• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.09 PDAVIET (BLACK)

PhamQuang

Manager
ROM v2.10.09 PDAVIET BLACK
=== for HTC Universal ===​

Phiên bản ROM mới dành cho HTC Universal, với phong cách màu đen làm cơ sở.
ROM gần như "sạch", chỉ bao gồm rất ít các ứng dụng phụ:
- Zip
- MIDLet
- psShutXP
- Tích hợp đủ bộ Fonts TV
- Fix Reg. các hiển thị Internet, ngày giờ,...
- Dùng hệ thống âm thanh của Trinity. :D

ROM đang Up vào host.

TLV

Active Member
Cảm ơn anh Quang.
Tôi đã cài đặt. Đang chạy tốt. Chưa phát hiện lỗi (chắc là không có)

skyhorse

sao em down dc có 3-5Kb àh!!!huhuhu,chácc tại nhìu ng down wa', bác nào up lên host khác dùm e dc không ah?cám ơn các bác nhìu nhìu

legoki

tắt cái chương trình download đi là bác down được ah. Nếu xài idm thì lúc nhấp vào link thì bấm atl rồi hãy click vào link

exec1984

Active Member
Đang dowload nhưng sao link lần này dow chậm vậy bác Quang ,em cứ dow được 65% là die

phuongsfc

Cảm ơn anh Quang.
Tôi đã cài đặt. Đang chạy tốt. Chưa phát hiện lỗi (chắc là không có)

Hi!
Bạn đã dùng bản 08 chưa?. Nếu dùng rồi thì có thể so sánh giùm cho anh em với xem thế nào?
Thanks

TLV

Active Member
Hi!
Bạn đã dùng bản 08 chưa?. Nếu dùng rồi thì có thể so sánh giùm cho anh em với xem thế nào?
Thanks

Tôi đã dùng bản 08
Còn với bản 09, nhận xét ban đầu: máy chạy nhanh và nhẹ, không bị đụng chạm các ứng dụng cũ khi restore-backup. Có vẻ Ram tụt nhanh hơn

aphodit

Bác Quang ơi cho em hỏi là sau khi up lên bản "09" .Tại sao khi em mở nhạc trong thẻ nhớ bằng "Windown media" thì nghe nó bị giật giật . Còn khi chép thử một bản vào máy thì nghe nó không bị giựt . Em nghĩ là nó hư phần tiếp xúc với thẻ (hoặc thẻ hư) nhưng khi dùng "Pocket music" thì nó vẫn bình thường . Vậy xin cho em hỏi là vấn đề trên là do đâu vậy.

cuunon

B/tooth, Gprs tốt, wifi tốt nhưng vì chưa cài regedit nên không biết nó chuẩn B hay G . Em thi thích bản không clean, nó tích hợp nhưng cái cần nhất và không hề thừa .

Em không biết cách bỏ âm thanh (Start), có vài ý kiến cho rằng có phần này sẽ làm chậm máy, bác nào biết cách chỉ em với .

lamphuongtu

bác nào dùng con XDA EXEC cho em hỏi một chút với ,em up bản '08" và "09" đều bị hiện tượng có người gọi đến không thể nghe họ nói gì ( khi em gập máy và ấn nút nghe bên hông .còn nếu xoay màn hình ra phía trước thì vẫn nghe gọi bình thường) .Bác nào dùng cả hai bản trên xin cho em biết với nhé

connguab

bác nào dùng con XDA EXEC cho em hỏi một chút với ,em up bản '08" và "09" đều bị hiện tượng có người gọi đến không thể nghe họ nói gì ( khi em gập máy và ấn nút nghe bên hông .còn nếu xoay màn hình ra phía trước thì vẫn nghe gọi bình thường) .Bác nào dùng cả hai bản trên xin cho em biết với nhé

Sau khi bấm nút trả lời thì bạn hãy chỉnh volume lên mức to nhất thì sẽ nghe được thôi, vì mặc định nó nằm ở mức thấp khó nghe được người bên kia nói lắm.
Chúc bạn vui ! ;;)

nthanhtrung_a

Bác Quang ơi cho em hỏi là sau khi up lên bản "09" .Tại sao khi em mở nhạc trong thẻ nhớ bằng "Windown media" thì nghe nó bị giật giật . Còn khi chép thử một bản vào máy thì nghe nó không bị giựt . Em nghĩ là nó hư phần tiếp xúc với thẻ (hoặc thẻ hư) nhưng khi dùng "Pocket music" thì nó vẫn bình thường . Vậy xin cho em hỏi là vấn đề trên là do đâu vậy.

Vậy là bạn bị giống mình lúc trước rồi. Bạn hãy vào trong Reg kiểm tra lại tốc độ truy xuất thẻ nhớ thử xem. Có thể là bản mới này, anh Quang tăng tốc độ truy xuất thẻ nhớ đó mà.
HKEY_LOCAL_MACHINE\DRIVER\SDCARD\CLIENTDRIVERS\CLASS\SDMEMORY_CLASS và khóa:
HKEY_LOCAL_MACHINE\DRIVER\SDCARD\CLIENTDRIVERS\CLASS\MMC_CLASS
Nếu giá trị BlockTransferSize là 128 hoặc 256 bạn chuyển thành 64. Và Reset lại.
Lúc trước có người chỉ mình dùng cách này đó. Và ok.
Chúc vui vẻ nhé.

linhlk

Em không biết cách bỏ âm thanh (Start), có vài ý kiến cho rằng có phần này sẽ làm chậm máy, bác nào biết cách chỉ em với .

Bạn vào start/settings/Sounds&Notifications bỏ dấu tich Screen taps là ok

koolpoint

Bản rom này có âm thanh rất tốt, nghe to và rõ. nhạc chuông tích hợp sẳn mấy bản nhạc rất hay.
Nếu Bác Quang tích hợp thêm phần mền PIM Backup nữa vào rom thì hay biết mấy! :)
Thanks Man PQ nhiều lắm!

PhamQuang

Manager
Bản rom này có âm thanh rất tốt, nghe to và rõ. nhạc chuông tích hợp sẳn mấy bản nhạc rất hay.
Nếu Bác Quang tích hợp thêm phần mền PIM Backup nữa vào rom thì hay biết mấy! :)
Thanks Man PQ nhiều lắm!

Đây là phiên bản ROM thuộc loại Clean mà bạn.
Muốn dùng các ứng dụng, các bạn có thể tự cài mà.
Chiều hướng tạo Clean ROM và không tích hợp ứng dụng đang có nhu cầu lớn bạn ạ. :D

18S67705

bác Quang cho em xin bàn phím giống như bàn phím của bản 08 full, bàm phím của bản này tối quá !!!!!