• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM MOD lại từ ROM của LeeDroid

sexyboyk53c

Member
Em đọc bên xda tụi nó nói hình như charge pin 100% rui wipe battery stats hình như sẽ cải thiện pin rất nhiều hok biết đúng hok nữa, hao pin kinh dị

Để tránh hao pin bạn đừng up kernel V3.2.0 nữa, vì nó cấu hình để ép xung CPU lên 1.94GHz dùng mau nóng máy và hao pin, nên dùng kernel 3.0.0 thôi .
Ngoài ra nên cài chương trình system turner lên để set xung nhịp cho CPU, tình hình có vẻ cải thiện hơn một tí, tôi đặt chế độ ondemand trong đó , với chế độ này máy xử lí tác vụ rất mượt, pin có vẻ ổn hơn. Nếu chọn chế độ power save trong đó cảm ứng cứ giật giật, chả hiểu sao nữa .

johnson

Để tránh hao pin bạn đừng up kernel V3.2.0 nữa, vì nó cấu hình để ép xung CPU lên 1.94GHz dùng mau nóng máy và hao pin, nên dùng kernel 3.0.0 thôi .
Ngoài ra nên cài chương trình system turner lên để set xung nhịp cho CPU, tình hình có vẻ cải thiện hơn một tí, tôi đặt chế độ ondemand trong đó , với chế độ này máy xử lí tác vụ rất mượt, pin có vẻ ổn hơn. Nếu chọn chế độ power save trong đó cảm ứng cứ giật giật, chả hiểu sao nữa .

Em cũng đã dùng setCPU để chỉnh lại rùi đó chứ.

Hix, sao kì ghê, máy em flash kernel ko là ko được, cứ dính error status 7, flash bằng Image UI cũng lỗi, chả hiểu sao nữa. Flash room cook thì ok.
Em đang xài máy của tụi telstra, Aus với hboot 12, s-on, unclocked, root. CID: TELS16.

sexyboyk53c

Member
Sạk,máy s-on thì up kernel bằng niềm tin à, phải s off đi mới up kernel được chứ.
Máy bạn h boot là 12 là máy thị trường châu á rồi.
Hãy tham khảo các bài viết của bác quang và bác ân cò lả để s off và hạ hboot xem sao.

lJustinl

Sạk,máy s-on thì up kernel bằng niềm tin à, phải s off đi mới up kernel được chứ.
Máy bạn h boot là 12 là máy thị trường châu á rồi.
Hãy tham khảo các bài viết của bác quang và bác ân cò lả để s off và hạ hboot xem sao.

đâu có, máy s-on có cách flash kernel riêng anh à, em flash cho máy của hongkong hoài chứ gì, ok hết, chỉ có máy em là ko dc, đau buồn vậy đó, thì theo em tìm hiểu do kernel ko fu hợp với bản room đó. bó tay.

sexyboyk53c

Member
đâu có, máy s-on có cách flash kernel riêng anh à, em flash cho máy của hongkong hoài chứ gì, ok hết, chỉ có máy em là ko dc, đau buồn vậy đó, thì theo em tìm hiểu do kernel ko fu hợp với bản room đó. bó tay.

thú thật là chưa bao giờ up rom cho máy s-on bao giờ, máy tôi là bản của hồng kông đây, mới mua về đã s-off, hạ h-boot luôn rồi nên up kernel thoải mái lắm.

lJustinl

hồi đó em cũng nghịch hạ hboot rùi? mà tại sau này có phương pháp khỏi hạ hboot nên thui. Em flash dc kernel rùi, lí do: room ship của nó ko co md5 phù hợp nên ko cho flash. mấy bản room của châu á mà flash kernel châu âu hơi bị kén. Mình phải up wa 1 room cook của châu âu rùi mới flash dc. Evo 3d asian mà superCID dc thì đõ biết
mấy :)

EM thấy bản room của leedroid cai beats còn dở wa, em thử cái beats của shooter beats thì hay hơn hẳn. Hum bữa em mượn bạn con sensation xl nghe để so sánh thì thằng beats của thắng shooter beats không thua kém, còn beats của leedroid thì ... mặc dù nghe bằng tai beats pro luôn mà vẫn ko bằng beats của shooter beat nghe tai nghe ibeat. Hi vọng bác lee sẽ hoàn thiện beats sớm.

tonychanh

Thấy cũng đúng máy tui dùng cũng thấy mau hết pin và nóng. Đang kiếm kernel 3.0.0 để up lại mà chưa thấy. Mod thấy không share cho tui với

jinsakura

Thấy cũng đúng máy tui dùng cũng thấy mau hết pin và nóng. Đang kiếm kernel 3.0.0 để up lại mà chưa thấy. Mod thấy không share cho tui với
Kernel stock có trong các bản rom của chú Wap, down về và trích xuất ra. nó có tên là "boot.img"

phamthaitl

Bạn nên up cai kenrel riêng ra.chứ muốn lấy cái đó không.lại phải tải cả 5part về chết tiền 3G.

phamthaitl

oạch, bạn sợ tốn tiền thì ra quán net mà tải.

tớ dùng ADSL.đây là nói chung thôi.còn 5 part kia tớ tải có 5phút.tớ thuê bao gói 24Mkb của O2.
đây là một số linh cho anh em.

HTML:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1428588

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1311812

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1392588

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1313117

Chỉnh sửa cuối:

sexyboyk53c

Member
cái beats anh nghe có giựt ko anh?

Sorry mọi người vì tôi mù tịt về khoản thẩm âm, mù âm nhạc nên thấy rằng : có beats cũng chẳng thấy có j đặc biệt cả.
Ai có tai nghe beats và sành điệu về âm nhạc xin trả lời hộ tôi câu hỏi này nhé , thanks.

tient38

Đã có bản rom LeeDrOiD 3D V5.2.0 update 25/01/2012, mời chủ thớt tiếp tục mod tiếp

phamthaitl

Đã có bản rom LeeDrOiD 3D V5.2.0 update 25/01/2012, mời chủ thớt tiếp tục mod tiếp
Đã có bản rom LeeDrOiD 3D V5.2.1
ý kiến riêng của mình thì ba cái logo dưới cùng không đc thẩm mỹ cho lắm.1 là danh sách ứng dụng.2 là phones 3 là cá nhân hoá.bạn có thể để nguyên hoặc thay biểu tượng khác có lẽ bắt mắt hơn.
cám ơn bạn đã đóng góp cho anh em.

sexyboyk53c

Member
Đã có bản rom LeeDrOiD 3D V5.2.1
ý kiến riêng của mình thì ba cái logo dưới cùng không đc thẩm mỹ cho lắm.1 là danh sách ứng dụng.2 là phones 3 là cá nhân hoá.bạn có thể để nguyên hoặc thay biểu tượng khác có lẽ bắt mắt hơn.
cám ơn bạn đã đóng góp cho anh em.

Thanks bạn đã góp ý, tôi sẽ chỉnh sửa lại 3 logo này .

PS : Tôi không dùng giao diện sense mà dùng go launcher nên chẳng để ý lắm đến mấy cái logo này.
Hi vọng anh chàng LeeDroid này không tung ra bản cập nhật mới nhanh quá (trong 1 ngày 25/01 tung ra 2 bản cập nhật liền 5.2.0 và 5.2.1, trở tay không kịp) .

buxelu

Đã cài, giao diện thì đẹp thiệt nhưng còn lỗi nhiều quá, hao pin,load chậm hay bị đứng máy khởi động lại.Lâu lâu đổi gió chút, thui lại quay về room ship cho lành.