• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM NexusHD2 - JellyBean - 4.2.2 - CM10.1 V2.0 [NativeSD] (bản mới nhất của TyTung)

tidu2791

Vụ này thì hiện mình chỉ có các ..cài lại rom và chon disable softkey ! cũng đở là sau khi cài vẩn giử nguyên toàn bộ app, dữ liệu của bản Rom nên cũng nhanh ( dùng NativeSD).

:)) tks bác để em thử xem

kid0986

hic, bác nào dùng trên nand cho chút thông tin về pin cái, định chuyển qua dùng e nó trên nand, ko dùng wp7 nữa :D
Các bác cho hỏi luôn là mình đang dùng song song WP7 và android, máy đã có MAGLDR 113 của Cotula
nay muốn dùng nand android có cần làm lại như trên ko hay bỏ qua các bước đầu, thanks

Chỉnh sửa cuối:

xxx3d

hic, bác nào dùng trên nand cho chút thông tin về pin cái, định chuyển qua dùng e nó trên nand, ko dùng wp7 nữa :D
Các bác cho hỏi luôn là mình đang dùng song song WP7 và android, máy đã có MAGLDR 113 của Cotula
nay muốn dùng nand android có cần làm lại như trên ko hay bỏ qua các bước đầu, thanks

bạn muốn chuyển từ WP7 sang Android khi chạy trên Nand thì bạn phải wipe (task29) cho nó xóa sạch sẽ cái HĐH cũ . Rồi sau đó tiến hành cài lại MAGLDR. Nói chung là bạn là như mình hướng dẫn ở trên đó. (khi chạy trên nand bạn sẽ cảm thấy nó mượt hơn rất nhiều và cũng đỡ hao pin hơn trên SD, vì chất lượng thẻ SD flash 10 ở Việt Nam mình cũng ko tin tưởng lắm....gặp thẻ dỏm thì chạy cà giựt cà giựt. Nếu đúng thẻ xịn thì thẻ SD 16gb flash 10 ko hề rẻ....có thẻ lên đến gần 100$)

ngominhvuarch

lỗi khi chạy contact

bản này mình cài chạy ngon nhưng bị lỗi là mỗi khi làm cái gì mà đụng tới Contact thì nó lại đơ 1 chập rồi mới chạy, lạ nhỉ, có ai bị lỗi vậy không !!!

bản này mình cài chạy ngon nhưng bị lỗi là mỗi khi làm cái gì mà đụng tới Contact thì nó lại đơ 1 chập rồi mới chạy, lạ nhỉ, có ai bị lỗi vậy không !!!
Bạn full wipe rồi cài lại rom xem còn hiện tượng đó không nhé.

mikoha

xin các pr
o giup dùm.mình cài bản nào vào NAND cũng bi lỗi Unfortunately, the process com.android.phone has stopped hoac Unfortunatle storage has stop,.... vậy mình fải làm sao?

xxx3d

xin các pr
o giup dùm.mình cài bản nào vào NAND cũng bi lỗi Unfortunately, the process com.android.phone has stopped hoac Unfortunatle storage has stop,.... vậy mình fải làm sao?

bạn chia lại system partititon chưa? Chú ý cả hai bản này tối thiểu : 320MB system partition ,cache 5M. (cách chia mình đã trình bày ở trên đó (bước 3))
Bạn nên check mã MD5 khi down Rom về phòng trường hợp lỗi do quá trình down load
Bạn nên cài bản 4.1.2 . Tác giả đã fix lỗi Kernel và update sẵn một số ứng dụng đó. (nếu cài bản 4.1.1 thì bạn phải cài thêm Kernel cho Nand .mình đã đính kèm file kernel ở trên đó.
Nhớ là khi cài Rom bạn nên wipe trước khi tiến hành nhé

mikoha

bạn chia lại system partititon chưa? Chú ý cả hai bản này tối thiểu : 320MB system partition ,cache 5M. (cách chia mình đã trình bày ở trên đó (bước 3))
Bạn nên check mã MD5 khi down Rom về phòng trường hợp lỗi do quá trình down load
Bạn nên cài bản 4.1.2 . Tác giả đã fix lỗi Kernel và update sẵn một số ứng dụng đó. (nếu cài bản 4.1.1 thì bạn phải cài thêm Kernel cho Nand .mình đã đính kèm file kernel ở trên đó.
Nhớ là khi cài Rom bạn nên wipe trước khi tiến hành nhé

Mình da chia sytem partition, cài kernel, wipe đầy đử đúng như pro nói trên,vẫn báo lỗi liên tục.hei.để mình thử với bản 1.2 xem

mikoha

thua luôn.bản 4.1.2 cũng bị y chang.reboot lại là gặp1 đống báo lỗi keu stop lien tục

misa617

thua luôn.bản 4.1.2 cũng bị y chang.reboot lại là gặp1 đống báo lỗi keu stop lien tục
có lẻ bạn nên cài lại CWM ! bản 4.1.2 này Mình cũng đã thử cài trên Nand, dataonExt,(và đang dùng trên NativeSD rồi) đều được nên Bạn cứ bình tỉnh mà cài .
Bạn thử cài lại theo cách này xem :
- Chia CWM lớn hơn ( khi dùng rom nativeSD và các bản Rom Sence dạng Data2ext như bản V16 của Sudawg hoặc bản eclipce 3.52 của deakin theo phương pháp của phO3n) thì không cần phải tiết kiệm chia CWM nhỏ nữa ! Hiện Mình đang chia 10/400/10 để dùng test cài Nand và nativeSD các loại rom không cần chia lại theo từng bản Rom .
- Cài đặt : Sau khi chia thẻ và nạp các bản rom, 4ext recovery cần cài trên thẻ, đưa thẻ vào HD2 format lại lần đầu :
- Dùng marg vào recovery 4ext trước, chọn wipe\format>wipe all partitions . reboot vào lại marg >8. ad recovery chọn wipe data, cache, dalvik ..
- Cài nand trước . Rồi lần lượt cài các bản native SD sau ( không wipe data khi cài các bản nativesd sau ).
Hiện mình đang làm như vậy và cài nand sence V15 sudawg song song với các bản nativeSD như Boxmaxs3.5 ( sence 3.5 nativesd)+ các bản jb PA+CMing, ics NexsHD2,CM9 đều rất dể khi cài và ổn !

