• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom WIZARD Build 19214 (phong cách DIAMON)

mapbuidoi

Uhm mới đầu chưa biếit óp rom thế nào hết. Nào là Unlock CID, Nào là Up IPL SPL. Bữa rào rảnh post hình cụ thể cho những người mới kèm những tool cụ thể cho các newmenber biết mà óp chứ nhiều toppic hướng dẫn chung chung đưa tool phiên bản mới mà hình ảnh thì toàn hướng dẫn bản củ ko à.

Test hổm rày thấy dc một lỗi làm mình đang đau đầu, lỗi này ít khi người dùng sử dụng tới nhưng mình thi phải dùng thường xuyên.
Phần kết nối GPRS...
Cài thêm những ứng dụng sau đây hình như nó đụng ứng dụng ko thể kết nối GPRS kết nối vào dc nhưng dis ra ngay.
Mình đang xài những ứng dụng sau:
Opera
IM+
Vitalk
Voxox <= cái này giao diện khá đẹp màu đen của Iphone đang là bản beta xài dc yahoo msn... dc cái gọi free.
Cứ cài tổng họp vào là y chang ko kết nối gprs dc.

Chỉnh sửa cuối:

hector

mình thì chỉ cài IM+ và opera thì thấy GPRS bình thường mà!hầu như rom nào cũng có cài 2 cái này!và thấy hoạt động bình thường!

luongduc

đây là bản rom mà mình yêu thik nhất! khá ổn định! up bao nhieu bản rồi cũng quay lại với nó!