• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM mới nhất của Uni 5.2.1908 (Build 18508.0.7.0)

rockone1909

http://www.megaupload.com/?d=0AX2K9S1
link đây nè, mình post lên mà k ai tải ahf, lại thêm 1 bào bên trang này nữa cho mọi người tiện thoe dõi nhé, mod đừng xóa

cảm nhận đầu tiên về rom này, chạy nhanh, , hay nhất là có thêm flash disk được ~15mb nhưng exts rom vẫn ~10 mb <--- không biết lấy ở đâu ra, có mấy pm cần thiết, nói chung là khá sạch, chỉ có một điều không thích là màn hình khởi động zin là QTEK thôi, còn lại không vấn đề gì, ae up và cho ý kiền nhá

Last edited by a moderator:

HaChau

Super V.I.P
Tò mò bản ROM này quá, chắc chuẩn bị lại có 1 số bản ROM được cook đây :p , tiếc là không có What's new để biết nâng cấp những gì.
Anh em nào flash rồi cho hỏi thế cái flash disk có bị mất dữ liệu không, hay chỉ là RAM disk tạm thôi?
Bên XDA mới chỉ thấy có người kêu (+ với anh Cường) về lỗi camera, pictures & video.

18S67705

Tò mò bản ROM này quá, chắc chuẩn bị lại có 1 số bản ROM được cook đây :p , tiếc là không có What's new để biết nâng cấp những gì.
Anh em nào flash rồi cho hỏi thế cái flash disk có bị mất dữ liệu không, hay chỉ là RAM disk tạm thôi?
Bên XDA mới chỉ thấy có người kêu (+ với anh Cường) về lỗi camera, pictures & video.

em down về được rồi nhưng không biết up lên cho mọi người kiểu gì đây, file nặng hơn 75MB

rockone1909

máy e up lên, không thấy lỗi camera, có thêm plash disk, ~15mb, nó là bộ nhớ cứng như extdrom ấy,

caotung1988

cái flash disk là gì nhỉ. nó dùng làm gì vậy. Sao các bản rom trước đến giờ đều kô đề cập đến nó nhỉ. Nó có những tác dụng gì nhỉ. Em muốn up lên nhưng ngại cài lại chương trình quá.

HaChau

Super V.I.P
Bó tay rồi, thử đi thử lại mãi chưa download được từ Megaupload do quá tải số lượng download :(. Bà con nào upload lên host khác cho dễ download hơn đi. (Sendspace chẳng hạn)
em down về được rồi nhưng không biết up lên cho mọi người kiểu gì đây, file nặng hơn 75MB
Sao của rockone1909 lại chỉ có >47MB thế nhỉ :-?

exec1984

Active Member
nó không dùng trình Pictures and Videos được. Đang cook lại, tối ok em up lên cho các bác dùng. Có cả pBar mới nhất nhé :D

thêm luôn phù đổng today đi anh Cường cho đủ bộ=D>

rockone1909

Bó tay rồi, thử đi thử lại mãi chưa download được từ Megaupload do quá tải số lượng download :(. Bà con nào upload lên host khác cho dễ download hơn đi. (Sendspace chẳng hạn)

e tải về chuẩn mà, nó ở dạng .rar, còn nếu bung ra thì hơn 70mb đấy,

TuyetKy

Cái Ram disk ở đâu ra vậy các bác, chắc lại giống như của Blue Angel

18S67705

hehehe, quên là lúc đấy đã giải nén. up mãi mới được, mọi người vào link này để download nhé:

http://www.4shared.com/file/23272822/a5fd7813/HtcUni211.html

exec1984

Active Member
Em bi lỗi 120:
Error 120 : COUNTRY ID ERROR
nên không thể up được, có ai biết tại sao không ạ

HaChau

Super V.I.P
Em bi lỗi 120:
Error 120 : COUNTRY ID ERROR
nên không thể up được, có ai biết tại sao không ạ
Em copy file MaUpgradeUt_noID.exe của các bản ROM trước vào cùng thư mục mới này là được thôi mà. Anh cũng sửa soạn bị gậy để flash đây :)

HaChau

Super V.I.P
Công nhận bản ROM này chạy tít thật, cũng coi như là pure ROM. Cài lại kha khá ứng dụng (gần như cũ) rồi mà vẫn ổn, không thấy có hiện tượng đụng soft, tốc độ cải thiện đáng kể. Đợt này bác Bill nâng cấp core mà vẫn chưa để ý gì đến regional Việt Nam kể hơi tiếc cộng đồng người Việt mình vẫn còn kém tiếng nói.
Chức năng camera và video của mình chạy ngon, không gặp lỗi như bác Cường nêu ở trang đầu. Nói chung là mình hài lòng với phiên bản này, đáng đồng tiền bát gạo.

Bổ sung: Mới phát hiện ra lỗi không tạo được account email mới

Chỉnh sửa cuối:

18S67705

Nói chung là mình hài lòng với phiên bản này, đáng đồng tiền bát gạo.

hihihi, nghe cứ như kiểu anh Sơn trực tiếp mua bản quyền từ bác Bill không à. Em down về mà chưa có điều kiện up được, nghe thấy các bác khen bản này nên cũng thèm lắm rồi...

HaChau

Super V.I.P

Bổ sung: Mới phát hiện ra lỗi không tạo được account email mới
Đã khắc phục được lỗi không cho phép tạo account thư mới. Các bạn tải file reg đính kèm về dùng Resco Explorer mà import nó vào registry của PPC nhé. Lười tạo cab, bà kon thôn cảm nhe.

PS: Flash disk không bị mất dữ liệu khi SR.

PhamQuang

Manager
ROM này mới là phiên bản test thôi.
Build mới chắc chắn ngon rồi. :D
Đợi nncuong hoàn thành bản Home UI Touch cho VGA xong sẽ Cook 1 bản cho anh em chơi. :D

connguab

ROM này mới là phiên bản test thôi.
Build mới chắc chắn ngon rồi. :D
Đợi nncuong hoàn thành bản Home UI Touch cho VGA xong sẽ Cook 1 bản cho anh em chơi. :D

Nghe bác Quang nói e và mọi người thèm chết đi mất, mặc dù k biết chừng nào mới thất được mặt mũi của phiên bản Rom mới nhưng cũng rất cám ơn bác và mọi người đã tạo ra cho a e những bản Rom thật tuyệt !!! =D> =D> =D>