• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM VÀ CÁCH UP ROM CHO ACER M900

PhamQuang

Manager
ROM cho ACER M900 có thể tải theo Link sau:

ftp://ftp.acer-euro.com/smartphone/m900/os_images/

chọn ROM có mã hiệu WWE tải về là sử dụng được. Hoặc trong Topic sau cũng đã đưa link lên HOTFILE:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?78188-★-LINK-SHIP-ROM-CHO-CÁC-DÒNG-ACER-★

TIẾN HÀNH​

1/ Tải ROM về, là Ship ROM nên có định dạng EXE, đó chính là file EUU_ACER_M900_WWE_614_100_0204_EA678616.exe
2/ Hãy nhấn cho file đó chạy trên PC đến bước như hình sau thì tạm dừng lại:

3/ Trên máy tình theo đường dẫn sau:

C:\Ducuments and settings\USER\Local settings\temp
Trong đó USER là tên chủ máy tính đang sử dụng.
Sẽ thấy 1 số file, hãy Copy lấy 2 file: temp.dat (khoảng 124Mb) và USBDLUpdate_Console.exe
4/ Đổi tên temp.dat thành temp.bin
5/ Sử dụng thẻ đã format rồi copy 2 file: temp.binUSBDLUpdate_Console.exe và thư mục gốc, cắm vào máy.
6/ Nhấn POWER + REC + RESET
Chờ đợi quá trình hoàn thành là xong.

PhamQuang

Manager
anh ơi em bấm Power + Rec + Reset mà sao nó chỉ khởi động lại thôi ah!

Mình không sử dụng và cũng chưa biết mặt mũi con Acer M900 như thế nào cả.
Viết hướng dẫn trên chỉ là dựa trên nguyên tắt chung mà thôi.

Bạn có thể thử cách sau:
- Cho máy kết nối và Sync hoàn chỉnh với PC (nên sử dụng WinXP)
- Tải bộ Tool đưa kèm dưới đây về và bung ra thành thư mục trên PC.
- File temp.dat trên không cần đổi gì cả, copy luôn vào thư mục trên.
- Nhấn Flash_ROM.bat chạy và đợi hoàn chỉnh.

nhoc_phamdang

Đúng là khó thật,em làm như anh hướng dẫn (cách sau) nhưng khi flash Rom thì SYNC tự dưng mất kết nối với điện thoại nên Up ko thành công,còn cách nào đơn giản mà hiệu quả hơn ko anh?

PhamQuang

Manager
Đúng là khó thật,em làm như anh hướng dẫn (cách sau) nhưng khi flash Rom thì SYNC tự dưng mất kết nối với điện thoại nên Up ko thành công,còn cách nào đơn giản mà hiệu quả hơn ko anh?

Sử dụng WinXP đi, chắc bạn dùng Vista phải không?
Thêm nữa, nếu có thể thử, bạn thay USBDLUpdate_Console.exe mình đưa trên bằng cái lấy ra khi tách ROM M900 thử xem.
Up Acer M900 không hề khó đâu. Nói thật, nếu có máy trong tay, chỉ trong vòng 15 phút, mình sẽ biến máy của bạn thành máy có ROM mới ngay thôi. :D

nhoc_phamdang

máy tính em dùng XP mà vẫn chưa được nữa,ko biết anh có ở Sài Gòn ko?nếu vậy thì hay qua,anh em minh đi uống cafe giao lưu,sẵn tiện nhờ anh hướng dẫn em làm dùm luôn :D

winterday

mình cũng có con acer M900 nè toàn tiếng pháp giờ úp rom tiếng Anh mà không dc