• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ ROM ] VIPERS 3.1.2 MOD : BẢN ROM MOD TỪ VIPERS 3.1.2

huytuan242

nó đó... mình dang dùng bản này. thấy ok

Sent from Bác Sĩ Hai Súng using iPhone 5s 64GB!

Ukm. Mình đang xài rồi. Tại hnay ms lên pda nên thấy lạ. Hnay bên tinhte thấy im quá

Sent from my HTCSensation using Tapatalk

Chỉnh sửa cuối:

davuong

Ukm. Mình đang xài rồi. Tại hnay ms lên pda nên thấy lạ. Hnay bên tinhte thấy im quá

bác nên để kặc dịnh mà xaì
vì kernel 3.4.10 chưa ổn định, cài vào k tốt xíu nào...

Mà bác biết cài cái 99lkm gì đó ko

quanghh

Sau mấy ngày dùng ROM VIPERS 3.1.2 MOD, có 1 số cảm nhận đó là pin khá tốt, chạy mát tuy nhiên lỗi bị treo máy hoặc khởi đông lại máy khi pin khoảng 18% vẫn còn. Khi pin yếu cuộc gọi đến bị mất và máy tự khởi động lại, còn chụp anh thì bị treo, bắt buộc phải tháo pin ra và khởi động lại máy.

quanghh

Có 1 vấn đề khi sang tinhte tìm bản ROM cho sen xe khiến mình không tìm đc (ko biết có phải do không biết dùng) là bên đấy không phân loại các dòng và đời máy, vào mục thay đổi nang cấp phần mềm thì các bản rom của các hãng cũng như đời máy sắp xếp lung tung, ko phân loại đc. Không biết các bạn khác có như vậy ko hay là do mình chưa biết cách tìm nhanh

davuong

Có 1 vấn đề khi sang tinhte tìm bản ROM cho sen xe khiến mình không tìm đc (ko biết có phải do không biết dùng) là bên đấy không phân loại các dòng và đời máy, vào mục thay đổi nang cấp phần mềm thì các bản rom của các hãng cũng như đời máy sắp xếp lung tung, ko phân loại đc. Không biết các bạn khác có như vậy ko hay là do mình chưa biết cách tìm nhanh

rom htc sensation z710 , htc sensation xe , htc sensation 4G đều xài rom giống nhau hết vì thực chất là 1=> có topic bên tinhte có đầy đủ đó bác. mà đúng là k xếp loại từng loại đt

vothanhdat_97

cho em hỏi, sao ai cung up dc mà em up rom k dc, rom trước của em là vipers 1.6.3, bây giờ em len 3.1.2 thì cứ treo logo HTC :< em làm đủ cách mà k đc, mấy bác giúp em :(

NBAOPHI

cho em hỏi, sao ai cung up dc mà em up rom k dc, rom trước của em là vipers 1.6.3, bây giờ em len 3.1.2 thì cứ treo logo HTC :< em làm đủ cách mà k đc, mấy bác giúp em :(

Có thể do RECOVERY của bạn không ngon, bạn có thể dùng 4EXT Recovery thử xem, mình dùng cái này up ROM Ok lắm, ít khi bị lỗi.

vothanhdat_97

FW em cung up lên 3.33 - em cung xài 4ext vì dag xài 1.6.3 mà :( rõ ràng em cung chã hiểu vì s ==' em cài dc mỗi 1.6.3 mấy rom khác cung chẳg dc

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

lhuynhtien

XIN GIỚI THIỆU VỚI ANH EM BẢN ROM VIPERS 3.1.2 MOD CỦA MÌNH. SAU KHI SỬ DỤNG THỬ NGHIỆM DỰA TRÊN NỀN TẢNG GỐC CỦA VIPERS 3.1.2. MÌNH ĐÃ MOD THÀNH CÔNG 100% BẢN ROM MỚI NÀY. RẤT HOÀN THIỆN :
A- GIỚI THIỆU :
1- FIX LỖI TUỘT RAM CỦA JB ( DÙNG THỬ VỚI FACEBOOK, BROWSER, DOLPHINB, ĐẶC BIỆT LÀ THẰNG GOOGLE EARTH..)
2- CHỤP ẢNH CỰC ĐẸP LÊN TỚI 5,8 MB VỚI ĐÈN FLASH, QUAY PHIM HD VỚI 20MB BITRATE ( ICS = 40MB)
3- KHÔNG BỊ REBOOT KHI CUỘC GỌI ĐẾN -ĐI, VÀ KHÔNG BỊ SẬP NGUỒN KHI CHỤP ẢNH FLASH DƯÓI 40% ( ĐÃ THỬ Ở 18% OK)
4-MÁY CỰC MÁT MẺ..ỔN ĐỊNH...3G NÓNG LÀ ĐƯƠNG NHIÊN RỒI
5- SẠCH SẼ MƯỢT MÀ....
6- CHƯA THẤY LỖI GÌ NGHIÊM TRỌNG LẮM....

B- CÀI ĐẶT

1- ANH EM DOWNLOAD THEO LINK SAU :
http://www.fshare.vn/file/H6X6P1UU26/
2- WIPE FULL TRƯỚC KHI CÀI
3- KHÔNG CÀI BẤT KỲ APP TASK KILL VÀ NGỦ ĐÔNG ỨNG DỤNG NÀO SẼ GÂY TỐN PIN VÀ REBOOT MÁY.
4-TWEAK, HUB OK HẾT
CÓ LỖI GÌ ANH EM CÙNG TEST VÀ BÁO LẠI NHÉ

chào anh! lâu nay anh khỏe luôn chứ?
Nay em cùng lại con Sen Xe, vẫn đang dùng rom vipers 5.1.0 mod v5 của anh. nay e muốn trải nghiệm cái rom mod mới của a, liệu cái này phải ko anh

vietcad

Member
chào anh! lâu nay anh khỏe luôn chứ?
Nay em cùng lại con Sen Xe, vẫn đang dùng rom vipers 5.1.0 mod v5 của anh. nay e muốn trải nghiệm cái rom mod mới của a, liệu cái này phải ko anh
Cảm ơn! Dạo này anh chuyển qua dùng IOS nên ít lên Forum của Android. Rom này là cũ rồi nếu muốn dùng bản mới nhất thì có 2 bản sau trước khi chia tay Sensation anh có làm lại tương đối ổn định nhé
1- Vipers 5.3.0
https://www.fshare.vn/file/D8FDWNVUQG
2- Vipers 5.0 like Stock
https://www.fshare.vn/file/DM34H937AU
( Đã sử dụng rất tốt cho đến khi hỏng Sensation)