• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.0 CHO HTC Blue Angel (Mobifuns)

Status
Không mở trả lời sau này.

Anhtoitb

Bác MOBIFUNs ơi, Bác nhét dùm em bộ OFFICE 6.1 vào bản ROM 07 Black của bác được không? Em rất cần (WORD, EXCELL)!!! thank bác nhiều lắm lắm

Do tính chất của BA nên không thể đưa quá nhiều ứng dụng và ROM được bạn ạ nên vậy Mod Mobifuns đã có bộ Office post kèm theo, ở trang đầu tiên đó. Bạn vào down về nhé!
Chúc vui!

T.Mod Tuan1412 có thể vui lòng up file lên host khác hoặc là Up về trong server mà Man Quang đã up để anh em dễ down bản fix lỗi được không? down trên 4shared khó quá!

Last edited by a moderator:

THIENSON

Mấy hôm nay BOX ROM BA vắng như chùa bà Đanh, các một cho em SPAM tý để khuấy động động bầu không khí vắng lặng này. Các bác nào còn ROM UP lên đi anh em mong mỏi lắm rồi, vào ngó chẳng có gì lại chui ra!!!!!!:>

Hoangdat_vista

Gửi bác MOBIFUNs, em dùng bản 07 black của bác thấy chạy rất mượt không gặp lỗi gì=D>=D>. NHưng em vừa phát hiện ra một xung đột như sau:O:O:O: sau khi HR cài phần mềm không vấn đề gì nhưng cứ cài TOuch FLO cube thì không thể chỉnh được align screen nữa và treo ngay. Nếu không cài TF thì không sao, dùng vô tư. Nói cách khác bản này bị" dị ứng" với TF. Mong bác cho nó ít "thuốc" và đưa bản office mobile 6.1 mới ra lò của bác BILL trở lại ROM ạ, cảm ơn bác;;);;);;);;)

echvang

Chào các bác
Em vừa up lên bản BA 06 Clean của Mobifuns. Cảm nhận đầu tiên là chạy rất là nhanh, mượt. Tuy nhiên em thấy pin hao đi rất nhanh. Em sạc 100%, để qua đêm, không chạy chương trình gì, không gọi điện, wifi, blootut.... nhưng sáng ra chỉ còn 15%. Em cảm thấy rất là bất ổn ở vấn đề pin.
Không biết các bác thế nào?
Nhân tiện các bác chỉ cho em cách xem các chương trình chạy ẩn với.
Thanks

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Gửi bác MOBIFUNs, em dùng bản 07 black của bác thấy chạy rất mượt không gặp lỗi gì=D>=D>. NHưng em vừa phát hiện ra một xung đột như sau:O:O:O: sau khi HR cài phần mềm không vấn đề gì nhưng cứ cài TOuch FLO cube thì không thể chỉnh được align screen nữa và treo ngay. Nếu không cài TF thì không sao, dùng vô tư. Nói cách khác bản này bị" dị ứng" với TF. Mong bác cho nó ít "thuốc" và đưa bản office mobile 6.1 mới ra lò của bác BILL trở lại ROM ạ, cảm ơn bác;;);;);;);;)

Treo màn hình cảm ứng khi chỉnh align screen không chỉ với ROM của bác mobifuns mà là đối với tất cả các bản ROM WM6 có cài TouchFlo bạn à, không phải do ROM đâu. Những lúc như vậy bạn thử nhấn power off rồi on lại để thoát khỏi màn hình align đó hoặc reset lại vậy. nếu muốn chỉnh thì phải vô hiệu hóa TouchFlo đi đã:-??
Mình cũng đồng tình với bạn về việc mong bác mobifuns đưa office trở lại ROM:D

