• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM mới: Ranju's - v7.4] WM6.1 Pro - 5.2.19199 (Build 19199.1.0.2)

redlion

Changes and Features of v7.4:

Mình đã up bản Ranju's - v7.1 đã thấy tốt rồi, bây giờ bản 7.4 càng tốt hơn. Chạy ổn định và nhanh quá.
Nhưng nếu các bạn nào chỉnh sữa được giúp mình bỏ bớt các ứng dụng
-- Added BT FTP explorer
-- Added TCPMP 0.72
-- Total Commander 2.5
-- Adobe Reader LE 2.0 (optimized)
-- PocketRAR 3.71 (with .zip/.rar association)
Nói chung là bản clear Mình cảm ơn nhiều lắm

linhlk

k hiểu sao khi up bản này mình thấy đã có Extended Rom,đã cài pm vào đc, nhưng k thể chạy đc,mặc dù sau đấy đã dùng tool unlock unhide.Có bác nào bị giống mình k?

TLV

Active Member
k hiểu sao khi up bản này mình thấy đã có Extended Rom,đã cài pm vào đc, nhưng k thể chạy đc,mặc dù sau đấy đã dùng tool unlock unhide.Có bác nào bị giống mình k?

Khi up Rom xong đã có sẵn Storage (chính là Extended Rom), không cần unlock nữa. Có thể cài đặt phần mềm, chạy bình thường

yetkieu

Bản này rất ổn dùng cho cả 2 G3 & G4, chỉ mỗi tội nhiều soft theo quá, nếu là bản clear thì hay biết mấy

rockone1909

Bản này rất ổn dùng cho cả 2 G3 & G4, chỉ mỗi tội nhiều soft theo quá, nếu là bản clear thì hay biết mấy

theo mình nghĩ thì clear hay không không qua trọng lắm, vì thiết nghĩ với số dư bộ nhớ main cao như thế thì quá tốt rồi, boe hết mấy pm ấy đi cũng k tiết kiệm hơn là bảo đâu, nếu thấy k thích thì các bạn xóa shorcut của nó đi, coi như lại clear thôi

squall14

Một bản ROM quá tuyệt vời !
Mình nghĩ nếu chúng ta sử dụng bản này để build thì sẽ càng tuyệt vời hơn !
Chưa thấy có một lỗi gì , chỉ tiếc là mỗi khi Hard Reset máy thì phải cài phông tahoma mới hiển thị được tiếng Việt và phải dùng tool Unlock and unhide extROM !
Nhưng nói chung thế cũng là rất tuyệt rồi !
Theo mình thì ROM này với bản build từ KITCHEN ROM của bác PHAMQUANG là như nhau !

mình ko hiểu, mình up rom xong chạy bt, tại sao lại phải unlock, unhide
sao rom này trong bộ nhớ lại có cả flash disk + storage + devide + bluetooth (chẳng hiểu là cái gì luôn)

linhlk

Khi up Rom xong đã có sẵn Storage (chính là Extended Rom), không cần unlock nữa. Có thể cài đặt phần mềm, chạy bình thường

mình cũng bit là vậy, nhưng cứ cài pm vào Storage là k chạy đc,thậm chí vào Storage thấy trống trơn mặc dù dung lượng của nó bị giảm sau mỗi lần cài pm:(,sau đấy mình dùng tool unlock cũng k đc

DucLong

Super V.I.P
Bản này bị lỗi extendRom, cài soft vào cứ như cái giếng không có đáy, nó nuốt hết mà không chạy được. nhưng cài vào flashdisk thì không sao cả.

TLV

Active Member
Bản này bị lỗi extendRom, cài soft vào cứ như cái giếng không có đáy, nó nuốt hết mà không chạy được. nhưng cài vào flashdisk thì không sao cả.

Không phải lỗi Rom. Tôi vẫn cài vào ExtendRom bình thường, các soft cài vô đó chạy tốt.

(Không biết có phải do máy của từng người không)

18S67705

Changes and Features of v7.4:

Mình đã up bản Ranju's - v7.1 đã thấy tốt rồi, bây giờ bản 7.4 càng tốt hơn. Chạy ổn định và nhanh quá.
Nhưng nếu các bạn nào chỉnh sữa được giúp mình bỏ bớt các ứng dụng
-- Added BT FTP explorer
-- Added TCPMP 0.72
-- Total Commander 2.5
-- Adobe Reader LE 2.0 (optimized)
-- PocketRAR 3.71 (with .zip/.rar association)
Nói chung là bản clear Mình cảm ơn nhiều lắm

Mình thấy đấy là những phần mềm cần thiết đấy chứ, cần gì phải gõ bõ, mỗi lần build ROM mình đều add những phần mềm này đấy.Nếu thích thì bạn có thể build lại ROM...Trong diễn đàn đã có rất nhiều bài hướng dẫn build ROM mà, bạn tự search nhé !!!

