• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom mới CR86 Touch HD [ Version 0.3 ] [ Build-In Manila]

can1caiten81

Mình up bản pro rồi.Có nhận xét thế này.quá tốn ram.Bản WM6.1 CHO HTC WIZARD_MANILA PV2( Build 21109.5.0.0 PV) có vẻ hay hơn đỡ tốn ram hơn.mà vẫn đẹp.Ma lại hỗ trợ bàn phím tiếng việt.HOg pải cài.quản lý file cung pro hơn...mình thấy nên tải bản kia.

maximum

có bản CR86 v1.9 rồi
http://rapidshare.com/files/202623770/CR86_Touch_HD_1.9.zip=D>

sanchuoi

công nhận với can1caitan81 bản Bản WM6.1 CHO HTC WIZARD_MANILA PV2( Build 21109.5.0.0 PV) của bác PNT Ram rất tốt. fix thêm lỗi activesync luôn tự chạy là ok

ngonchan

Member
công nhận với can1caitan81 bản Bản WM6.1 CHO HTC WIZARD_MANILA PV2( Build 21109.5.0.0 PV) của bác PNT Ram rất tốt. fix thêm lỗi activesync luôn tự chạy là ok
Trong ROM của CRACING có cái app activesync killer đó,lão đem nó ra, bỏ qua ROM kia mà xài ;;);;)

sanchuoi

tôi muốn nó nằm hẳn vào Rom, tôi cũng thử sửa đổi Rom, chỉ đơn giản là đổi đồng hồ của HTC home, nhưng đem up lại thấy treo cứng ở màn hình splash screen. Nên mong mấy bác chuyên gia tiếp tục sáng tạo Rom made in Viet

maximum

mình thì không thấy bị lỗi wifi, bản 2.0 mình up ngay twf ngày mới ra, đã test 5 ngày. Về cơ bản chẳng có gì thay đổi, về tốc độ thì chậm hơn v 1.6
HTC audiomanager của bản 1.6 chạy ngon hơn vì tắt backlight vẫn nghe được nhạc (kết cái này). =))

mình thì không thấy bị lỗi wifi, bản 2.0 mình up ngay twf ngày mới ra, đã test 5 ngày. Về cơ bản chẳng có gì thay đổi, về tốc độ thì chậm hơn v 1.6
HTC audiomanager của bản 1.6 chạy ngon hơn vì tắt backlight vẫn nghe được nhạc (kết cái này). =))

Hi hi, ko hiểu sao reset vài lần thì vào wifi được rồi! có điều wifi chậm quá. với lại không hiện được website tiếng việt dù đã chỉnh encode UTF-8

nhathuy

Hi hi, ko hiểu sao reset vài lần thì vào wifi được rồi! có điều wifi chậm quá. với lại không hiện được website tiếng việt dù đã chỉnh encode UTF-8

Để hiển thị đc Tiếng Việt bạn chỉ cần cài font TV là ok ngay thôi mà ;;).

can1caiten81

Do vấn đề bản quyền nên vs Microsoft Cracking tạm thời không cung cấp trên trang web.Ai down về rồi thì post lên vs.Mình dùng bản WM6.1 CHO HTC WIZARD_MANILA PV2( Build 21109.5.0.0 PV).

nguyenthuanbg_pv

Cái 2.1 là mới nhất (tại thời điểm này) phải không? Mấy bản này chạy có "nặng" không, mấy pro ơi? Pác nào cho vài cảm nhận với. Thanks. =D>

can1caiten81

Đã test bản 2.1.Bản này nhanh hơn mấy bản khác rất nhìu.Nói chung ổn.Chưa phát hiện lỗi j.Nếu là người Việt thì cài thêm font, bàn phím hỗ trợ vietnamme nữa là ok.

hoangktv

Bản 2.1 này nặng chết cha đi được, ai bảo không nặng, còn nặng hơn bản 1.8.1 nữa. ram còn có 23~24mb thôi các bác à.