa áp dụng được cho sense 3.6 - EVO nên phải chờ bản cập nhật)

Giao diện king corba 1.2 phần lớn là theme default của google nên xấu lắm .
Nếu muốn đẹp thì xin mời bạn dùng theme sau :
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1635667

Theme này có tích hợp sẵn leedroid tweak lấy từ HTC sensation sang, nhưng không dùng được "Volume to wake" đâu, các chức năng khác dùng vẫn OK .

phuong1974

Em mong chờ cái bặt tắt bằng Vol quá. Vì cái Nút Power sắp chết
Khi nào có cách mở Power on bằng nút Vol hoặc 4 phím Home của Evo bác chỉ em với nhé. Cảm ơn trước.

Rom Virtuous ICS 3.0.2 được phát triển bởi nhóm tác giả có tổ chức chặt chẽ (có cả Website) hơn nhóm tác Giả của rom Kinhcoba ICS 1.2 phải không các Bro. Nếu các Rom ICS cho EVO 3D tương tự như nhau thì nên chọn đến nhóm tác giả nhỉ....?

yeskia

Moderator
Em mong chờ cái bặt tắt bằng Vol quá. Vì cái Nút Power sắp chết
Khi nào có cách mở Power on bằng nút Vol hoặc 4 phím Home của Evo bác chỉ em với nhé. Cảm ơn trước.

Rom Virtuous ICS 3.0.2 được phát triển bởi nhóm tác giả có tổ chức chặt chẽ (có cả Website) hơn nhóm tác Giả của rom Kinhcoba ICS 1.2 phải không các Bro. Nếu các Rom ICS cho EVO 3D tương tự như nhau thì nên chọn đến nhóm tác giả nhỉ....?

Có 1 cách dùng bật máy và tắt màn hình: Cài Go Launcher EX bản mới nhất (v3.01) dùng làm homescreen, định gesture (thao tác kéo lên, xuống) trên màn hình chủ là tắt màn hình. Restart lại máy cũng bằng chức năng của trình ứng dụng này.
Về bật máy bằng nút volume thì dùng Go locker, chọn chức năng mở máy bằng nút volume (dùng go locker phải dùng Go Launcher EX).

starback

PS: đang xài thử nghiệm ROM 4.0.3 (ICS), vẫn chưa hài lòng vì chưa thể dùng chức năng "Volume to wake" của LeeDroid Tweak để mở máy được, hi vọng các bản cải tiến sau sẽ tốt hơn

bản ics này camera có làm việc được không bạn?mọi chức năng ok chứ?

sexyboyk53c

Member

Camera ngon lành, có bổ sung thêm mấy hiệu ứng giống trên máy ảnh sony nhìn cũng hay hay .

@yeskia :
Về bật máy bằng nút volume thì dùng Go locker, chọn chức năng mở máy bằng nút volume (dùng go locker phải dùng Go Launcher EX) ===> không hoạt động nhé , mình test chán chê rồi , chuyển qua dùng agile lock vẫn không ăn thua.

sexyboyk53c

Member

Camera ngon lành, có bổ sung thêm mấy hiệu ứng giống trên máy ảnh sony nhìn cũng hay hay .

@yeskia :
Về bật máy bằng nút volume thì dùng Go locker, chọn chức năng mở máy bằng nút volume (dùng go locker phải dùng Go Launcher EX) ===> không hoạt động nhé , mình test chán chê rồi , chuyển qua dùng agile lock vẫn không ăn thua.

hph

trong số các rom 4.0.3 bên xda như Predator3D ICS 4.0.3,mwakious3Drom_4.0,thì mình thấy bản KingCobra3D-ICS-1.2 là ổn nhất đấy,các bác thử đi

starback

@yeskia :
BẠN CÓ BẢN ROOM ĐÓ KO POST CHO MÌNH VỚI.NÓI THẬT LÀ MÌNH CŨNG CÓ VÀO ĐÓ NHƯNG KO THẤY LINK DOW.HƠI DỐT CÁI NÀY.MONG A E TRONG DIỄN ĐÀN THÔNG CẢM:(

sexyboyk53c

Member
Mã:
http://www.androidfilehost.com/main/EVO_3D_Developers/GSM/Turge/KingCobra3D/KingCobra3D-ICS-1.2.zip

hoặc

Mã:
http://goo.im/devs/Turge/KingCobra3D/KingCobra3D-ICS-1.2.zip

starback

BẢN NÀY CÓ PHẢI BẢN ROOM BẠN ĐANG DÙNG KHÔNG.DÙNG TỐT CHỨ?
CẢM ƠN BẠN ĐÃ GIÚP ĐỠ NHÉ.MÌNH VỀ NGHIÊN CỨU XEM THẾ NÀO.
THANK BẠN NHIỀU!

Bạn vui lòng không được viết chữ in hoa toàn bài viết nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

starback

bản room này giao diện đep.dùng cũng nhanh.tiếc cái là máy mình vào phần chụp ảnh quay phim thì cư 1 vài giây là có 1 vài đường viền trên màn hình,chụp ảnh ra thì hay bị hỏng ảnh(1 nửa trên ảnh thì đẹp,nửa dưới thì bị gạch gạch,ko thấy gì)
thích nhất là cái giao diện và cái wiget đồng hồ có thời tiết nhỏ,ko to full như đồng hồ của sence mặc định!
mong chờ evo 3d đc up lên ICS chính thức và bạn cho ra đời những bản room cook khác thú vị hơn.
thank bạn nhiều!

phuong1974

Bác ơi, làm thế nào Vol WAKE cho rom Virtious V3.0.5 ICS
Bác đang dùng Rom nào? vẫn Kingcoba 1.9 sao?

Last edited by a moderator:

sexyboyk53c

Member
hiện tại các bản ISC chưa dùng được volume to wake đâu . Phải chờ các bản cập nhật của Leedroid tweak thôi .

Nếu xót nút nguồn quá thì quay lại dùng vua hổ mang 1.9 cho lành .

bản vua hổ 1.9 mà bác chủ mod lại dùng ngon, mỗi tội xem video 3D một vài cái ko xem được 3D mà lại chia thành 2 khung hình, đa số thì vẫn xem được, chỉ 1 vài cái thôi
chả hiểu tại sao

tại sao bản này mình ko thể khóa màn hình bằng mất khẩu, PIN hay hình vẽ được nhỉ, có ai bị như thế ko