Sau khi cài và reboot ban đầu khi máy vào màn hình đầu tiên ( chọn ngôn ngữ) bạn hảy để nguyên khoảng gần 5 phút rồi hãy bắt đầu chọn ngôn ngữ tiếng Việt....và hãy cài tiếp tục .

Nếu muốn dùng bản 4.1.2 này dạng Rom FULL ODEX ( mình thủ dùng thấy ổn và mượt ) bạn tải http://www.4shared.com/zip/Lba94zR5/NexusHD2-JellyBean-CM10_V111__.html ( khi cài chọn odex) .
Chúc Bạn thành công .

kid0986

tình hình là em nó đã chạy NAND android chưa biết tình hình thế nào

Chỉnh sửa cuối:

xxx3d

tình hình là em nó đã chạy NAND android chưa biết tình hình thế nào

chạy trên Nand bao giờ cũng đỡ hao pin hơn trên SD. lại mượt nữa! bản 4.1.2 này tuy chưa mượt và ổn định bằng bản 4.0.4 nhưng ram free dc cải thiện đáng kể. chắc thời gian tới sẽ có bản update ....
nếu bạn chưa dùng bản 4.0.4 của tytung thì có thể tải tại đây. mình đã chuyển sang up.4share.vn :
http://up.4share.vn/f/724044434b474b46/NexusHD2-ICS-CM9-HWA_V2.7_NativeSD.zip.file
chúc vui

tidu2791

Hix, mình cài trên NAND thì gặp 1 số lỗi như thế này.
1.Cài ứng dụng Go Weather trên CH Play. cho nó ra destop đc rồi nhưng đến khi vào setting thì nó đơ> tự khởi động lại.
2. Khi tin nhắn đến, kéo thông báo tn xuống và quick reply thì lại đơ và khởi động lại, nói chung ngoài vấn đề đơ và khởi động lại thì máy mượt.
Ai bị như mình và có cách nào khắc phục giúp mình vs.

xxx3d

Hix, mình cài trên NAND thì gặp 1 số lỗi như thế này.
1.Cài ứng dụng Go Weather trên CH Play. cho nó ra destop đc rồi nhưng đến khi vào setting thì nó đơ> tự khởi động lại.
2. Khi tin nhắn đến, kéo thông báo tn xuống và quick reply thì lại đơ và khởi động lại, nói chung ngoài vấn đề đơ và khởi động lại thì máy mượt.
Ai bị như mình và có cách nào khắc phục giúp mình vs.

Mình cài thử và chạy bình thường mà bạn! bạn phải đảm bảo rằng bạn đã wipe sạch sẽ trước khí cài ROM trên Nand nhé?Tin nhắn mình cũng bình thường....ko bị đơ gì hết.
Hay do bản Go laucher của bạn bị lỗi? mình hay xài bản này :
GO Launcher EX Việt Hóa :
http://up.4share.vn/f/3507030607050604/GO Launcher EX Viet Hoa .apk.file

tidu2791

Mình cài thử và chạy bình thường mà bạn! bạn phải đảm bảo rằng bạn đã wipe sạch sẽ trước khí cài ROM trên Nand nhé?Tin nhắn mình cũng bình thường....ko bị đơ gì hết.
Hay do bản Go laucher của bạn bị lỗi? mình hay xài bản này :
GO Launcher EX Việt Hóa :
http://up.4share.vn/f/3507030607050604/GO Launcher EX Viet Hoa .apk.file

Cái Go weather mình k quan tâm nữa có thể dùng cái khác, nhưng cái tn khi nó hiện trên thanh taskbar, kéo xuống trả lời trực tiếp luôn thì bị đơ.
và mình k dùng softkey nên chọ disable softkey khi boot rom, như vậy có sao k nhỉ?
Còn wipe, task29 oki hết rùi, bạn có chạy trên NAND k?

xxx3d

Cái Go weather mình k quan tâm nữa có thể dùng cái khác, nhưng cái tn khi nó hiện trên thanh taskbar, kéo xuống trả lời trực tiếp luôn thì bị đơ.
và mình k dùng softkey nên chọ disable softkey khi boot rom, như vậy có sao k nhỉ?
Còn wipe, task29 oki hết rùi, bạn có chạy trên NAND k?

có Mình đan chạy trên nand bình thường mà. softkey buttom kia ko ảnh hưởng gì đâu? hay bạn cài app SMS pro nhắn tin thử xem còn bị ko nhé?

tidu2791

có Mình đan chạy trên nand bình thường mà. softkey buttom kia ko ảnh hưởng gì đâu? hay bạn cài app SMS pro nhắn tin thử xem còn bị ko nhé?
tks bạn.
Thôi đợi bản update mới của tytung, giờ quay lại 4.0 vậy, nhưng cái theme của bạn đẹp lắm, tks nhé... lâu lâu đổi cái cho đỡ nhàm.