• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Prophet WM6.1 Clean&Manila CE OS 5.2.20769 (Build 20769.1.3.3) PV by me

qwsxza

1. Bản Clean (XIP và SYS được tách ra từ Rom Ship của Blackstone)

2. Bản Manila (XIP và SYS được tách ra từ Rom Ship của Blackstone)

* P/S: Khi flash xong nhớ chỉnh thames về thames playspiration.
Big Thanks to Wapvirus and Ngochoangimsat
Link:
Bản Clean: http://www.mediafire.com/?wmmtghcmztl
Bản M2D: http://www.mediafire.com/?s91wthcjfgm

Link fixed:
Bản Clean: http://www.mediafire.com/?5tzrjmiyma1
Bản M2D: http://www.mediafire.com/?jjyzmghyzzy

Chỉnh sửa cuối:

Dung_MDA

Rom mới tinh!!!Chúc mừng và xin cảm ơn bác đã có bản rom mới dành cho anh em dùng Prophet.:)

qwsxza

Bản Clean lỗi camera bạn nhé, bật ko lên

Build 20769 tôi chưa fix được lỗi trên, tạm thời thay bằng build khác.Tuy bản rôm fix này có core và build không trùng chỉ số với nhau nhưng tốc độ rất tốt. Tôi đã dùng và test từ sáng đến giờ, rất ổn định và nhanh và chưa phát hiện ra thêm lỗi nào (cả 2 bản M2D và clean). Bạn hãy test thử và cho ý kiến nhé.
Link tôi đã đưa vào bài số 1.

nguyenthuanbg_pv

Mấy link chết hết rồi hay sao mà mình không tải về được. Pác qwsxza dạo này bận hay sao mà không thấy quay lại đây :-/.

qwsxza

Mấy link chết hết rồi hay sao mà mình không tải về được. Pác qwsxza dạo này bận hay sao mà không thấy quay lại đây :-/.

Bạn kiểm tra lại xem, link vẫn sống mà (tôi vừa check thấy link vẫn tốt).

Dạo này hơi busy một chút, nên ít thời gian build rôm nhưng vẫn ghé qua box thường xuyên mà.
WM 6.1 tuy chạy có ngon nhưng hiện tại cổ rồi, có nhiều Rom WM6.5 cho prophet dao diện đẹp và tốc độ nhanh hơn, ổn định hơn (WM6.1 giờ không thấy core mới nào xuất hiện, chắc là người ta sẽ không phát triển WM6.1 thêm nữa). Tôi cũng đang nghiên cứu để cho ra đời 1 bản WM6.5 có tốc độ tốt nhưng chưa hoàn thành vì thời gian, vì vừa làm vừa nghiên cứu và nhiều lý do khác nữa . Hi vọng sẽ có Rom 6.5 do chính tôi làm trong thời gian tới.

nguyenthuanbg_pv

WM 6.1 tuy chạy có ngon nhưng hiện tại cổ rồi, có nhiều Rom WM6.5 cho prophet dao diện đẹp và tốc độ nhanh hơn, ổn định hơn ....
Tôi cũng đang nghiên cứu để cho ra đời 1 bản WM6.5 có tốc độ tốt nhưng chưa hoàn thành vì thời gian, vì vừa làm vừa nghiên cứu và nhiều lý do khác nữa . Hi vọng sẽ có Rom 6.5 do chính tôi làm trong thời gian tới.
WM6.5 quả thực giao diện có mới mẻ, nhưng mà tốc độ chắc là hạn chế chứ bạn, bởi phần cứng của con Prophet nhà ta cũng chỉ vậy thôi :p.
Mong rằng AE dùng Prophet sớm có Rom 6.5 do chính bạn cook =D>.
Cảm ơn bạn, mình thử lại và đang tải được rồi.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenthuanbg_pv

Con prophet bị lỗi :(, không khởi động lên được, quá trình cứ bị dừng lại ở hình Manila II to Prophet... Vì thế vừa Up bản Rom của pác.
Tiện tay Up lại Rom cho con Treo 650 bị lỗi không bật được Camera, cả hai cái giờ đều ngon lành cả, phù...:p. Test thử xem bản Rom này có bị lỗi GPRS không nào...

nguyenthuanbg_pv

Pác qwsxza: bản Rom này GPRS tốt, nhưng thấy cái calculator bị lỗi, không hoạt động. Nó cứ báo lỗi: "Error. Cannot load the skin file: \Windows\SpbCal_P.gif"

qwsxza

ban có thể nói cụ thể bản nào bị lỗi không? clean hay là M2D? Liêu có phải bạn download nhầm link không? 2 Cái link dưới mới là rôm đã fix lỗi?
(giờ bận quá chưa có thời gian xem lại, se fix lại trong thời gian tới)

nguyenthuanbg_pv

Mình down cái dưới mà. Bản Rom dùng ổn định, nhanh, chỉ bị lỗi cái calculator thôi.
Cái này này:
IMG%5D
IMG%5D

IMG%5D
IMG%5D

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Mình down cái dưới mà. Bản Rom dùng ổn định, nhanh, chỉ bị lỗi cái calculator thôi.
Ok!! Bản này tuy ổn nhưng bị mất file *.exe cua Calculator rồi! Vã lại thời tiết Update trong Tab M2CD Không kết nối chẳn thấy hiện ảnh gì hết! Lúc Update thì có nhưng 1 lúc sau vô tình kéo ngan trắng xóa!

nguyenthuanbg_pv

Chỉnh sửa cuối:

cuonguq

Cái đồng hồ trên màn hình today bản clean đẹp quá... bạn nào có cho mình xin với. Thanks.