• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.0 4.12.07.05 >>> 4.12.07.06 for HTC HERALD

izepck

Thanks bác Phạm Quang. Bác cứ liên tục xuất hàng mới ra thế này làm chúng em chạy theo up không kịp thưởng thức hết hàng cũ thì lại đã có hàng mới để khám phá rồi.
tại máy của chúng mình nó bị vậy nên mới không được thưởng thức ROM mới thôi , bạn không nhìn thấy hình chú Quang up lên à ? nhìn phê luôn:D:D:D

PhamQuang

Manager
tại máy của chúng mình nó bị vậy nên mới không được thưởng thức ROM mới thôi , bạn không nhìn thấy hình chú Quang up lên à ? nhìn phê luôn:D:D:D

Các bạn nên bỏ ra khoảng 40$ để mua Unlock K.e.y là mọi việc sẽ ổn thoả.
Hiện tại có lẽ còn khá lâu mới có Tool Unlock cho dòng này, bởi ít người sử dụng quá. :D

izepck

Các bạn nên bỏ ra khoảng 40$ để mua Unlock K.e.y là mọi việc sẽ ổn thoả.
Hiện tại có lẽ còn khá lâu mới có Tool Unlock cho dòng này, bởi ít người sử dụng quá. :D
Cháu đã làm được rồi chú Quang ạ , =D>=D>
cháu download ROM có radio 2.79.90 mà chú cho cháu hôm nọ , không ngờ lại Up thành công , và up Rom PDAVIET rất tốt =D>=D>=D>

Cubi

Hôm qua máy em gặp trường hợp khá lạ. Sau khi em cài mobireader vào trong thẻ nhớ thì máy không nhận thẻ luôn. SR máy rồi cắm thẻ vào là bị treo cứng đơ luôn. Em phải HR lại máy thì lại nhận được thẻ và tự dưng lại thấy máy boot được bình thường khi vẫn cắm thẻ. Em đang dùng bản v0.5.

Microlab071966

Nghe các bạn bàn luận mà thèm quá,chỉ vì nghèo quá mà mình chưa có điều kiện để mua Unlock K.e.y.Vậy nên chỉ biết ngồi chiêm ngưỡng thành quả của người khác thôi,vả lại cũng không dám mạo hiểm.

PhamQuang

Manager
Nghe các bạn bàn luận mà thèm quá,chỉ vì nghèo quá mà mình chưa có điều kiện để mua Unlock K.e.y.Vậy nên chỉ biết ngồi chiêm ngưỡng thành quả của người khác thôi,vả lại cũng không dám mạo hiểm.

Không có gì là mạo hiểm cả. Miễn là các bạn tìm được ROM nguyên bản cho máy của mình để phòng trường hợp bất trắc.
ROM đó có thể tìm tại:

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Herald_Upgrades

Sau khi Up thử các bản ROM và tìm được bản hợp với máy, khi đó bạn có thể Up ROM mới thoải mái.

trungkien245

Bác izepck đã sử dụng được bản ROM PDAVIET rồi à
Chúc mừng bác nhé
Bác izepck dùng P4350 thì mới up được bản ROM có radio mới đó
Còn E dùng DOPOD C800 không up được bản ROM HTC có phiên bản radio phiên bản mói bác ạ
Bác izepck dùng bản ROM mói của HTC P4530 ạ
Hay là bản Cook hả bác
Nếu là bản cook do bác P.Quang làm có phiên bản radio mới thì bác gửi cho E nhé
E thanks bác nhiều

Microlab071966

Không có gì là mạo hiểm cả. Miễn là các bạn tìm được ROM nguyên bản cho máy của mình để phòng trường hợp bất trắc.
ROM đó có thể tìm tại:

Sau khi Up thử các bản ROM và tìm được bản hợp với máy, khi đó bạn có thể Up ROM mới thoải mái.
Bác PhamQuang cho mình hỏi thêm chút:
1.Mình đã Down 2 bản Rom mà bác đưa link ở trên,đó là:

RUU_Herald_HTC_WWE_1.8.405.1_02.71.90_Ship
RUU_Herald_HTC_WWE_5.4.405.1_4.1.13.34_02.79.90_Ship

(Thông cảm mạng chậm quá mình ko Up đc lên 4shared.com)
Vậy mình Up thử bản ROM nào cũng đc à?
Và đây là thông số máy của mình

2.Khi Up thử ROM để tìm ra bản Rom gốc thì PPC đưa về chế độ Bootloader hay ở chế độ nào?
Mong bác chỉ dẫn kỹ 1 chút cho mình với,với dòng này mình còn gà lắm,mình mới chuyển từ O2s sang mà.
Xin cảm ơn.

