• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Ship của O2 Neo

vungocminh1981

cái này e lấy về có 2 file: ROMUpdateUtility_NoID.exe và ROMUpdateUtility.exe. ko thấy ghi cai nào cho G3 hay G4 cả.máy của e là G4. biết lấy cái nào. chỉ có 2 file: ROMUpdateUtility_NoID.exe và ROMUpdateUtility.exe

CongNam

cái này e lấy về có 2 file: ROMUpdateUtility_NoID.exe và ROMUpdateUtility.exe. ko thấy ghi cai nào cho G3 hay G4 cả.máy của e là G4. biết lấy cái nào. chỉ có 2 file: ROMUpdateUtility_NoID.exe và ROMUpdateUtility.exe

Bạn giải nén ra sẽ thấy file nk.nbf, đây là file rom, copy nó vào tool rồi up.:p

ThaiChienvn

ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...ipped-ROMs/OrangeUK/Prophet_Orange_UK_ROM.zip
Cái này em cài trực tiếp vào con Neo của em được không các huynh.? Nếu được thì có cần HR trước không các anh.? Khi cài có cần thận trọng điều gì không ạ.?!:-/:-? Cho em tháo tác làm nha các huynh.?!
em cảm ơn nhiều.!

caphechieu1

Cho em hỏi 1 câu củ chuối nhé: Rom Ship là gi vây ạ ? Khi up Rom này thì có gì khác biệt so với mấy Rom kia không ạ? Em cảm ơn

Lamson

Well-Known Member
Cho em hỏi 1 câu củ chuối nhé: Rom Ship là gi vây ạ ? Khi up Rom này thì có gì khác biệt so với mấy Rom kia không ạ? Em cảm ơn
Là ROM gốc của nhà sản xuât. Prophet chỉ có ROM ship là WM5.0 thôi. Còn từ WM 6.0 & 6.1 là do chế biến từ WM6.0 & 6.1 của các dòng khác sang

Lamson

Well-Known Member
em uprom bản tải từ ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...nge_UK_ROM.zip cho con o2 neo. Up song máy HR lại va dừng ở màn hình align screen. Đợi mãi chẳng thấy động tĩnh gì. bác nào biết chỉ giùm. làn dầu tiên up nên con ngố lam. Thanks!
bạn lấy bút chấm vào cái dấu cộng ấy, nó chạy đi đâu thì chấm theo tới đó. Hii cứ ngồi chờ đó thì có tới vài ngày...>:),

lephuong36

em cũng làm vậy nhưng nó chạy song 4 góc rùi lại chạy vào chính giữa. up lại WN 6.1 giờ thì dừng ở màn hình 3 sọc và 2 dòng IPL 2.09 & SPL 2.09. các Bác giúp em với. chỉ cho em cách gỡ đi. thanks

Lamson

Well-Known Member
Với thông số SPL & IPL như vậy nó nằm tại mà hình Bootloader là đúng rồi, Máy chưa HardSPL mà Up lên 6.1 & 6.5 đương nhiên mắc lỗi đó- giờ lấy ROM ship up lai rồi HardSPL đi đã xong rồi muốn Up rom gì thì Up

Chỉnh sửa cuối:

dangnhienGT

bạn nào biết cho mình xin cái rom gốc của ORANGE M600 với..
đang cần gấp để cấp cứu cho cái đt thằng bạn..
thanks !

Chỉnh sửa cuối: