• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM PDAVIET (CE OS 5.2.1933 Build 18533.0.7.0) CHO HTC Blue Angel

Status
Không mở trả lời sau này.

minhanhtran

Well-Known Member
Các bạn cứ yên tâm test bản của Xplode đi, mình cũng đã Test rồi. Bản này của Xplode mới đang hoàn thiện chứ chưa phải 0.7.0 100%, bằng chứng là các bạn mở About của MediaPlayer nó báo 10.3 build 18521 :p. Mọi thứ đều ổn, tốc độ nhanh và có cả font TV nữa. Các chương trình được sắp xếp gọn gàng..

Rất xin lỗi các bạn vì để các bạn chờ nhưng mình có lý do khách quan. Hi vọng chiều tối nay mình có thể UP lên được, các bạn cứ tận hưởng 0.7.0 của Xplode trước.:D. Chúc các bạn vui..=D>;)

vettau

Các bạn cứ yên tâm test bản của Xplode đi, mình cũng đã Test rồi. Bản này của Xplode mới đang hoàn thiện chứ chưa phải 0.7.0 100%, bằng chứng là các bạn mở About của MediaPlayer nó báo 10.3 build 18521 :p. Mọi thứ đều ổn, tốc độ nhanh và có cả font TV nữa. Các chương trình được sắp xếp gọn gàng..

Rất xin lỗi các bạn vì để các bạn chờ nhưng mình có lý do khách quan. Hi vọng chiều tối nay mình có thể UP lên được, các bạn cứ tận hưởng 0.7.0 của Xplode trước.:D. Chúc các bạn vui..=D>;)

minhanhtran< Rom Xplode trong phần máy tính đã gỡ bỏ giao diện cũ và thay = giao diện htc và lỗi không nhân chia gì được, và Exploer defaul là của W5,thiếu một vài tính năng,còn mọi thứ dều ổn .Mình cũng đang chờ Rom của bạn đây.Thank minhanhtran

minhanhtran

Well-Known Member
!!Các bạn quay lại trang đầu để download nhé!!

Mình đã UP bản ROM ở trang đầu, các bạn có thể quay lại lấy link nhé! Cảm ơn sự ủng hộ của mọi người!! :)

Jackielrv

Hihi Càng nhìn thì càng thấy mịn màn mượt mà quá đi thôi. Chân Thành Cảm Ơn Tuan1412 và anh MinhAnhTuan nhiều nhiều nha. Để em UP Test thử xem sao

dhruan

Thanks bác minhhanhtran, mình đang dơn xuống, bác có bài hướng dẫn cách up không=D>

huandesign

mình đang dùng bản New WM6.42.R16.VerII PDAViet thấy chạy cũng mượt lắm rồi, nhưng thấy bản mới cũng ham. Thôi kệ dow về tes thử xem thế nào. Hi vọng là tốt.

huandesign

à, mà bản này không biết bác minhanhtran fix được lỗi fullscreen và giựt của WM như bản New WM6.42.R16.VerII PDAViet chưa nhĩ.

SirKojiro

@ minhanhtran: Thank bạn về bản ROM. Khi tôi nhìn thấy chữ kỹ của bạn bên XDA...... là WM6 5.2.2000 (Build 20000.1.0.0) Phải chăng sẽ có 1 bản khác?

minhanhtran

Well-Known Member
@ minhanhtran: Thank bạn về bản ROM. Khi tôi nhìn thấy chữ kỹ của bạn bên XDA...... là WM6 5.2.2000 (Build 20000.1.0.0) Phải chăng sẽ có 1 bản khác?

Chắc chắn là vậy rồi Mod ạ.
Mìn đang cùng TMod sonblack khu vực Hima sẽ hoàn tất bản này.
Hiện tại mình đang test và hoàn thiện thêm.
Mod chờ nhé!

Sonblack

Super V.I.P
Quà sinh nhật luôn nhé!

