• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

congnhon

Member
Mình vẫn dùng tốt bản V2.4 của Tytung. Hiện đang chờ bản V7.0 chính thức từ Macs18max rùi mình sẽ update lun cùng lúc 2 bản!!

Chủ thớt úp từng bản một cho AE co time mà trải nghiệm chứ Chủ úp 1 lần thì không có time test kỷ đâu nhé:))

chautruongthinh

Chủ thớt úp từng bản một cho AE co time mà trải nghiệm chứ Chủ úp 1 lần thì không có time test kỷ đâu nhé:))

Nếu zậy thì mình up từng bản zậy. Mình sẽ up bản NexusHD2-Jellybean-V2.4 của Tytung trước nhé!!

congnhon

Member
Bản này ba1v=c Thịnh chỉ chuyển sang direct , mình chạy trên máy mình điểm Benchmak :3377 đó, đang test tiếp

chautruongthinh

Hiện mình đang có bản Slimbean V7.0, có ai test thử không?? Đây là bản test không phải bản chính thức. Ae nào có nhu cầu thì PM hộp thư riêng nhé!!

luntet228

em mới tham gia điễn đàn,,...em úp rom NexusHD2-JellyBean-CM10.1 V2.2 ở trên
và em có chút vấn đề....rom đã úp vào DirectSD nhưng mỗi lần tắt máy khởi động lại thì máy lại vào boatloader mình phải chỉnh vào> boot as sd< thì chương trình mới chạy...liệu e có thiếu công đoạn nào khi úp rom k...?:(..có cách nào chỉnh để mỗi lần khởi động nó sẽ vào thẳng không..:-/

cqhieu

em mới tham gia điễn đàn,,...em úp rom NexusHD2-JellyBean-CM10.1 V2.2 ở trên
và em có chút vấn đề....rom đã úp vào DirectSD nhưng mỗi lần tắt máy khởi động lại thì máy lại vào boatloader mình phải chỉnh vào> boot as sd< thì chương trình mới chạy...liệu e có thiếu công đoạn nào khi úp rom k...?:(..có cách nào chỉnh để mỗi lần khởi động nó sẽ vào thẳng không..:-/

Menu MAGLDR -> Service -> Boot Setting -> AD SD Dir -> Tìm và chọn Folder Native SD.
Còn muốn Boot mặc định từ NAND: Menu MAGLDR -> Service -> Boot Setting -> Boot source -> Android from NAND

chautruongthinh

Ở bản này em vẫn bị BlackScreen khi có cuộc gọi đến anh ạ!
Bản này nhanh, mượt, tùy ứng đẹp, trông nuột hơn.

Không riêng bản V2.4 bị blackscreen đâu, tất cả các bản 4.2.2 của Tytung điều bị blackscreen mặc định Tytung nói là đã fix ở bản V2.3 nhưng thực tế thì tình trạng blakscreen vẫn còn

chautruongthinh

- Mấy ngày nay "trông đứng trông ngồi" chờ đợi bản update của Macs18max nhưng vẫn không thấy đâu, có lẽ bản V7.0 còn quá lỗi và chưa fix được nên Macs18max vẫn chưa public. Hi vọng Macs18max sẽ sớm fix được để ae còn cập nhật nữa chứ!

quangthanh89

bác ơi, bản này có cài cho v1.1b đc ko ạ. và nếu đc thì úp patch v1.1 đó kiểu gì,e ko hiểu lắm. bác có thể hướng dẫn giúp e kỹ hơn chút đc ko ạ.

chautruongthinh

bác ơi, bản này có cài cho v1.1b đc ko ạ. và nếu đc thì úp patch v1.1 đó kiểu gì,e ko hiểu lắm. bác có thể hướng dẫn giúp e kỹ hơn chút đc ko ạ.

Bạn nói mình không hiểu lắm?? Bạn muốn cài cái j hả??

cqhieu

Sao lại 2 bản ROM cài cho nhau. Bạn cài 1.1b là có cả 2 cái đó rồi. Không cần Patch nữa. Patch này dùng đề cài vào các ROM khác không có theme Xperia or Samsung. Ví du: Bạn có ROM Tytung chưa có Theme Xperia thì cài cái Patch vào.
Cài Patch như Up ROM bình thường.

chautruongthinh

Sao lại 2 bản ROM cài cho nhau. Bạn cài 1.1b là có cả 2 cái đó rồi. Không cần Patch nữa. Patch này dùng đề cài vào các ROM khác không có theme Xperia or Samsung. Ví du: Bạn có ROM Tytung chưa có Theme Xperia thì cài cái Patch vào.
Cài Patch như Up ROM bình thường.

- Cũng có thể sử dụng patch để update Xperia hoặc Touchwiz để fix các lỗi mà các bản trước đó đã có. Ví dụ như: Fix Music Visualizer, Fix Edit music info, .....

- Thông tin ngoài lề đây: với việc không chấp hành nội qui của XDA-Deverloper, Tytung đã chính thực bị MOD của XDA loại trừ, như vậy Tytung sẽ không còn update các bản ROM của a ấy trên XDA nữa. Nếu ae nào quan tâm đến các bản ROM của Tytung thì có thể tham gia diễn đàn mới của Tytung link này nhé

quangthanh89

e up thêm đc patch đó rồi.thực ra lúc úp nó ko lên nên cứ nghĩ mình làm sai, hoặc nó bị lỗi gì đó.sau đó e làm lại từ đầu giờ ngon ngẻ rồi. nhưng cũng hơi bị năng.e cảm ơn bác nhé
Bạn nói mình không hiểu lắm?? Bạn muốn cài cái j hả??