• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][★Sense 3.5★][12 Jan]RCMix 3.5 v7.0 ( Nhanh và mượt )

longntt105

thế mà ...em cứ nghỉ 1 cpu của em chết rồi...hoặc máy chỉ chạy 1 cpu >"< ! tình hình là đã test bản 7.0 và 7.1 game hiện tại là ShadowGun vào menu game, bắt đầu và game là treo luôn. trở về lại rom gốc của máy thì chơi bình thường cơm sườn, em sẽ test các ứng dụng thêm nữa,

Hiện tại máy em kt là châu âu. cho em hỏi có bản rom ship nào mới nhất ko anh ? ví dụ :"Pyramid_HTC_1.50.401.1_R_10.58.9035.00U_10.15.9035 .02_2" thì các thành phần thông số trên em có thể down đc ko ? dựa vào cái thông số nào để bik là bản new nhất vậy a ?

LinhKu

dùng rom cook thì cũng không thể hoàn thiện được bạn a,nhưng lại tùy biến được nhiều hơn,nói chung được cái này mất cái kia,nhưng rom cook mượt rùi mà
còn về bản rom ship kia mình cũng không rõ nữa,vì mình chẳng bao giờ dùng rom ship ^^!

BuuPhucCT

Well-Known Member
ROM này xài pin có OK không mấy bạn? So với Revolution HD pin có ít hao hơn không

LinhKu

so với Revolution HD thì rom này pin bền hơn nhiều bạn a,mà rom này tùy biến được nhiều hơn

thexteen

Hiện giờ đang dùng ROM này và vô cùng hài lòng vì tuỳ biến đã tích hợp sẵn trong ROM, thoải mái cho mình thay đổi :)

fantasies

so với Revolution HD<<<<<RCMix 7.0 ok...pin do hon 7.1<<<< an đứt Revolution HD...còn đâu là sở thích người sử dụng...đã up RCMix 7.0 và cảm thấy ok....chẹp\-/

LinhKu

mình up bản 7,1 vẫn có mà .chỉ tội cái đèn led ở dưới lúc sáng lúc tắt

đèn phím cảm ứng ở dưới đấy bạn vào RcMix Tweaked và chình trong phần dislay nhé,ở phần button auto gì ấy,tùy chình được mà

thaingocduan

thank bạn .bạn cho mình hỏi cách up fw 3,24 ntn được không mình up bằng 4ext toàn báo lỗi không được.

ntt2006

thank bạn .bạn cho mình hỏi cách up fw 3,24 ntn được không mình up bằng 4ext toàn báo lỗi không được.

Bạn down file về sẽ có dạng PG58IMG.zip, chép vào thẻ nhớ, khởi động máy vào chế độ bootloader, chọn fastboot thì máy sẽ tự load file, tiến hành cài đặt, sau khi cài xong thì nhớ xóa file này trong thẻ nhớ.

LinhKu

Up ROM này có cần phải chạy firmware 3.24 không bạn?

không cần,chỉ rom 4.0 mới phải up firmware 3.24 thôi,muốn up firm 3.24 rồi thì phải up về firmware 1.7 hoặc 3.12
theo mình thì nếu dùng firmware 3.12 mà up rom này thì sẽ ăn pin hơn 1.7 đấy,cái này mình đã thử

soushas

vậy rom này nên dùng fw nào thì phù hợp và ổn định nhất vậy bạn

fantasies

chẹp máy bác này rom nào cũng góp mặt đầy đủ ..... theo mấy bác up rom mệt nòi phở ...hu hu hu hu

thaingocduan

các bạn cho mình hỏi mình up fw 3.24 toàn báo lỗi là sao nhỉ .có phải up về fw cũ hơn sau mới lên được 3.24 không

LinhKu

các bạn cho mình hỏi mình up fw 3.24 toàn báo lỗi là sao nhỉ .có phải up về fw cũ hơn sau mới lên được 3.24 không

bạn bị sao vậy,khi up rom này là không được up firmware 3.24,bạn phải up firm 3.12 hoặc 1.7 thì mới up được rom này