• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom WIZARD Build 19214 (phong cách DIAMON)

hoadainhan70

Active Member
HIC ! tớ tải về máy roài nhưng đã up thất bại khoảng 5 lần ! toàn được là 15% lần thứ nhất , 23% lần hai và những lần tiếp theo thì chỉ dừng lại ở 54% và PC bị treo luôn phải khởi động lại , Tuy nhiên Up lại bản Rom Vista tải ở toppic đầu thì chạy một mạch 100% luôn và ok

hoadainhan70

Active Member
Đã up thành công ! đang chạy thử và xem ra bản Rom này có nhiều nét quyến rũ và rất cá tính đóa mấy Pác à

Aivanhoknight

Mình thấy bản rom này là ok nhất.
Phải cái tội hôm nọ up thử bản rom khác, giờ muốn trở lại mà tìm bộ rom cũ không thấy đâu hết. lên đây tải về thì không được:-/
Bạn nào có link tải rom này còn sống cho mình xin với. Mình đang cần lắm
Cám ơn trước nhé!

nhathuy

Hik, Rom này bực nhất cái vụ không thể copy contact từ máy vào sim đc & cũng kô select nhìu contact đc, nếu mún del hết thì chỉ còn cách del từng cái 1 :(

Aivanhoknight

Mình thấy bản rom này là ok nhất.
Phải cái tội hôm nọ up thử bản rom khác, giờ muốn trở lại mà tìm bộ rom cũ không thấy đâu hết. lên đây tải về thì không được:-/
Bạn nào có link tải rom này còn sống cho mình xin với. Mình đang cần lắm
Cám ơn trước nhé!

Không ai có lòng giúp mình hay sao?:(
Mình kết cái giao diện của bản này mà giờ tìm không ra:-??

favita

cho mình hỏi phải làm thế nào để cái đường thẳng báo dung lượng Pin (đường thẳng màu xanh nằm trên cùng của màn hình) không hiển thị nữa vậy các bác?
mình đã bỏ tùy chọn trong setting của WkTaskL_1173 nhưng cũng kô ăn thua!
vào registry thì kô biết chổ nào để thay đổi cả!
Bác nào biết thì chỉ giúp mình với!

hector

bạn vào windown>start up thấy cái nào có chữ pin(mình kô dùng bản này nữa nên kô nhớ nó tên j nữa.có chữ pin là ok :D) bạn xóa nó đi!

poiuy

Có nhiều bác không đọc gì cứ hỏi mãi nhỉ, cái chức năng select all contact ấy là do phần mềm ppccontactmanager tạo ra chứ contact gốc không có đâu. Phần mềm này do tác giả bản rom cho vào hay không thôi. Nếu không có thì các bác cài thêm vào mà dùng.

mapbuidoi

Rom tốt chạy nhẹ nhàng. Êm quá tốt. Nhưng có điều óp rom này cũng hơi lằn nhằn nào là Unlock CID xong rồi phải up IPL và SPL lên 3.08 xong mới óp rom vào dc. Nhức cả đầu làm Em mất cả một buổi mới óp dc. Cứ như họ hàng Atom không có lằn nhằn như thằng Mini Pro này.

hector

ờh1chir cần nâng 1 lân thôi mà bạn!lần sau cứ thế mà úp chẳng có j fai lằng nhằng hết!với lại chỉ cần unlock cid thui còn IPL/SPL để thế cũng được!

mapbuidoi

ờh1chir cần nâng 1 lân thôi mà bạn!lần sau cứ thế mà úp chẳng có j fai lằng nhằng hết!với lại chỉ cần unlock cid thui còn IPL/SPL để thế cũng được!

Để thế cũng dc là sao? Bác biết bản IPL và SPL bao nhiêu ko mà để? nó là IPL 1.03 và SPL 1.05 <= Óp rom mới này chạy chậm lắm bực mình mới đưa nó lên 3.08 chứ để bản cũ thì khỏi nói chậm chưa từng thấy. Thử rồi bạn sẽ bít ngay mà.

hector

hờ hờ!thế mà trước jo mình cú nghĩ cái IPL/SPL chỉ ảnh hưởng đến lúc khởi động thôi chứ?IPL/SPL thấp thì khởi động chậm hơn một chút thôi!với lại bạn bảo lằng nhằng nên mình chỉ góp ý bạn bỏ qua cái giai đoạn đó thôi mà!kô hề ảnh hưởng đến việc up rom của bạn?