dusa_guangzhou

mình ko hiểu, mình up rom xong chạy bt, tại sao lại phải unlock, unhide
sao rom này trong bộ nhớ lại có cả flash disk + storage + devide + bluetooth (chẳng hiểu là cái gì luôn)

Huynh cho đệ hỏi chút, Đệ up bản rom nay thấy có bluetooth device trong mục bộ nhớ. Đệ không hiểu tác dụng nó như thế nào? Có cần phải thêm phần cứng gì không huynh?:-/

rockone1909

Huynh cho đệ hỏi chút, Đệ up bản rom nay thấy có bluetooth device trong mục bộ nhớ. Đệ không hiểu tác dụng nó như thế nào? Có cần phải thêm phần cứng gì không huynh?:-/

hiểu thế này nhé, nó sẽ cho phép máy bạn duyệt file của các máy có kết nối bluetooth bạn a, khi pair máy khác với exec bạn bật bl của máy ấy lên, rồi vào quản lý file nhấp vào bl device nhé, nó sẽ yêu cầu pair, bạn tạo mã, máy kia nhập mã, sau đó máy kia sẽ hỏi có cho phép kết nối không, bạn chọn có thì nó sẽ thấy các thư mục trong máy đấy, vậy có nghĩa là ppc thành pc, có thể tự do quản lý file trên máy bị pair, ( mình thử trên 6230i và cho kết quả như thế, p910i thì k hiện, chỉ hiện kết nối thôi)

O2XDAEXEC

Trong bản Rom này có Bluetooth Explorer chứ không phải là Bluetooth Device bạn ạ,và chương trình này không cần phải cài thêm gì nữa mà nó sử dụng luôn.Chức năng là để gửi những file gì đó từ máy mình qua máy khác đó mà.Bạn sẽ vào phần Bluetooth Explorer này mới gửi hay nhận được,chứ nó không trực tiếp như những Rom khác!
Chúc vui!

Lesangmd

Đúng là bây giờ mình mới phát hiện ra là ExtROM của bản ROM này có vấn đề . Như bác Longnguyen đã nói ở trên , cài phần mềm vào ExtROM thì chả khác gì cái giếng không có đáy , mặc dù dung lượng giảm bình thường nhưng khi mở ra thì trong đó trống trơn !
Có thể tác giả bản ROM này sẽ kỳ công xây dựng Tool Unlock and unhide mới cho nó chăng ?
Híc , ExtROM này trong một chừng mực nào đó có thể so sánh với cái ruột thừa ở người vậy thôi !Được mỗi cái sinh ra cho đủ bộ phận nhưng nhiều lúc cũng gây lắm phiền toái cho người sở hữu nó !

caotung1988

bạn phải download ROM 7.1 của ranju, trong đó có phần úp extended ROM (file ms.nbf) ấy. rồi úp luôn cả file đấy nữa. thì mới có extended rom đầy đủ. lúc này thì dung lượng của extended ROM là 9.96 chứ không như 9.93 nữa.

lams-blu

Máy tui up từ 7.1 qua 7.4 không có Exetrom mà chỉ coStorage 9.61mb mà thôi cài PM vào thoải mái. Không thấy bị mất như các bạn nói

vlp

Up bản rom này xong thì backup cũ sms , contacts của pimbackup ko sài được nữa . Đồng thời mình thấy có cái gì đó ko ổn định lắm . Ko chạy đc ứng dụng Managed programs . Trước đó GPRS ( MOBIFONE ) của mình vẫn hoạt động tốt , giờ cài đặt lại connnections đúng rồi mà ko thể truy cập đc GPRS . Có ai test giùm xem có bị giống mình ko :(

Chỉnh sửa cuối:

djtrungkien

đúng vậy mọi thứ đều ổn đây là bản ROM ổn định nhất cho tới thời điểm này nếu ai quen xài Clear Temp thì ko sử dụng được ở bản này nhưng chúng ta có Mem Maid còn mạnh hơn nhiều,Hibernate chọt ko chạy thì chúng ta cài lại sau khi cài chúng ta copy file Hibernate.exe ra ngoài sau đó remove nó đi và sử dụng file Hibernate.exe vừa copy chép vào Windows là ok thôi

Chỉnh sửa cuối:

O2XDAEXEC

Mình thấy Rom này tụt Ram nhiều quá.Chương trình Oxios Memory tích hợp sẵn trong Rom không hoạt động,mình phải cài chương trình đó lại lần nữa,Ram chỉ có 15-16MB thôi.Các SMS sau khi Restore lại thì báo lỗi không được,chỉ được 1 phần thôi.Giao diện đẹp,nhanh,Registry thay đổi đẹp hơn.