• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.0 v4.17.07.09 >>> v4.17.07.10 CHO HTC HERALD (TouchFLO)

Microlab071966

Phiên bản mới số 10 đã được fix lỗi giữa X-Buttons và TouchFLO. Và lỗi này bản 09 cũng đã được fix rồi đó bạn ạ.
Còn các phần mềm như CorePlayer ... bạn có mong cũng không có trong các ROM sắp tới đâu. :)):)):))

Phần Up radio nếu dùng Tool trên sẽ không được.
Hiện tại đã có bản Beta Tool UnlockCID, tuy nhiên tác giả chưa cho phép công bố. Sau khi sử dụng Tool này, bạn có thể Up bất kỳ ROM hay Radio nào. :D

Quả là tin vui với các thành viên xử dụng HTC HERALD,hy vọng các MOD công bố sớm Tool UnlockCID để anh em có cơ hội Up rom thoải mái không phải lo nghĩ gì.Rất cảm ơn sự nỗ lực của các admin của diễn đàn.=D>

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
LINK TẢI ROM v4.17.07.10 PV​

Phiên bản fix của bản 4.17.07.09.

ROM gồm 2 phần:

Mã:
HERALD_WM6.0_4.17.07.10.PV.part1.rar
HERALD_WM6.0_4.17.07.10.PV.part2.rar

* Phần 1 tải theo link sau:

http://www.mediafire.com/?0dytngzyzjx

* Phần 2 tải file đính kèm duới bài.
Sử dụng pass. PDAVIET để giải nén.

Phiên bản ROM với phong cách Classic, nếu các bạn muốn chuyển nó thành giao diện Black như bản 09 cũng không khó. :D

BRSG

LINK TẢI ROM v4.17.07.10 PV​

Phiên bản fix của bản 4.17.07.09.

ROM gồm 2 phần:

Mã:
HERALD_WM6.0_4.17.07.10.PV.part1.rar
HERALD_WM6.0_4.17.07.10.PV.part2.rar

* Phần 1 tải theo link sau:

http://www.mediafire.com/?0dytngzyzjx

* Phần 2 tải file đính kèm duới bài.
Sử dụng pass. PDAVIET để giải nén.

Phiên bản ROM với phong cách Classic, nếu các bạn muốn chuyển nó thành giao diện Black như bản 09 cũng không khó. :D

I would like to make a suggestion if you don't mind PhamQuang... your rom is great, but unfortunately it has the weather bug. Only some cities can have the weather information displayed and manualy adding other cities origins an error: weather information can not be retrieved.

Can you please use this version of the Home plugin instead of the one you are using?

http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=45269&d=1185555412

It has the weather bug fixed :)

Thx for these great roms =D>

Cubi

Nhân tiện đây em cũng có ý kiến là bác Quang bỏ bớt một số soft build-in không cần thiết để bà con ai thích gì thì cài thêm.

Microlab071966

Có điều này chắc ko ai để ý nên mình chưa thấy ai nhắc đến,cái đồng hồ của HTC Homeplug luôn chạy nhanh hơn đồng hồ hệ thống khoảng 5-7s.Có ai hiểu vì sao ko xin trả lời giúp mình với.Xin cảm ơn.

vampirevn

hix . em đung dùng Dopod C800 . SAu khi up rom và hard reset , nó hiện ra màn hình đen có chữ dopod đỏ ở giữa rồi đơ luôn :(( . Làm sao để back up lại nhỉ

PhamQuang

Manager
hix . em đung dùng Dopod C800 . SAu khi up rom và hard reset , nó hiện ra màn hình đen có chữ dopod đỏ ở giữa rồi đơ luôn :(( . Làm sao để back up lại nhỉ

Tìm ROM Dopod xịn và Up từ Bootloader.
ROM WM5.0 hay WM6.0 đều được cả và nhớ chọn ngôn ngữ ROM là ngôn ngữ máy khi mua nhé.
Máy chưa có ROM xịn dự phòng mà Up ROM như vậy là quá liều !!!

vampirevn

SAo em cài cả bản 09 và 10 , để có 1 hiện tượng là lúc khỏi động hiện lên màn hình trắng có dòng : "DÂt crashes , plz contact your service center"

VÀ ko dùng được phone nữa . Chính xác là ko bắt đc sóng viettel . Cài lại bản original thì ok

Anh mod chỉ em với . THx

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
SAo em cài cả bản 09 và 10 , để có 1 hiện tượng là lúc khỏi động hiện lên màn hình trắng có dòng : "DÂt crashes , plz contact your service center"

VÀ ko dùng được phone nữa . Chính xác là ko bắt đc sóng viettel . Cài lại bản original thì ok

Anh mod chỉ em với . THx

Tình trạng nhiều người gặp. Nguyên nhân đơn giản là Version Radio (sóng).
Bạn cần tìm và Up ROM Dopod xịn có Radio từ 2.79.90 trở lên, tất cả sẽ tốt đẹp thôi.

vampirevn

Bro có thể hướng dẫn chi tiết về cái up file Radio gốc đuợc ko ạ :p . Em có đọc qua bài của NGuyenTrong nhưng ko làm theo đuợc :| . KO biết tách radio.nb từ file setup gốc thế nào ( đã extract ra rồi )

Mong bro chỉ giúp em , em mới dùng PDA lần đầu và con C800 là con đầu tiên :p

Microlab071966

Bro có thể hướng dẫn chi tiết về cái up file Radio gốc đuợc ko ạ :p . Em có đọc qua bài của NGuyenTrong nhưng ko làm theo đuợc :| . KO biết tách radio.nb từ file setup gốc thế nào ( đã extract ra rồi )

Mong bro chỉ giúp em , em mới dùng PDA lần đầu và con C800 là con đầu tiên :p
Thật đơn giản,bạn vào đây tìm Down bản ROM sịn WM6.0,mà bác Quang đã đưa link Rom,bạn hãy chọn ngôn ngữ hợp với máy của bạn để Up cho em nó,up xong đương nhiên máy của bạn đã có bản Radio Version cao nhất rồi.Chúc thành công.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=12069

Chỉnh sửa cuối:

vampirevn

Thật đơn giản,bạn vào đây tìm Down bản ROM sịn WM6.0,mà bác Quang đã đưa link Rom,bạn hãy chọn ngôn ngữ hợp với máy của bạn để Up cho em nó,up xong đương nhiên máy của bạn đã có bản Radio Version cao nhất rồi.Chúc thành công.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=12069

vấn đề là em muốn up rom của bác PHamQuang chứ ko fải rom từ trong cái link đó .

Mà cái link ftp trong đấy die rồi , em ko vào đc nữa