Mod cũng thích ROM này, còn không donate cho minhanhtran và sonblack nữa.
Khu vực Hima cũng sắp có Rom với AKU 1.0.0 luôn.
Nói chung là để mừng sinh nhật (trọng đại) đó.
Về bản rom của minhanhtran: nhìn chung hoạt động tốt, giao diện bắt mắt, tốc độ nhanh và mượt.
Chúc mừng minhanhtran nhé!

adx

Chắc chắn là vậy rồi Mod ạ.
Mìn đang cùng TMod sonblack khu vực Hima sẽ hoàn tất bản này.
Hiện tại mình đang test và hoàn thiện thêm.
Mod chờ nhé!

Rất cảm ơn VIP minhanhtran. Nếu có thể, bạn cho mình và các bạn bộ AKU 0.7.0 và kể cả bộ 1.0 sắp tới nhé.

Sonblack

Super V.I.P
Rất cảm ơn VIP minhanhtran. Nếu có thể, bạn cho mình và các bạn bộ AKU 0.7.0 và kể cả bộ 1.0 sắp tới nhé.

Bộ AKU 0.7.0 có ở bài đầu tiên rồi mà bạn.
Còn AKU 1.0.0 thì đang làm.

SirKojiro

Mod cũng thích ROM này, còn không donate cho minhanhtran và sonblack nữa.
Khu vực Hima cũng sắp có Rom với AKU 1.0.0 luôn.
Nói chung là để mừng sinh nhật (trọng đại) đó.
Về bản rom của minhanhtran: nhìn chung hoạt động tốt, giao diện bắt mắt, tốc độ nhanh và mượt.
Chúc mừng minhanhtran nhé!

@ minhanhtran & sonblack: Đã donate mỗi đồng chí 500 PVD gọi là chút lòng thành :D. Mong sẽ được thấy nhiều bản ROM tuyệt vời cho BA&Hima.

minhanhtran

Well-Known Member
@ minhanhtran & sonblack: Đã donate mỗi đồng chí 500 PVD gọi là chút lòng thành :D. Mong sẽ được thấy nhiều bản ROM tuyệt vời cho BA&Hima.

Các bạn hãy tận hưởng bản 0.7.0 này nhé! Còn món ăn 1.0.0 thì đang nấu nướng, cảm nhận ban đầu cũng khá tuyệt! Thui, không lộ mất bí mật!! Thanks các bạn đã ủng hộ, Thanks Mod SirKojiro về donate, có donation để ăn chơi và mua quà sinh nhật cho PV rùi!!:D:D=D>=))

minhanhtran

Well-Known Member
Mọi ngừoi trốn đi đâu hết rùi??? Các bạn Test đến đâu thì cho mình biết thông tin và Bug với nhé! Hơn 1 ngày qua mà chẳng thấy các bạn phản hồi lại gì cả, giúp mình đi!!:p

phuonglev

Bản này chạy khá mượt và theo cảm giác của mình là có nhanh hơn bản 16M ramdisk của bác minhanh một tí xíu :D. Nói chung sau 1 ngày test, cài đầy đủ các phần mềm, con BA già vẫn chạy tốt không có vấn đề gì cả ngoài lỗi Window media (xoay màn hình thì không xử lý được rồi, còn nghe nhạc cà giật thì đành phải chỉnh lại blocktranfersize). Thank bác minhanh nhiều nhiều, mong bác sớm ra con Rom 1.0.0.

Sonblack

Super V.I.P
Mọi ngừoi trốn đi đâu hết rùi??? Các bạn Test đến đâu thì cho mình biết thông tin và Bug với nhé! Hơn 1 ngày qua mà chẳng thấy các bạn phản hồi lại gì cả, giúp mình đi!!:p

Trốn đâu mà trốn, có vào được đâu.
Chúc mừng! Vào PV thấy PVD, ước gì thấy tìn tậu con BA nhỉ?

Sonblack

Super V.I.P
Rất mong Bác minhanhtran sớm đưa bản rom mới cook được lên PV cho anh em cùng thưởng thức!

Bạn phải phân biệt 2 loại: Rom cook và Rom build chứ.
Rom cook là rom của người ta, mình cook lại nhưng vẫn là của người ta.
Rom build mới đích thực là của ta, kỳ công hơn cook nhiều bạn ạ :D

minhanhtran mất hơn 3 tuần mới xong đó!

Status
Không mở trả lời sau này.