Chào các bác
Em vừa up lên bản BA 06 Clean của Mobifuns. Cảm nhận đầu tiên là chạy rất là nhanh, mượt. Tuy nhiên em thấy pin hao đi rất nhanh. Em sạc 100%, để qua đêm, không chạy chương trình gì, không gọi điện, wifi, blootut.... nhưng sáng ra chỉ còn 15%. Em cảm thấy rất là bất ổn ở vấn đề pin.
Thanks

Pin mà tốt thì không nhanh hết như bạn nói đâu. Nếu để vậy thì 2 ngày là chuyện bình thường đấy. Thế nên bạn nên thay pin mới được rồi, với lại bạn nên kiểm tra bằng cách up ROM mới mà không cài soft thường trú nào cả, như vậy mới khách quan được vì trong nhiều trường hợp cài phải 1 số soft rất ngốn pin đó.
Còn xem các chương trình chạy ẩn thì bạn tìm down soft task manager nhé

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

Chào các bác
Thanks

Có thể là do pin báo ảo,chắc pin lô.Tốt nhất bạn nên dùng sạc xịn và pin xịn,nếu pin lô đôi khi báo ảo 0 đúng đâu bạn,các bản rom mọi người đều test và 0 bị như bạn,tất nhiên 2k6 sẽ tốn pin rồi nhưng 0 đến nỗi như bạn nói đâu

echvang

Thanks các bác.
Nhưng trước em dùng bản ROM 06 khác, các chương trình cài y nguyên mà pin ngon lắm, không hết nhanh như cái Rom này.
Các chương trình em cài gồm có: HTC home, HTC Audio Maneger, HTC Albuml.
Sao nó ngốn nhanh vậy cơ chứ.
Pin mà tốt thì không nhanh hết như bạn nói đâu. Nếu để vậy thì 2 ngày là chuyện bình thường đấy. Thế nên bạn nên thay pin mới được rồi, với lại bạn nên kiểm tra bằng cách up ROM mới mà không cài soft thường trú nào cả, như vậy mới khách quan được vì trong nhiều trường hợp cài phải 1 số soft rất ngốn pin đó.
Còn xem các chương trình chạy ẩn thì bạn tìm down soft task manager nhé
Bác ơi, tôi không vào được cái trang đó. Tôi không có quyền.
Bác cho tôi cái đường link khác được không?
Thanks

Mobifuns

Super V.I.P
Dạo này bận quá !!!
Hôm nay tranh thủ đọc các yêu cầu của bạn.
Đã Build lại bản 07 thành bản 08, có tích hợp MS Office 6.1 mới nhất.
ROM và link tải trên trang 1.

Good luck !!!

phuonglev

Bản 08 tốc độ load các ứng dụng vẫn ngon như bản 07, cài TouchFlo chạy khá mượt. Thank Mod. (Bác Đức lên VIP lúc nào mà nhanh thế? :D)

TaQuangDuc

Bản 08 tốc độ load các ứng dụng vẫn ngon như bản 07, cài TouchFlo chạy khá mượt. Thank Mod. (Bác Đức lên VIP lúc nào mà nhanh thế? :D)

em xin phép 1 tuần để test của bác MinhAnh trước (thân thiết với ROM của bác ấy bắt đầu từ khi mới dùng BA cách đây 3 tháng)

@Phương: vừa đêm qua bác ạ

qthuc

Các Bác giúp em với,

Em vừa Upgrade cho con máy O2 xda IIs xong, nhưng máy không chạy được.
Sau khi em Upgrade va reset lại máy thì trên màn hình chỉ hiển thị các vạch màu khác nhau.

Cảm ơn các bác trước.

Nemmatlanh

Các Bác giúp em với,

Em vừa Upgrade cho con máy O2 xda IIs xong, nhưng máy không chạy được.
Sau khi em Upgrade va reset lại máy thì trên màn hình chỉ hiển thị các vạch màu khác nhau.

Cảm ơn các bác trước.

