• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM : PROPHET IPHONE Version 1.1

hoangan123

là cái nào vậy bạn là vào comm manager ah.mình vào rồi cũng có được đâu. có lẽ lỗi này không khắc phục được đành up rom khác thôi

nampl

bạn vào comm manager bật beam lên là bluetooth gửi, nhận đều vô tư mà ko sợ lỗ vốn nữa hiiiiii

pqhiep1

Chà, ROM này có vẻ ngon, chạy mượt ít treo, nhưng có vẻ ăn pin rát tợn, xin hỏi nếu không chạy iFonz thì có đờ không chứ cứ đà này ngày xạc 2 lần.....

Mọi người cùng cho ý kién nhé

Pác nào thích cảm giác mới lạ thì ÚP thử ROM nè,em mượn tạm bên XDA-DEV về cho anh em dùng cho biết.Kô có xiền mua IPHONE thì dùng cái này cho đỡ kém cạnh ha! :D
Bản ROM này được xây dựng trên nền WM6.1

Một số hình ảnh :

Next

Next

Next

Next

Next

Link Down:
http://www.4shared.com/file/41251634/669e254d/Prophet_iPhone_V11_2.html

http://rapidshare.com/files/100735272/Prophet_iPhone_V1.1_2.zip

http://www.updownloading.com/index.php?p=download&hash=zL1kmkTcLaEJ

Sau khi Down về bạn gỡ zip ra và copy các file *.Cab trong folder Storage Card vào Thẻ nhớ,cái này sau khi UPROM xong bạn cài thủ công toàn bộ các soft đó ra,Sau đó RESET lại máy là oki

rubyhp

bạn phải bật BEAM và Bluetooth lên để có thể gửi và nhận file qua bluetooth nhé

Tất nhiên là phải bật thì mới gủi cho người khác được chứ . Cái lạ ở đây là người khác gửi cho mình không được mới lạ chú .

trieuvicasa

bạn gửi thì chỉ cần bật 2 cái đó trong phần setting thoi nhưng nếu nhận thi bạn vẫn bật 2 cai do và bạn phải vào commander bật thêm vào tryền tải ở góc phải đó là npo1 nhận liền

pffpereira

;)

I’m glad to see my rom’s here.
The new one is coming with a dial pad totally new ;)

pffpereira( pdaviet )=maxniper( xda-dev )

scorpion_hmto

I’m glad to see my rom’s here.
The new one is coming with a dial pad totally new ;)

pffpereira( pdaviet )=maxniper( xda-dev )
Oh,thak pffpereira for giving this ROM and I hope U 'll make a better ROM.
pleased to announce me when your ROM is complete b-)

hoangan123

hix bản này mọi vấn đề đều không sao trừ mỗi bluetooth không thể nhận được của máy khác.ai sửa đc lỗi này hem mình up 2.5b nhưng mà tốn pin khủng khiếp

abert_roll

Bản ROM này nhìn bắt mắt thật,nhưng có mốt số Icon không dùng được,có cách nào thay đổi các Icon đó bằng ứng dụng tùy chọn được không ?

scorpion_hmto

Bản ROM này nhìn bắt mắt thật,nhưng có mốt số Icon không dùng được,có cách nào thay đổi các Icon đó bằng ứng dụng tùy chọn được không ?

Ở Version tiếp theo sẽ khắc phục được điều này,bạn sẽ sớm được sử dụng tính năng này trong thời gian gần đây,thân

nampl

máy của mình từ ngày cài WM06 mọi bản thì đều bị mất chuông. Bản này cũng vậy có bác nào bị như vậy không? Bác nào có cách khắc phục không chỉ giúp em với.

scorpion_hmto

máy của mình từ ngày cài WM06 mọi bản thì đều bị mất chuông. Bản này cũng vậy có bác nào bị như vậy không? Bác nào có cách khắc phục không chỉ giúp em với.
Khi nghe nhạc máy bạn có tiếng không ?

abert_roll

Mình thấy ở bản ROM WM7 Style có cái clock nhìn hay lắm

Không biết có cài được cho ROM này không nhỉ?pác nào có File Cab của nó không cho mình xin nhé ?

scorpion_hmto

Mình thấy ở bản ROM WM7 Style có cái clock nhìn hay lắm
Không biết có cài được cho ROM này không nhỉ?pác nào có File Cab của nó không cho mình xin nhé ?

Chắc là dùng được,nhưng ROM này mang phong cách của IPHONE nên có lẽ soft này không cần thiết bạn ah

daihongthuy

em đã đưa qua JAF nó báo rõ chíp G4 chạy đúng chíp G4 rồi đấy chứ nhưng nó vẫn báo vậy, nhưng cái PKEY của em không phải PKEY WM nên không chạy qua JAF mà chạy bằng cáp USB

sao không thấy bác nào giúp em cái nhỉ khách đang đòi ghe quá!