PhamQuang

Manager
Bản ROM RUU_Herald_HTC_WWE_1.8.405.1_02.71.90_Ship

theo mình có lẽ là bản ROM gốc cho máy của bạn đó (nếu người ta ko Up ROM khác trước khi bạn mua).

Nếu đúng là ROM "hợp" thì bạn có thể Up từ bất kỳ vị trí nào: đang kết nối với PC hay ở Bootloader đều như nhau.
Tuy nhiên Up từ Bootloader sẽ an toàn và nhanh hơn 1 chút.

Bạn đừng ngại, trường hợp nếu ko phải ROM chuẩn mà máy chưa UnlockCID thì nó sẽ văng ra thôi, không Up được và máy cũng chẳng bị sao cả. :D

Microlab071966

ROM đó có thể tìm tại:

Bản ROM RUU_Herald_HTC_WWE_1.8.405.1_02.71.90_Ship

theo mình có lẽ là bản ROM gốc cho máy của bạn đó (nếu người ta ko Up ROM khác trước khi bạn mua).

Nếu đúng là ROM "hợp" thì bạn có thể Up từ bất kỳ vị trí nào: đang kết nối với PC hay ở Bootloader đều như nhau.
Tuy nhiên Up từ Bootloader sẽ an toàn và nhanh hơn 1 chút.

Bạn đừng ngại, trường hợp nếu ko phải ROM chuẩn mà máy chưa UnlockCID thì nó sẽ văng ra thôi, không Up được và máy cũng chẳng bị sao cả. :D
Cảm ơn bác PhamQuang nhé,mình sẽ thử.

Microlab071966

Không được rồi bác PhamQuang ạ,mình vừa thử cả 2 bản nó văng ra khi được 2%,bác có bản tiếng Đức kông cho mình xin,mình đoán máy mình là rom tiếng Đức trước khi Up bản tiếng Anh,vì sách và đĩa toàn tiếng Đức mà.Mình Down ở link bác cho ko được.Thank.

PhamQuang

Manager
Không được rồi bác PhamQuang ạ,mình vừa thử cả 2 bản nó văng ra khi được 2%,bác có bản tiếng Đức kông cho mình xin,mình đoán máy mình là rom tiếng Đức trước khi Up bản tiếng Anh,vì sách và đĩa toàn tiếng Đức mà.Mình Down ở link bác cho ko được.Thank.

Link tải ROM GER vẫn tốt, Link cụ thể đây:

http://uploaded.to/?id=mxxav4

Có điều bạn phải tắt các trình hỗ trợ tải đi, nhấn vào Link sẽ tải tốt.

trungkien245

Híc híc ! Nhìn các bác UP W6 của bác P.Quang mà E thấy thèm quá.
E dùng C800 nên khi up ROM của bác P.Quang bị Sim LOCK
Thế mới chán chứ

Microlab071966

Link tải ROM GER vẫn tốt, Link cụ thể đây:

http://uploaded.to/?id=mxxav4

Có điều bạn phải tắt các trình hỗ trợ tải đi, nhấn vào Link sẽ tải tốt.

Cảm phiền bác Up lên 4shared.com được không.Mình tắt hết các chương trình Down khác rồi nhưng khi tích vào Link nó bắt đợi khoảng 10s rồi hiện Download,khi tích vào Download thì lại quay về bắt đợi 10s và cứ quay đi quay lại thế suốt.Có thể link bị die hoặc do mình ở VN nên ko được Down.Xin cảm ơn.

dachi81

Mình cũng có con HTC (Hera100) - Vodafone tiếng Đức sáng nay mới up bản ROM utf-8''HERALD_WM6.0_4.12.07.07.PV thì bị treo tại màn hình khởi động (Stuck at splash screen)..Mình tham khảo trên PDAVIET thì biết là phải tìm ROM gốc đưa về..Nhưng mình kiếm wài mà hông thấy!!

Mong MOD hay các bạn nào có cho mình xin đi!!:(:)((

Xin cảm ơn!!

PS: http://uploaded.to/?id=mxxav4 Mình không tải được từ đây!!Xin cho mình link khác nha!!Mình tự kiếm rồi mà không thấy!!