• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.11 PDAVIET cho HTC UNIVERSAL

PDABase

cho mình hỏi tại sao bản rom này pin dùng còn 20% là tự tắt máy luôn không dùng được là sao vậy, mình đã reset mấy lần rồi mà cũng không được là sao ?

Sau khi ban seret máy bạn có vào được màn hình có chữ O2 hay là Mobile Phone hay là tắt ngấm. Nó có 3 trường hợp hợp:
+) Nếu vào đến Mobile Phone mà không chạy được tiếp thì tức là máy bạn bị đá sotf tức là bạn cài phần mềm bị đá nhau.
+) Nếu chỉ vào được O2 mà không chạy được thì máy bạn ko thích ứng với Room.
+) Nếu mà trọc reset mà màn hình vẫn tối om thì máy bạn bị chai pin rồi.

Như thế là cụ thể rồi bạn nhé. Ah nhân tiện nhắc luôn bạn là học luôn cách format DOC của PhamQuang đã dạy đi chứ up nhiều cũng dễ xảy ra tình trạng chết DOC lắm đó. Ngoài ra nếu bạn Format DOC rồi máy chạy các Room có phần nhẹ nhàng ít trục trặc hơn.

HungUTD

he he , Các bạn ơi mình xem rồi không phải chai pin đâu. may quá...Nhưng sạc được 100% thì dùng đến 20% thì ngất luôn lại phải sạc ...sao lại thế nhỉ , các bạn có bị như vậy không ?

ThaiKien

Super V.I.P
he he , Các bạn ơi mình xem rồi không phải chai pin đâu. may quá...Nhưng sạc được 100% thì dùng đến 20% thì ngất luôn lại phải sạc ...sao lại thế nhỉ , các bạn có bị như vậy không ?
Nhiều khả năng là do pin của bạn đó, đó là khuyết điểm lớn của dòng UNI mà. Vấn đề này đã được thảo luận nhiều rồi bạn ạ, bạn hãy chịu khó tìm hiểu trước khi đưa ra câu hỏi nhé, nếu không sẽ bị coi là spam đó!

traitimlua

e up thu ban 2.11.14pv thấy chạy nhanh hơn bản 1.30.107 e dùng cũ.nhưng vẫn bị lỗi camera

linhlk

e up thu ban 2.11.14pv thấy chạy nhanh hơn bản 1.30.107 e dùng cũ.nhưng vẫn bị lỗi camera

Bạn phải nói rõ là bị lỗi như thế nào để mọi người còn bít mà trả lời chứ?:-??, lúc dùng bản cũ thì có bị lỗi k?:-?
bạn là thành viên mới nên đọc nội quy của diễn đàn rồi hằng post bài nhé:)

foryou2006

Máy Exec của em đang chạy Rom V2.10.11 tuy nhiên sau một thời gian thì bị tình trạng thông số pin không xem được (báo là Unknown). Em đã thử hardreset lại nhưng vẫn không hết. Cắm sạc vào đèn tín hiệu không lên nhưng pin vẫn được sạc. Hiện giờ em chưa biết máy bị gì, bác nào gặp tình trạng này xin chỉ giúp em!
Cám ơn các bác!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Máy Exec của em đang chạy Rom V2.10.11 tuy nhiên sau một thời gian thì bị tình trạng thông số pin không xem được (báo là Unknown). Em đã thử hardreset lại nhưng vẫn không hết. Cắm sạc vào đèn tín hiệu không lên nhưng pin vẫn được sạc. Hiện giờ em chưa biết máy bị gì, bác nào gặp tình trạng này xin chỉ giúp em!
Cám ơn các bác!

Cắm sạc mà đèn không báo thì phần cứng của bạn có vấn đề rồi đó chứ không phải là do bản rom đâu. Nhưng trước hết bạn cứ thử up một bản rom khác xem còn có bị tình trạng đó không nhé rồi tính tiếp. Thân!!!

ngan

-@foryou2006 :máy of mình từ rom 2.10.14PV cũng hay bị vậy,vừa chuyển qua 2.10.11PV vẫn không hết,chả rõ ra sao nữa.
- @ các Mod: hình như bản rom 2.10.11 làm cho tiếng loa ngoài nhỏ hơn thì phải, mong các Mod chỉ giúp. cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

foryou2006

Cắm sạc mà đèn không báo thì phần cứng của bạn có vấn đề rồi đó chứ không phải là do bản rom đâu. Nhưng trước hết bạn cứ thử up một bản rom khác xem còn có bị tình trạng đó không nhé rồi tính tiếp. Thân!!!

Cám ơn bác!
Em đã up thử bản rom khác nhưng vẫn bị tình trạng như vậy. Em có kiểm tra máy bằng cách lắp pin máy khác vào thì máy báo bình thường, đèn tín hiệu OK không bị lỗi gì hết. Từ đó em suy ra có lẽ tại pin, nhưng em cũng lắp thử pin của máy mình vào máy khác thì máy đó cũng báo bình thường, không bị lỗi Unknown. Do đó em đang phân vân không biết là lỗi như thế nào. Tuy nhiên em vẫn cho rằng phần lớn lỗi là do pin vì pin máy em xài đến khoảng 30% là tịt. Mong được tham khảo thêm ý kiến của các bác!

