• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Uni Tomal Version 8.2

phuongsfc

Hi!
Sau khi rong ruổi với các bản ROM, mới dùng thử bản này có 2 ngày thôi! nhưng cảm thấy tương đối tốt, khởi động nhanh, song rradio tốt và ít tốn RAM! Tuy nhiên sóng việt nam thì chưa biết thế nào (vì không ở nhà!). Kết luận: Đây là bản ROM có xác định dùng lâu dài được. Xin cám ơn tác giả.
Tuy nhiên không dùng Ringtone nhạc midi được! Đã làm theo cách của Mr quang tư vấn là đổi đuôi nhưng nỏ ăn thua!!! Dùng soft Mringtone thì không chạy được CT! chắc là không tương thích. không biết đi về đâu đây!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

nhattuong

Active Member
Các bác có ai chạy được soft Skype không ? em cài Skype vào không chạy được. chỉ báo lỗi "Could not start"...hiện mình rất cần sử dụng skype. Mong các bạn giúp đỡ. Cám ơn

nhattuong

Active Member
bản rom này chạy ổn định nhất trong những bản mà mình đã up đó các bác ạh...hihi...có lẽ cái giao diện black của nó làm cho pin ít hao thì phải.

HaChau

Super V.I.P
Qua 3 ngày mình sử dụng mình thấy bản ROM này ổn định, không bị treo phát nào. ROM clean, FD 12.16 MB còn hơn không có. Nói chung là ưng ý với bản ROM này.

nugift

Active Member
Mình vừa up bản này đượvc 1% thì laptop bị tắt. Uni vẫn treo ở 1% và mình k tháo cáp. Sau khi PC khởi động lại thì mình kích hoạt lại quy trình up rom và sau đó mọi thứ OK! Hú vía!!! :)

Mình cứ nghĩ rằng Uni sẽ chết nhưng thật ra lại k. Bạn nào có thể giải thích trường hợp này được k?

Cảm ơn nhé!

Mình vừa up bản này đượvc 1% thì laptop bị tắt. Uni vẫn treo ở 1% và mình k tháo cáp. Sau khi PC khởi động lại thì mình kích hoạt lại quy trình up rom và sau đó mọi thứ OK! Hú vía!!! :)

Mình cứ nghĩ rằng Uni sẽ chết nhưng thật ra lại k. Bạn nào có thể giải thích trường hợp này được k?

Cảm ơn nhé!

Vậy là hên chứ sao :D. Còn không thì format doc là xong. Uni giờ là trâu nước rồi :D

HaChau

Super V.I.P
Bản ROM này có vẻ không tương thích với một số ứng dụng, có lúc tắt được, có lúc không tắt được ứng dụng.
Có bạn nào gặp phải trường hợp này và có cách work-around không?

hakkinen

Mình thì gặp trường hợp là phần mềm Cradle Alarm k thể dùng được, nó báo lỗi k thể kết nối với Windows media player, mãi mà vẫn chưa tìm ra cách giải quyết, đành quay về 7.7 :(

locvtn

vẫn có cảm giác Rom này không sướng bằng bản 2.11.11 của bác Cường, được cái tích hợp symbol tiếng Việt tốt. quyết tâm dùng thử mấy ngày xem sao. nếu không ổn đanh quay lại bổn củ 2.11.11 vậy ;)

hsoncd

Mình Up bản này nhưng không thấy Storage đâu cả hình như không có Ext Rom thì phải

hsoncd

Bạn xem đây

VNInt

Không phải là không có ExtROM mà chỉ vì Tomal không đưa thông số ExtROM version vào bản ROM thôi. Bản ROM này đã unhide ExtROM sẵn nên ExtROM chính là Storage (9.93 MB).

hsoncd

Không phải là không có ExtROM mà chỉ vì Tomal không đưa thông số ExtROM version vào bản ROM thôi. Bản ROM này đã unhide ExtROM sẵn nên ExtROM chính là Storage (9.93 MB).

Mình đã UnHide nhưng vẫn thế này

VNInt

Mở ExtROM có 2 dạng là unlockunhide, unlock là cho phép ghi/xóa dữ liệu trên ExtROM và unhide là mount (gán tên) cho ExtROM để WM có thể "nhìn thấy", trong trường hợp của bạn có lẽ là bạn đã unlock nhưng chưa unhide. Nếu bạn đã dùng đúng tool của PhamQuang http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=9154&postcount=4 để unlock và unhide rồi mà vẫn không thấy Storage thì có nhiều khả năng là ExtROM bạn đang bị lỗi, hãy up lại ExtROM thôi (nếu không có ExtROM trắng thì lấy bất cứ bản ExtROM nào up cũng được, sau đó unlock/unhide rồi xóa hết nội dung trong đó). Bạn nên dùng tool mới nhất trong bài viết của mình http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=37151 để không bị HR sau khi up ExtROM.
Nếu vẫn không được, hãy up lại cả ExtROM và ROM, nhưng nhớ tháo SIM và thẻ nhớ trước khi up để hạn chế tối đa các lỗi phát sinh.
Trong trường hợp xấu nhất thì format DOC rồi up lại toàn bộ là xong!
Chúc bạn thành công!

bigshot

Trước hết xin gửi lời cảm ơn đến người đã build bản rom Tomal 8.2 Regular .Mình xin có 1 số nhận xét như sau:bản rom này mình thấy rất ok,mình đã xài thử 1 tuần nghe gọi rất trong sóng rất mạnh khi sử dụng radio 1.15,còn 1.18 thì lúc đc lúc ko,camera ko bị lỗi hình chụp rất đẹp.extend rom thì hình như bị lỗi là ko nhận đúng dung lượng sau lần mình backup bằng Resco backup 1.3.Khi load nhiều chương trình thì tự nhiên bị thoát chương trình mà ko biết lý do,khởi động lại thì hết.Ngoài ra tất cả đều ổn.Có ai test bản Vanila chưa xin cho mình những ý kiến cụ thể đi.vì mình ko có điều kiện để thử.