• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom wm06 của athena và sự tương thích các phần mềm

hoangcao243

Em đã update lên rom WM06 cho máy mình ( ROM mới thế nào đã được các mod bàn ở trên). Nhưng ngoài những ưu điểm của rom WM06 này thì em đã phát hiện được 1 số nhược điểm với những phần mềm khá thông dụng:
1/ Download SPB pocket plus bản mới nhất trực tiếp từ trang chủ của soft, tiến hành cài bằng file cab hay bằng cách sync với PC không được, hiện lên thanh process nhưng chỉ được 1 vạch, có hình quay tròn, và máy đơ. Khởi động lại vẫn hiện vào process install đó, và lại đơ=> HR và backup lại.:mad:). Trường hợp tương tự đối với SPB weather và SPB phone suite.
2/ Với tomtom, sau khi cài tomtom6, chạy rất ngon nhưng không thể cài được tomtom today, hiện tượng giống như trên nhưng khác 1 tẹo là reset xong vẫn chạy tốt:)).
Đây là 2 vấn đề bực mình nhất:D. Thường thì em dùng WAD và WD nên cũng ko để ý, nhưng do chưa có thời gian để sử dụng nên đã định sang dùng tạm SPB. Mong các huynh đệ chú ý để đừng bị hiện tượng trên vì cài lại máy mệt lắm ạ. Hoặc cũng mong các bro chỉ em cách fix các lỗi trên, xin cảm ơn các bro rất nhiều.:)

duythuytien

DTT cài SBP Plus phiên bản cũ lên T-Ameo, rom mới, nhưng không thấy hiện tượng như bạn nói.

hoangcao243

DTT cài SBP Plus phiên bản cũ lên T-Ameo, rom mới, nhưng không thấy hiện tượng như bạn nói.
Thật sự mình cũng thấy lạ vì nghĩ SPB phiên bản mới phải support tốt cho WM06, nhưng lạ là mình đã HR và cài lại từ đầu cũng gặp hiện tượng trên. Nên nghĩ ko phải do xung đột phần mềm. :-??