• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom mới CR86 Touch HD [ Version 0.3 ] [ Build-In Manila]

boydeptrai

có lẽ bản khác thì đc, chứ bản này thì pó tay, bạn có thể thử bản này là sẽ biết ngay :D

hector

hơ hờ!cứ kết nối qua ac sync sau đó nhấn updaterom ngồi chờ thế thui.chứ đưa về BL có khi ấn cho hỏng cả nút ấy chứ!hihi:))

ví lại cái up rom không liên quan j đến bản này với bản kia đâu bạn.nó chi nhận ra đó là file nb.nbf thui!thay đổi là sau khi up xong rom thui!chứ trước khi up cái nào cũng gióng nhau hết!

nhathuy

Mình nghĩ cái đó liên quan đến kết nối PPC với PC, chứ đâu phải do bản Rom đâu

nhathuy

Bản 0.5 có chạy mướt hơn 0.4 rất nhiều. Rom tốt, nhanh và ổn định. BT ok, wifi thì không biết vì chỗ mình kô co, cái này để mấy bác ở TP test thêm :)

cupa345

các pro cho mình hỏi cái nè........Sau khi up CR86 Touch HD 0.5 thì con mini s của mình ko nhận bt được, trong khi nó vẫn gửi bình thường

nhathuy

các pro cho mình hỏi cái nè........Sau khi up CR86 Touch HD 0.5 thì con mini s của mình ko nhận bt được, trong khi nó vẫn gửi bình thường

Bạn có thể vào Comm Manager để bật Beam: On hoặc Settings-> Connections-> Beam và tích vào Receive all incoming beams là có thể nhận được file.

Have fun!

nhathuy

sao chỉnh nút Volum bên sườn máy không được vậy pro?

Cái này mình nghĩ là do cài setvolume, muốn sử dụng đc bạn chọt vào biểu tượng cái loa trên taskbar rồi mới điều chỉnh đc.
Have fun!

mapbuidoi

Mình óp room của bạn 2 bữa rồi. Bản 0.5 Mình xin dc đánh giá và một số lỗi sao.
bản room nhìn rất đẹp giao diện từ ngoài vào trong. Nhìn rất Pro. Progams nhiều ô để ứng dụng. Vuốt êm ái từ ngoài vào trong.

Sau đây là những khuyết điểm cảu nó.
Cực kì mau hết pin.

tinhmc2003

Chính xác, nhanh hết pin vãi, bị lỗi nút volum bên sườn máy không chỉnh được, âm thanh không thể chỉnh to hơn được nữa, bác nào có ý kiến gì khác k?

nhathuy

Chính xác, nhanh hết pin vãi, bị lỗi nút volum bên sườn máy không chỉnh được, âm thanh không thể chỉnh to hơn được nữa, bác nào có ý kiến gì khác k?

Bạn ấn vô biểu tượng cái loa trên taskbar hiện lên màn hình set volum, rồi bạn thử dùng nút chỉnh volum bên sườn để chỉnh xem sao, mình đã rep ở trên rồi mà :-/

Chỉnh sửa cuối:

binhlerhm

CR86 Touch HD - Version 0.6 - CLEAN

Hello,

Final, with lot of effort and support from Cornelha I have ported a new XIP and SYS 20931 from HTC Hermes. But we had a space problems so we can't able to cook more app. Thats why I cooked a clean, fast and stable version of this build. Of course you will get more space for stroage and program memory. The ROM is not fully clean, It has few important app also. I also request to give feedback because there may be few unknown bug and error. Below is the full information about my ROM.

ROM Version :

CR86 Touch HD 0.6
6.1.0.0 WWE

OS Version :

Windows Mobile 6.1 Professional
CE OS 5.2.209231 ( Built 20931.0.6 )
XIP and SYS provided by Cornelha and + Que PPC

Preinstalled Softwares :

Arcsoft MMS v5.0.31.16
Bluetooth FTP v1.2.29968.1
Camara v3.00.25498
Comm Manager v2.7.1.8
Diamond Calculator
Enlarged Start Menu v1.2.34828.4
HTC Task Manager v2.1.34837.5
HTC Album 2.0.18183032.0
HTC Audio Manager 2.0.18191228.0
HTC Animation
MS Office 2007 ( Word Mobile, Excel Mobile, PowerPoint Mobile & OneNote Mobile )
Phone Canvas v3.0.32437.0
Start Clean
Smartskey ( No Overclocked )
TouchFlo Scrolling
Windows Media Player 10 ( Diamond Edition )
WM5torage

Games :

No games.

Log : Version 0.6 :

Updated Arcsoft MMS to version 5.0.31.16

Memory Details :

Storage - Free : 39+ MB
Program - Free : 26+ MB ( At First Boot )

Screenshots :

Installation Info :

I am not responsible for - Killing your wizard, deleted data or any porblem caused by the ROM. By flashing any unofficial ROM may kill device warranty so plz do it in your own risk.........

My all ROM's do not contain any of these : IPL/SPL, 1st/2nd Spalsh Screen, GSM, Extended ROM. Only OS

Known Issues :

My Special Thanks To :

AMD, ASUS and NVidia
XDA-Developers ( Got more knowledge )
Cornelha ( EveryThing...... ) ( Used his wonderfull kitchen )
Que PPC ( Given SYS from HTC Hermes )

Download Link :

http://www.4shared.com/file/72863407/246b7f19/CR86_Touch_HD_06.html

Chỉnh sửa cuối:

cupa345

Bạn có thể vào Comm Manager để bật Beam: On hoặc Settings-> Connections-> Beam và tích vào Receive all incoming beams là có thể nhận được file.

Have fun!
các bro cho mình hỏi tý na. Sau khi up lên bản tuoch hd 0.5 thi cái loa trong của con minis nghe "rất rất nhỏ", mặc dù volume mình đã chỉnh max full. (Trước đó dùng các bản khác thì rất tốt). Ngoài ra bt của mình con ko nhận được, mặc dù đã làm đầy đủ thủ tục