• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM 6.5.3 Pro by by Ste-V-illage buld 28014 z M2D Leo

kulee

PDA:
Samsung Omnia i900
System: Windows Mobile/Phone 6.5.3 Pro
os. 28014 WMD Core(series) COM 8 [v slim.]
Autor: Ste-V-illage
ROM cung` M2D v2.0

- Release SLIM version of build 28014. Free space: 104Mb. Free RAM after boot: 45Mb. Include most of B7300's apps, new M2D graphics, touch sensitive + battery tweaks, HTC menu, Swype, pako777's backlight and camera mod... As promised, this is early-release before 20/12, no details for now, please report if you face problem.

OmniaLite Apps: AudioNote, Calendar, Call Log, Clock, Data Manager, Dialer, File Manager, FMRadio, GPS Setting, Keyboard, Phonebook, Photo Album, RSS Reader, Smart Converter, SharePix, Touch Player, Volume Control.

pako777's backlight and camera drivers mod (fixed camera freezing)
Win 7 Hybrid theme
LZX compressed

FTouchSL 2.10
HTCEmu 0.8
Midomi

No Phone part included
Remove all themes except Classic Blue.
Unicode tahoma font instead of original one (cus im Vietnamese )
Some registry tweaks
Mã:
[FONT=Comic Sans MS][SIZE=4][COLOR=Purple][B][URL="http://www.4shared.com/file/176013235/dd9d7d0c/Ste-V-illagE-28014-M2Dv2-LZX-S.html"]Click Thank To Download[/URL][/B][/COLOR][/SIZE][/FONT]
Or
Mã:
[FONT=Comic Sans MS][SIZE=4][COLOR=Purple][B][URL="http://www.mediafire.com/?ixg330gmyz1
"]Mediafire Click Thank To Download[/URL][/B][/COLOR][/SIZE][/FONT]

Pass : Kulee

suu tam

Chỉnh sửa cuối:

dat1206

sao chủ topic cho vài ý kiến về cái rom này nhỉ.có ai test chưa chia sẽ cho a/e với :) link mediafire hỏi pass kìa đại ca ơi

Chỉnh sửa cuối:

kevin2210

ban ơi thiếu pass rồi kìa bản này cũng đuoc các bạn nên thử build 28014 khá ổn định

dat1206

anhpheo076 đang xài bản rom nào vậy up share cho tớ đc không?up bản của anh sonblack sao nó báo lỗi phần weather không bik.mà mấy bản rom này mình chỉ cần up pda,csc là dc à có cần up eboot vs phone không,mình đang xài bản của anh son black

dat1206

mới up xong để test thử mới đc,hy vọng là update weather đc.mà sao để có chữ cần thơ như của tấm hình demo nhỉ.của mình chỉ có chử party sunny mà k có chữ nơi update như chủ pic.làm sao ai giúp với

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Đang xài Bản Rom của steff195_i900_6.5.3_23620_M2Dv2 thật sự ấn tượng, tuy Bản này M2D và Titanium nhưng các ứng dụng đi kèm ko có. Bạn tự cài Vào như GooglsMaps, Dialer, ........Các App cần thiết. Và một điều tuyệt vời là RAM không tục mau như các phiên Bản khác lúc nào RAM cũng hơn 30MB - 60MB tùy theo Bạn sử dụng.! Các bản Rom khác ko phải bị lỗi Update thời tiết đâu mà Bạn không biết cách Update thôi! Bạn phải chỉnh ngày giờ đúng hiện thực nhé! Xong Cài GoogleMaps cho Nó xác định đúng chổ ở của Bạn (Cấu Hình GPS cho GoogleMaps là Com 3/4800) Bạn nên check vào Locatin Settings xong mới Update thời tiết nhé!! Nếu đã Up thành công mà không hiện địa danh thì Bạn nên cài bản fix sau đính kèm nhé!! Tiến hành Update lại. Chúc thành công!

Chỉnh sửa cuối:

dat1206

up bản rom của chủ pic hùi chiều ùi cảm nhận thì thật sự nó ko mượt như bản của anh sonblack build nói chung k có j đặc biệt,mà cái bản nay mình update weather dc còn bản anh sonblack sao up nó báo lỗi.hem bik lun,mà anhpheo ít online nick quá add nick ùi ma hem thấy online j hết :để mai up lại bản steff195_i900_6.5.3_23620_M2Dv2.mà bản này mình cũng up tưng thành phần up csc,pda thui đúng ko anhpheo.rom minh đang xài là rom của chủ topic á .:)sao cái rom chủ pic mình vô phần launch browser -> chọn youtube or google maps và facebook thì nó k chạy j` hết nhấn vào k thấy chạy j hết.hem bik sao kì vậy.

Chỉnh sửa cuối:

dat1206

ủa mình nói vậy mà bạn thấy không tôn trọng à :(hok hiểu mình nói j` không đúng mà bạn nói vậy,còn về việc xài mấy cái ứng dụng googlemaps mặc dù có chưong trình đó rồi nó có sẳn trong rom mình nói cái rom của chủ pic mình không vào đc googlemaps... lúc trước mình cài rom của anh sonblack cũng có sẳn googlemaps mà mình vô đc còn bản này thì k vào đc.vậy là do lỗi rom hay j` mình mới xài i900 nên k bik.

Chỉnh sửa cuối:

dat1206

À! giờ mới bik bạn nói mình không tôn trọng bạn chổ nào ùi tại mình không bik bạn tên Phê.thấy nick tưởng để anhphe067 thì nghỉ là nick vậy chứ không có ý ry` :(.sr bạn hén.mà anh phê ;;) có thể chỉ mình đường link mấy cái phần mềm cho i900 trong forum đc hem.tìm hoài mà k thấy ko bik cái nào dùng cho i900 phần mềm việt hóa càng tốt.thanks nhìu :)