• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM sense 3.5] Android Revolution HD 3.6.4 XE cho Sensation XE !!!

PDAMobile

ROM RCMix3D dùng Sense 3.5 dùng được cho Sen XE mà, mình đang dùng cả tuần này rồi !!! http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1259085

Mà hình như theo mình thấy thì Sen thường và Sen XE dùng chung ROM được mà, mình up mấy ROM trên XDA rồi, thấy vẫn chạy tốt .Một số bác nói không dùng chung được, có thể giải thích cho mình tại sao không dùng chung được không ???

Chỉnh sửa cuối:

theocean87

ROM RCMix3D dùng Sense 3.5 dùng được cho Sen XE mà, mình đang dùng cả tuần này rồi !!! http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1259085
Mà hình như theo mình thấy thì Sen thường và Sen XE dùng chung ROM được mà, mình up mấy ROM trên XDA rồi, thấy vẫn chạy tốt .Một số bác nói không dùng chung được, có thể giải thích cho mình tại sao không dùng chung được không ???
Dùng bt cho XE đc mà có sao đâu. Trc nghịch suốt =))

PDAMobile

Uh, tại em cũng mới dùng Sensation XE, đọc trong box thấy một số bác bảo không dùng chung được nên mới thắc mắc vậy thôi :)

edpham12

Dùng rom này mượt ở ngoài thì mượt hơn thật nhưng vào game cứ lag lag, dùng rất khó chịu, lại mất tgian quay về rom ship, khiếp chứ vào fruit ninja giật thôi rồi ==". Sen XE ít rom cook quá, mà dùng chung của Sen thường thì ko có beat audio nghe nhạc ko hay T_T

jonastran

Dùng rom này mượt ở ngoài thì mượt hơn thật nhưng vào game cứ lag lag, dùng rất khó chịu, lại mất tgian quay về rom ship, khiếp chứ vào fruit ninja giật thôi rồi ==". Sen XE ít rom cook quá, mà dùng chung của Sen thường thì ko có beat audio nghe nhạc ko hay T_T
Không có beat thì bác flash thêm vào :D thương mấy file beat nguoi ta post đi kèm vs rom :D

jonastran

có rom nào game ngon ngẻ tí ko bác, e thấy toàn kêu cook gpu cho tối ưu mà cuối cùng game như shittttt !
Ý bạn là rom nào chơi game mượt ấy hả . mình dùng insert coin thấy chơi cũng dc :))

txdv84

Từ giã HTC lâu quá rồi, chắc sắp tới phải quay trở về lại HTC thôi,

Phoenix

có rom nào game ngon ngẻ tí ko bác, e thấy toàn kêu cook gpu cho tối ưu mà cuối cùng game như shittttt !

Ý bạn là rom nào chơi game mượt ấy hả . mình dùng insert coin thấy chơi cũng dc :))

Tác giả tạo Rom cook mục đích cũng làm tối ưu các ứng dụng chứ không phải ưu tiên mỗi game, và các ROM cook bây giờ thường hỗ trợ tốt OC, nên bạn có gắng đọc kỹ changelog của Rom hoặc cách sử dụng OC/UV đối với từng loại Rom.

Phoenix

e ko hiểu OC làm gì trong khi mấy cái game đơn giản chạy vẫn giật >.<

Bạn thử nói xem game nào, vì riêng Rom Revoluation thường hỗ trợ các game rất tốt (ít người phàn nàn lắm)

AK47_CCCP

Mình dang up bản nay, đã Full wipe rồi mới cài đặt, nhưng sao thấy dòng chờ lúc nào cũng cao, chưa bao giờ nớ xuống dc 3 hay 4 mA cả?