• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH)

Status
Không mở trả lời sau này.

TaQuangDuc

Start/setting/conection/beam
Check in Receive all incoming beams

:D Nếu sai Mod nào qua sửa cái, đang học tiếng Anh:)):))

WiFi don't working but others is god

Wifi is not Bluth, you can check it pls. Thanks ( Gà is me ^^ )

Turn on Beam in Comm manager.
to turn on wifi, u have to turn on wifi from the wireless setting, then go to Comm Manager and turn on the wifi.
good luck,
=))=))=))=))
PS: my bad English =))=))=))

Phụ đề:
bật Beam trong Comm Manager lên
để bật wifi thì phải bật wifi trong wireless setting trước rồi mới bật wifi trong Comm Manager

alasedi

Thank You Thank You

@Hoangdat@: Muốn Thank thì nhấn nút THANK nha bạn!!!

Last edited by a moderator:

dinhnn

Bản rom này chạy khá mượt nhưng khi em chơi skyforce thì vẫn rất chậm, không biết có cần cài thêm chương trình nào khác để chơi nhanh hơn không. Em chỉ uprom này, cài thêm mấy cái của vista đi kèm nữa, không cài touch cubic.

Mong các anh em có kinh nghiệm giúp em
cảm ơn nhiều

phuonglev

Bác DVH cho hỏi, Core của bản này so với bản của xplode bên này (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=372485) có khác gì nhau không bác

Cùng 1 core nhưng không biết Xplode port từ dòng nào sang, chắc là lấy của Kaiser. Không biết với bản này Xplode có port được 100% ko chứ các bản 6.0 trước đều chưa port hết

@dinhnn : Muốn chạy Sky Force mượt thì phải dùng XCPUScalar kích chíp lên bạn nhé

vnanhvn

Bác DVH cho em hỏi chút! Sao sau khi em up mấy cái rom mới của bác xong thì hầu hết các game như skyforce đều không chơi được trên máy của em? Ngoại trừ world party......Bác giúp em sớm nhé!

NBLam

Mình chơi SF vẫn ngon mà, chơi hẳn bài 8 tốt, chỉ lúc nào hiệu ứng quá nhiều (nhiều cái nổ cùng lúc) thì hơi dừng một tí :D Nhưng vẫn chơi ngon (ko dùng ctrinh gì để kích tốc độ máy đâu nhé), ko chậm như hồi dùng WM5. Mà mình cài khá nhiều phần mềm cho màn Today + mấy cái SPB nữa.

Chỉnh sửa cuối:

qninh

à! Tiện thể cho mình hỏi trong các bản rom trên bản nào chạy ổn định nhất vậy?.

WM 6 hay 6.1 không có bản SHIP cho BA do đó tính ổn định của nó cũng chỉ là tương đối. Mà dùng PPC phải Up rom đến nóng máy lên chứ bạn. Tự mình kiểm tra mới biết ổn định hay không

mosmiit

Đã hoàn thành xong bản ROM CE OS 5.2.19199 Build 19199.1.0.0 PV DVH
Phiên bản 6.01.02(02) với giao diện vô cùng rực rỡ do VIP TaQuangDuc thiết kế

Đặc điểm của bản ROM
Core 5.2.19199
Build 19199.1.0.0
NoRamDisk and 16MB RamDisk
16MB PagePool

Cảm ơn VIP TaQuangDuc nhé! Sớm lo xong việc nhà và quay lại với mọi người nhé :)
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ :)

NEW NEW NEW ROM CE OS 5.2.19199 Build 19199.1.0.0 PV DVH
Phiên bản 6.01.02(03) giao diện Vista tích hợp từ Poorlyduck bên xda-developers, link do VIP Phuonglev post

Đặc điểm của bản ROM
Core 5.2.19199
Build 19199.1.0.0
NoRamDisk and 16MB RamDisk
16MB PagePool

Để thưởng thức toàn bộ giao diện Vista thì sau khi UP các bạn hãy cài thêm các soft trong tập tin đính kèm nhé.
+ Vista AudioManager for BA.cab (Giao diện VISTA đã sửa dành cho BA)
+ Vista Cube.cab (Touch Cube giao diện Vista)
+ Vista HTC Home.v2_1_1005722_with plugin for BA.cab (HTC Home giao diện Vista đã sửa dành cho BA tích hợp Windows MediaPlayer và HTC Audio Manager Plugins)
+ Vista Dialer.cab (bàn phím giao diện Vista - Cái này có thể cài hoặc không tùy bạn vì mình đã chế màu dial gốc giống với màu giao diện Vista rồi. Cài thêm có thể sẽ đẹp hơn nhưng sẽ chậm hơn nên tùy các bạn )

Chúc mọi người vui vẻ nhé
Làm ROM nhiều nên đầu óc rối bời vì thế đừng vì chê nhiều nhé :(
Có gì góp ý nhỏ thôi :p

Cho mình xin lại link của bản này được không ???

Hiện tại do 1 số yếu tố khách quan nên ROM mình đưa lên host không làm việc 24/24 được. Vậy nên cảm phiền các bạn có thể down vào thời điểm khác xem sao nhé :)

ngocvitamin

sau khi up lên WM 6.1 mình bị lỗi giống như lỗi khi update driver cho wifi trên trang xda-developer như thế này. o2 xda 2s nhận wifi nhậy hơn, không phải bật vài lần mới được như WM 6, nhưng không thể connect được với access point sau khi đã scan thấy và nhập password Wpa. có ai có cách nào khắc phục không xin cho mình biết với.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Theo mình thì bạn không nên cài vì các file trong tool đó đều là các versions cũ nên không thể tránh khỏi bị lỗi. Còn lỗi bật tắt wifi thì đã có cách khắc phục bằng cách vào Wlanmgr mà bật là OK.
Tất cả các bản WM5, 6, 6.1 đều không phải ROM gốc của dòng BA mà là được port từ các dòng khác nên không thể hoàn chỉnh được, đó là lẽ tất yếu.

vnanhvn

Mình chơi SF vẫn ngon mà, chơi hẳn bài 8 tốt, chỉ lúc nào hiệu ứng quá nhiều (nhiều cái nổ cùng lúc) thì hơi dừng một tí :D Nhưng vẫn chơi ngon (ko dùng ctrinh gì để kích tốc độ máy đâu nhé), ko chậm như hồi dùng WM5. Mà mình cài khá nhiều phần mềm cho màn Today + mấy cái SPB nữa.

Nhưng sao của mình không chơi được, trong khi các bản khác vẫn chơi ngon lành!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Nhưng sao của mình không chơi được, trong khi các bản khác vẫn chơi ngon lành!

Chính xác là bạn dùng bản nào? số mấy? bạn thử kiểm tra xem trong bản bạn dùng có tích hợp ZoomSMS không, phần mềm này với máy mình thì không sao nhưng với 1 số máy khác lại gây chậm máy vậy nên bản thử vào thư mục : \Windows\startup rồi move link PhoneService.lnk ra chỗ khác để không kích hoạt ZoomSMS nữa. Nếu sau cần dùng nó thì lại chuyển lại vị trí cũ là được.
Nhưng máy mình cài ROM giống bản (01) tích hợp rất nhiều cả ZoomSMS và Batterylevel.... mà chạy SkyForce vẫn ngon lành.
Có lẽ bạn cài soft thường trú nào đó nên mới bị thôi hoặc cũng có thể dùng soft tinh chỉnh hệ thống nào đó chăng hạn.
CHúc vui:)

Status
Không mở trả lời sau này.