rockone1909

Cám ơn bác!
Em đã up thử bản rom khác nhưng vẫn bị tình trạng như vậy. Em có kiểm tra máy bằng cách lắp pin máy khác vào thì máy báo bình thường, đèn tín hiệu OK không bị lỗi gì hết. Từ đó em suy ra có lẽ tại pin, nhưng em cũng lắp thử pin của máy mình vào máy khác thì máy đó cũng báo bình thường, không bị lỗi Unknown. Do đó em đang phân vân không biết là lỗi như thế nào. Tuy nhiên em vẫn cho rằng phần lớn lỗi là do pin vì pin máy em xài đến khoảng 30% là tịt. Mong được tham khảo thêm ý kiến của các bác!
nếu bạn đã test thế thì đúng là tại pin của bạn rồi, phần nhiều là do máy bạn cũng không hợp với cục pin ấy nữa nên khi cắm vào máy khác nó vẫn nhận ( cái máy ấy lại không kén" nhưg kết lịa là cục pin ấy vẫn nên thay đi bạn ạ

connguab

-@foryou2006 :máy of mình từ rom 2.10.14PV cũng hay bị vậy,vừa chuyển qua 2.10.11PV vẫn không hết,chả rõ ra sao nữa.
- @ các Mod: hình như bản rom 2.10.11 làm cho tiếng loa ngoài nhỏ hơn thì phải, mong các Mod chỉ giúp. cám ơn.

khi có cuôc gọi đến, bạn bấm vào biểu tượng hình cái loa rồi chỉnh volume lên mức cao nhất thì sẽ OK thôi ! :D :D :D

ngan

cái vụ này mình làm rồi bạn ơi, bởi vì vậy mình mới hỏi có phải do bản rom hay không?.

connguab

cái vụ này mình làm rồi bạn ơi, bởi vì vậy mình mới hỏi có phải do bản rom hay không?.

:)) :)) :))
K phải do bản rom đâu Ngan ơi !
Bạn chịu khó thực hiện lại 1 lần nữa nhé !
Đầu tiên bạn bấm vào biểu tượng hình cái loa phía trên góc phải màn hình đt, kéo cả 2 thanh âm lượng lên mức cao nhất, sau đó bạn bấm số 900, rồi bấm nút Speaker on (trên bàn phím ảo), đẩy nút volume (phím cứng bên hông máy) lên mức cao nhất.
Bây giờ thì mình chắc rằng bạn sẽ k than phiền rằng đt nghe nhỏ nữa đâu !
:D :D :D

foryou2006

nếu bạn đã test thế thì đúng là tại pin của bạn rồi, phần nhiều là do máy bạn cũng không hợp với cục pin ấy nữa nên khi cắm vào máy khác nó vẫn nhận ( cái máy ấy lại không kén" nhưg kết lịa là cục pin ấy vẫn nên thay đi bạn ạ

Chính xác là tại pin. Em đã kiểm tra kỹ lại cục pin của máy thì phát hiện ra lỗi tại các điểm tiếp xúc của pin (do một bản mạch đồng bị bung ra). May quá là lỗi do pin thế mà em cứ sợ là lỗi của máy. Thanks các bác!

ngan

Mình đã làm cái này từ hồi còn xài O2i rồi, bi giờ còn thêm thảm cảnh gọi vào báo tắt máy,lấy máy đó gọi vào máy khác thì được,sau đó gọi ngược lại vẫn báo tắt máy,bực mình không. Chả biết sao nữa, dù sao cũng cám ơn bạn đã nhiệt tình, nếu ở SG thì hôm nào mình mời ly cafe sáng nhé.

dcn488

Mình đã làm cái này từ hồi còn xài O2i rồi, bi giờ còn thêm thảm cảnh gọi vào báo tắt máy,lấy máy đó gọi vào máy khác thì được,sau đó gọi ngược lại vẫn báo tắt máy,bực mình không. Chả biết sao nữa, dù sao cũng cám ơn bạn đã nhiệt tình, nếu ở SG thì hôm nào mình mời ly cafe sáng nhé.

có phải máy bạn gọi đi được nhưng ko nhận được cuộc gọi. Nếu ko lầm là máy bạn bị cắt 2 chiều và bạn mới nạp tiền, nên tổng đài mới mở có 1 chiều gọi đi thôi.Khi đó bạn hãy liên lạc tổng đài bạn sd nhé.Mình cũng mới bị giống như bạn vậy.
;;)

ngan

có phải máy bạn gọi đi được nhưng ko nhận được cuộc gọi. Nếu ko lầm là máy bạn bị cắt 2 chiều và bạn mới nạp tiền, nên tổng đài mới mở có 1 chiều gọi đi thôi.Khi đó bạn hãy liên lạc tổng đài bạn sd nhé.Mình cũng mới bị giống như bạn vậy.
;;)
-Cái vụ đóng cước ĐT thì tháng nào mình cũng được Mobofone thưởng 3%, mình vừa up lại bản rom gốc of O2 rồi,vẫn chưa tìm bản rom nào ổn định cả,đành đợi 1 thời gian nữa xem sao.

linhlk

-Cái vụ đóng cước ĐT thì tháng nào mình cũng được Mobofone thưởng 3%, mình vừa up lại bản rom gốc of O2 rồi,vẫn chưa tìm bản rom nào ổn định cả,đành đợi 1 thời gian nữa xem sao.

bạn up ROm gốc mà k vẫn k ổn định? kể cũng lạ thật :-?, mình nghĩ có nhiều khả năng phần cứng bạn có vấn đề:( vì Rom gốc là bản ổn định nhất đó bạn ạ:)

ngan

bạn up ROm gốc mà k vẫn k ổn định? kể cũng lạ thật :-?, mình nghĩ có nhiều khả năng phần cứng bạn có vấn đề:( vì Rom gốc là bản ổn định nhất đó bạn ạ:)

-Rom gốc thì chưa có vấn đề gì,ý mình muốn có bản rom nào cook lại có giao diện đẹp hơn mà ổn định hơn. Khả năng phần cứng bị hỏng ở bộ phận nào hả bạn(xin lỗi các Mod nhé, tiện thể hỏi luôn để qua Phần cứng biết chỗ tìm:D:D:D).