• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

Dao2nd

Bản này ( AOKP) wifi tốt , có thể do mạng wifi ở thời điểm đó không tốt . ( Lưu ý khi cài chọn ppp và do bản này cũng thuộc loại.. .năng ( trong các rom JB 4.2.2) nên khi reboot lần đầu đến mành hình chọn ngôn ngữ để nguyên máy khoảng 5 phút rồi tiếp tục cài đặt ban đầu ...đến hoàn tất nên để khoảng 2 phút rồi nhấn phím home vào màn hình home ....) cài đặt các ứng dụng xong cũng nên reboot lại để hoàn thiện ...( thường mình thấy CHPlay sau khi reboot lần 2 thì mới hoạt động tốt ).
Xác nhận là do mạng wifi nhà mình bị lỗi. Vào lại bình thường rùi. Thanhks!

Dao2nd

Chúng tôi dự kiến sẽ có 30.000 tấn sắt, 200.000 tấn xi măng và các loại vật liệu xây dựng khác: gỗ, đá, kính, nhôm, gạch... thậm chí là thiết bị hoàn thiện đi xa công trình như cơ điện đều từ Việt Nam vận chuyển sang Myanmar bằng đường thủy.

Lý do tập đoàn quyết định vận chuyển toàn bộ tài liệu, vật liệu xây dựng từ Việt Nam sang nước bạn, chúc vui vẻ, vì Myanmar khan hiếm các thiết bị chuyên dụng phục vụ cho các nhà cao tầng. Trong khi đó, hầu hết các loại vật liệu xây dựng tại đất nước này đều phải nhập từ nước ngoài.

Xem thêm tại: www.bannhadian.com
Ô này ở đâu ra đây?!:-??

quangthanh89

bác nào có thể hướng dẫn e tùy chỉnh rom ChauTien Touchwiz V1.2 (AOKP).. e mới dùng mong đc các bác chỉ dạy thêm ạ

serain

Update 01-06-2013

[Pixeldroid JB 4.2.2 V1.0] [AOKP & CARBON] [720p/HW/Sound/NOS]

- Các thông tin về ROm các bạn có thể tham khảo tại: XDA Deverloper

- Bản này mình chỉ port lại thành DirectSD thui, không thêm bớt j hết nhé
- Vẫn giữ nguyên tên mặc định của ROM

LINKDOWN
GOOGLE DRIVE

bật cái quạt lên kiểu j các bro nhở

misa617

Bản [Jun 02,2013][JB4.2.2][ SLIM ROM V1a] chạy khá ổn vả khả năng tùy chỉnh rất phong phú ( đặc biệt là "cái quạt"...) . Nhờ chũ thớt post lên cho anh em dùng thử ( + Launcher Xperia Z) ....

YinYang

Active Member
Bản [Jun 02,2013][JB4.2.2][ SLIM ROM V1a] chạy khá ổn vả khả năng tùy chỉnh rất phong phú ( đặc biệt là "cái quạt"...) . Nhờ chũ thớt post lên cho anh em dùng thử ( + Launcher Xperia Z) ....

Bản này mượt hơn nhưng icon thì bé quá. Không biết bác đánh giá thế nào

doomme

Chủ thớt nhiệt tình quá. Cho mình hỏi Direct-Ext là sao, khác gì NativeSD? Tiện thể mình đang xài 4.2.2, máy rất hay bị treo cuộc gọi (thường là cuộc gọi tới) và black screen, có cách nào khắc phục k bạn? Thanks for support.

chautruongthinh

Chủ thớt nhiệt tình quá. Cho mình hỏi Direct-Ext là sao, khác gì NativeSD? Tiện thể mình đang xài 4.2.2, máy rất hay bị treo cuộc gọi (thường là cuộc gọi tới) và black screen, có cách nào khắc phục k bạn? Thanks for support.

- Bạn tham khảo vụ DirectSF và NativeSD tại đây nha
- Còn zụ blacksreen thì chưa có cách. Còn zụ treo cuộc gọi là do bạn cài thêm viber đó!!

chautruongthinh

Dạo này sao diễn đàn buồn quá zậy?? Ae có muốn 1 bản update mới ko?? Mình vừa built bản V1.3 đây có ai muốn làm chuột bạch ko??

YinYang

Active Member
Dạo này sao diễn đàn buồn quá zậy?? Ae có muốn 1 bản update mới ko?? Mình vừa built bản V1.3 đây có ai muốn làm chuột bạch ko??

Anh cứ post bản cập nhật lên đây, mọi người sẽ test cùng với anh :D