• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Uni Tomal Version 8.2

LuongQuang

Super V.I.P
- Bản Vanilla thì chỉ lược bỏ các phẩn mềm tích hợp đi thôi, cơ bản vẫn vậy, chạy khá "ngọt" :D
- Về radio nếu downgrade xuống version thấp hơn nữa thì sẽ còn ổn hơn nhiều đấy!
- UP bản rom khác mà lại sử dụng phần mềm backup của bản rom khác nữa thì lỗi là điều khó tránh khỏi, chưa kể các bản rom của Tomal nhiều khi có lỗi về ExtRom chẳng giống ai, mà phải dùng đúng bản ExtRom của chính tác giả thì mọi chuyện mới được giải quyết đấy!

Cuối cùng nếu có cảm ơn tác giả thì Donate cho bác ý nhé vì bác đó không biết tiếng Việt đâu :D:D

benhtamthan

Giúp mình với các Pác ơi, từ bản Rom Tomal 7.7 cho đến 8.2 khi có đt gọi đến sau hay bị mất chuông lắm. Khởi động lại, có đc 1 đến 2 lần rồi lại bị mất chuông, dù cho là chuông mặc định.

Làm ơn giúp mình cái vụ này với, thành tâm đa tạ...

Cảm ơn nhiều.

LuongQuang

Super V.I.P
Giúp mình với các Pác ơi, từ bản Rom Tomal 7.7 cho đến 8.2 khi có đt gọi đến sau hay bị mất chuông lắm. Khởi động lại, có đc 1 đến 2 lần rồi lại bị mất chuông, dù cho là chuông mặc định.

Làm ơn giúp mình cái vụ này với, thành tâm đa tạ...

Cảm ơn nhiều.

Kiểm tra xem trên máy của bạn có cài các phần mềm chạy multimedia nào? Có thể 1 trong các phần mềm đó đã chiếm quyền điều khiển để kích hoạt file mà bạn làm ringtone đó rồi nên HĐH không mặc định chạy được file đó nữa.

Trên máy mình không có hiện tượng như bạn nói, cộng thêm mình hay dùng PhoneAlarm nên hiện tượng trên càng không thấy! :D

vanthai74

Mình dùng bản ROM này thấy rất Okie, kết nối bluetooth rất tốt, tuy nhiên có 1 lỗi là thỉnh thoảng lại báo simcard bị full và yêu cầu xóa các message, mặc dù trong sim của mình tin nhắn không có nhiều.

Mình dùng bản ROM này thấy rất Okie, kết nối bluetooth rất tốt, tuy nhiên có 1 lỗi là thỉnh thoảng lại báo simcard bị full và yêu cầu xóa các message, mặc dù trong sim của mình tin nhắn không có nhiều.
Trường hợp này chưa bị bao giờ vì thường PPC lưu được rất nhiều tin nhắn. Không cần kể đến sim card. Bạn thử syns và backup tin nhắn rồi xóa hết xem có bị lại không nhé! Thân!
Đã có bản 8.5 Beta, bạn xài thử nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=40609

vumanhhai

e hỏi chút, down về co mỗi file chạy exe thôi, có cần thêm mấy cái file.nbf ko

Thanks bác nào giúp e nhiều

TLV

Active Member
sao mình uprom bản Vanilla xong k thấy hiển thị pin trên thanh tákbar,ai giúp mình với
Bản Vanilla là bản clean. Muốn hiển thị pin bạn phải cài đặt chương trình cần thiết như Spb Pocket Plus, WkTask manager, hay bất cứ chương trình hiển thị pin nào.

locvtn

nếu dùng thêm chương trình thì pin sẽ hiển thị đẹp hơn, còn bình thường mình chỉ cần chình registry để cho biểu tượng Pin hiển thị lên vị trí của Time ;)

Sau khi em up bản ROM này đến lúc up trở về WM5 thì bị lỗi không up được Extender ROM(Lúc trước vẫn up bình thường )
Mong các anh hướng dẫn em với!