Sau khi UpRom bạn phải HR lại máy bằng cách nhấn đồng thời các phím: Camera+Record+Chọc Reset,rồi cứ giữ như thế một lúc đến khi hiện lên một Menu,rồi bạn để No,Yes,Yes(Chuyển bằng các nút Camera và Record),sau khi đã để No,yes,yes rồi thì bạn nhấn nút phong thư(Messages) để Format máy nhé.Chúc vui!

phuonglev

Bản 08 này bộ office bị lỗi không tự động nhận các file .doc, .txt, .xls. Khi dùng Resco explorer đặt mặc định các file .doc, .txt chạy bằng pword.exe thì Window lại không nhận biết được các file loại này (Unknow application). Nhờ Mod xử lý giúp

Chỉnh sửa cuối:

phg

ROM v5.60.08 PV CHO HTC BA

**** BLACK & CLEAN *****

=== Core 1938 Build 18538.0.7.0 ===

Phiên bản ROM, theo yêu cầu của nhiều bạn sử dụng BA, Build lại bản 08 từ bản 07.
Có thể coi là bản CLEAN hoàn toàn.
Bản 08 đã đưa vào MS Office 6.1 mới nhất.
Còn lại tất cả như bản 07.

Link tải trong file txt duới bài !!!

Links của bản này hình như bị hỏng, mình down hoài không được, ai có up lại cho mình được không ?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Không down được là đúng rồi vì bạn đã post đủ 10 bài đâu mà có quyền down.
Link đây nhé

BA_ROM_v5.60.08_Black & Clean_B18538 Link1 Link2

Mình đã edit bản ROM này tích hợp 16MB Ramdisk thêm lựa chọn cho các bạn

BA_ROM_v5.60.08_Black&Clean_B18538_16MB_RamDisk Link1 Link2

Chỉnh sửa cuối:

Anhtoitb

Links của bản này hình như bị hỏng, mình down hoài không được, ai có up lại cho mình được không ?

Để down được các file trên diễn đàn thì số bài viết của bạn phải đủ 10 bài trở lên.
Khi nào đủ thì bạn chỉ cần down file đính kèm về và giải nén để lấy 1 file text rùi copy links trong file text vào trình hỗ trợ down load để down bộ ROM về PC.
Cố lên bạn nhé!

PhamQuang

Manager
Để down được các file trên diễn đàn thì số bài viết của bạn phải đủ 10 bài trở lên.
Khi nào đủ thì bạn chỉ cần down file đính kèm về và giải nén để lấy 1 file text rùi copy links trong file text vào trình hỗ trợ down load để down bộ ROM về PC.
Cố lên bạn nhé!

Link tải từ host pdavnsoftware.com đâu có đòi phải có số bài trên 10???
Ai Down. chẳng được?

Hoangdat_vista

Bác MOBIFUNS ơi, bác có thời gian cook cho anh em chúng cháu một bản WM6 tích hợp NETCF 3.5 nha bác. Cháu thấy tốc độ cải thiện rất nhiều trên ROM của anh minhanhtran. Nhưng thử phương án cài đè trên ROM của bác thì thay đổi không đáng kể. CHúc sức khỏe bác

vettau

Bản 08 này bộ office bị lỗi không tự động nhận các file .doc, .txt, .xls. Khi dùng Resco explorer đặt mặc định các file .doc, .txt chạy bằng pword.exe thì Window lại không nhận biết được các file loại này (Unknow application). Nhờ Mod xử lý giúp
Đúng là Office có bị lỗi không tự động mở file được lại phải thêm 1 động tác Browe em nó,và xung đột với Start Enlager, khi cài Start Enlager thì chỉ chạy dc lần đầu, và lần trước mở cái gì thì lần sau khi mở cái khác thì nó chỉ ra luôn cái đã mở lần đầu,lạ thật,và rồi lại phải Remove nó đi.nhờ Mod kiểm tra lại hộ nhé cám ơn=D>! còn mọi thứ đều OK!

Status
Không mở trả lời sau này.