• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM UNI 2.11.11 beta

nncuong

Administrator
Do băng thông hạn chế, nên đành phải phát hành nội bộ thế này :D
Các bác lấy file link để tải ROM đính kèm, pass: pdaviet
Các bác đừng public link nhé. Không là sập cái host pdaviet.vn đó :D

Chỉnh sửa cuối:

TuyetKy

Not Found

The requested URL /download/uni_2_11_11.rar was not found on this server.

locvtn

hi sau khi dùng link của bác Cường không download được thế là thay vì để pdaviet.net mình đổi thành pdaviet.vn thế là download được ngay. thanks bác Cường nhiều. hehe

holitraco

hi sau khi dùng link của bác Cường không download được thế là thay vì để pdaviet.net mình đổi thành pdaviet.vn thế là download được ngay. thanks bác Cường nhiều. hehe

Tại sao mình thử cả hai pass như bạn mà vẫn không được?

Tại sao mình thử cả hai pass như bạn mà vẫn không được?

Pass giải nén của cái link là pdaviet, còn sau khi thấy được link down thì bạn đổi pdaviet.net thành pdaviet.vn trong cái link lại là down được!

locvtn

Mới vừa up xong, Rom chạy nhanh hơn bản 2.11.10. wireless with WPA ổn định, tuyệt hơn bản 2.11.15F. chỉ còn camera là còn lỗi thôi nhưng vẫn chấp nhận được.

Chỉnh sửa cuối:

belle_lune

Hihihi Cuối cùng cũng đã đợi được đến lúc có bản 2.11.11 của bác ccuong. Để mình up thử xem sao... thấy mấy bác up rồi nhận xét mà ham ...>:)>:)>:)

P/S: Sao em down về và giải nén nó không hỏi pass vậy các bác... và chỉ có file NK.NBF trong file nén thôi.

Chỉnh sửa cuối:

nncuong

Administrator
Bản này có Flash Disk nên Camera vẫn không ổn định và vẫn hao pin (tất nhiên là chạy nhanh hơn :D)
WiFi đã sửa để chạy cho WPA
Bác nào dùng thẻ nhỏ thì vào Storage Setting để đổi sang thẻ thường. Để dùng thành USB Disk thì cũng vào Storage Setting.

Chỉnh sửa cuối:

linhquangtri

Bản này có Flash Disk nên Camera vẫn không ổn định và vẫn hao pin (tất nhiên là chạy nhanh hơn :D)
WiFi đã sửa để chạy cho WPA
Bác nào dùng thẻ nhỏ thì vào Storage Setting để đổi sang thẻ thường. Để dùng thành USB Disk thì cũng vào Storage Setting.

anh Cường cố gắng làm luôn cái Camera luôn nghe, em "ghiền" Rom của anh Cường lắm đó. Thank

nncuong

Administrator
anh Cường cố gắng làm luôn cái Camera luôn nghe, em "ghiền" Rom của anh Cường lắm đó. Thank

Nếu làm được thì cả thế giới "nghiền". :))
Hiện vẫn dùng được nhưng phải tắt bật 2 lần :D

LuongQuang

Super V.I.P
Vừa UP ngay rồi! =D>

- Free của Program trống khá lớn: 30.77MB ;;)
- Bản Rom rất "sạch" chỉ thêm mỗi Pbar 1.5, Rar, FlashPlayer, Hibernate
- Có thêm StorageSettings v2.0 sử dụng cho SDHC và USB disk.
- ...

Vừa bị treo 2 phát ngay sau khi UP xong vì vào FileExplorer để xóa data trong Storage của Rom cũ thì treo, tức mình HR 1 phát rồi xóa tiếp thì vẫn treo. Sau phải vào PC sync rồi xóa. Chưa biết sao, hay do data lớn quá!? :-?

Sau khi cài các soft cơ bản thì máy chạy nhanh, ram tốt... Khoái cái FlashDisk nhưng lại sợ mỗi vụ "ăn pin" thôi! :D

Vài cái ảnh cho sinh động nhé:

Cài soft tiếp rồi ý kiến sau! ;)

nncuong

Administrator
Thank LuongQuang nhé.
Theo cảm nhận riêng thì PIN đỡ hơn bản 10 nhưng báo PIN lại không chính xác với PIN lô (sm ThaiKien test). Để sống chung với ROM này tôi đã mua pin 3200 mAh rồi :D

yeu_khong_em09

thế thì quả pin lô của em toi rồi ... quả pin xịn thì bị chai lên đành mua quả pin lô, ko biết tương lai của em pin lô này sẽ ra sao đây nhưng mà kệ, đã down rồi thì bây giờ up, chạy xem thế nào đã ...

thế còn vụ treo máy của bác luongquang là thế nào vạy nhỉ ? Do máy hay là do ROM vậy ?

locvtn

thường thì sau khi uprom sẽ có một quãng thời gian ngăn máy chạy bị khựng nhưng mình chưa xác định được nguyên nhân. de sau khoạng phút thì máy sẽ chạy lại bình thường.